What's new

Hành trình đến Nam Mỹ - Tết âm lịch 2017

Xin chào cả nhà,

Mình đã lên kế hoạch cho chuyến đi Nam Mỹ vào dịp tết Nguyên Đán 2017.
Mong muốn tìm thêm bạn đồng hành cho chuyến đi thêm thú vị:

Kế hoạch dự kiến như sau:
Khởi hành từ SGN: 29/Jan / 2017 ( Mùng 2 Tết )
Ngày về tới SGN: 26/Feb / 2017 ( Ngày Chủ nhật )

Hành trình chủ yếu ở 3 nước: Peru – Bolivia – Chile .

Visa:
Thủ tục visa thì không khó, chỉ hơi tốn công một tí thôi.
- Đầu tháng 9 sẽ làm visa Peru.
- Tháng 12 sẽ làm visa Chile.
- Visa Bolivia sẽ xin tại cửa khẩu.

Chi phí:
Tổng chi phí dự kiến vào khoảng từ 5,000$ đến 6,000$ bao gồm cả vé máy bay, bảo hiểm du lịch & một số tour tham quan
tại địa phương.

Hiện tại chỉ có 2 người (1 Nữ & 1 Nam) đều ở Tp.HCM.
Hành trình khá xa xôi nên mong muốn tìm thêm bạn đồng hành cho chuyến đi thêm thú vị.

bạn đi 1 tháng qua nước này thì không phải là dành thừa thời gian, tuy nhiên, mình đi xa như vậy thì cân nhắc đi thêm các nước xung quanh được thì tốt, ví dụ từ Chile sang Argentina là nơi có nhiều điểm thiên nhiên độc đáo. Từ Cuba sang Nam Mỹ vé máy bay rất đắt phải tầm $400-500 nhưng lai không có nhiều hãng bay. ngoài ra Cuba có nhiều địa danh đẹp nếu ghép vào đi chuyến này thì hơi phí :)

Bạn nên đi thêm mấy nước miễn/ dễ visa như cuba, panama, ....
Bạn nên bay các hub theo đường vòng cung sẽ rẻ, tiết kiệm cực nhiều. Máy bay là transit ở đông bắc á hay ở úc/new zealand vậy?

bạn đi 1 tháng qua nước này thì không phải là dành thừa thời gian, tuy nhiên, mình đi xa như vậy thì cân nhắc đi thêm các nước xung quanh được thì tốt, ví dụ từ Chile sang Argentina là nơi có nhiều điểm thiên nhiên độc đáo. Từ Cuba sang Nam Mỹ vé máy bay rất đắt phải tầm $400-500 nhưng lai không có nhiều hãng bay. ngoài ra Cuba có nhiều địa danh đẹp nếu ghép vào đi chuyến này thì hơi phí :)

Bạn nên đi thêm mấy nước miễn/ dễ visa như cuba, panama, ....
Bạn nên bay các hub theo đường vòng cung sẽ rẻ, tiết kiệm cực nhiều. Máy bay là transit ở đông bắc á hay ở úc/new zealand vậy?

Thật ra 1 tháng cho những nơi này là quá ít :(
Tuy nhiên mình cũng đã thêm Cuba vào trong hành trình, nhưng Cuba k hề miễn visa cho người VN đâu bạn nhé :LL
Còn Argen, Panama thì đành hẹn dịp khác vậy :)
Tụi mình chỉ mới mua vé khứ hồi từ SGN - NYC thôi, còn các chặn sau thì chưa, chờ xin xong visa Chile sẽ mua những chuyến bay còn lại.
Bạn vietdoan20062006 đã có kinh nghiệm cung này rồi, chia sẽ cho mình với ?? (c)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,944
Latest member
mahormonu81
Back