What's new

[Tin tức] Hawaii Trip !!

MeDuLichBui

Phượt thủ
I am planning a 7-day trip in Hawaii next month June

June 24 - June 28: Maui
June 24 - July 1: Honolulu

or

June 24 - June 27: Honolulu
June 27 - July 1: Maui

Does anyone has any recommendation about hotels and places to go to?

Cam on nhieu

tùy xem bác có định thuê xe ko, ở đây cũng có mấy topic về Hawaii đấy.
Ở Maui thì có cái Banana Bungalow http://www.mauihostel.com, ngày nào cũng có tour miễn phí đi thăm các nơi trên đảo, bạn em có ở 1 lần nói cũng ok lắm.

Cảm ơn fresh-Air nhiều cho cái tin tức này!! Nếu ở cái Banana Bungalow thì hình như không cần mượn xe... Nếu mượn xe thì fresh-Air có giới thiệu gì khác không??
===
Bạn chú ý viết tiếng Việt có dấu nhé !! (Mặc định sẵn có của Diễn đàn)

Last edited by a moderator:
em ít thuê xe lắm nên ko biết nhiều đâu, chỉ biết là bác nên lấy insurance (trừ khi bác đã có sẵn full coverage), vì có mấy đứa bạn bị phạt nặng lắm toàn vì những thứ linh tinh.
với cả bác thử nghiên cứu mấy cái công ty local xem, ví dụ như cái này www.kiheirentacar.com, một là vì cộng đồng, hai là giá cũng mềm hơn và phục vụ nhiệt tình hơn mấy công ty lớn.

I think fresh-Air misunderstood what I meant... If I have a rental car, do you have any recommendation of places to stay and explore in Hawaii ?? This is my first time in Hawaii so I have no clues where to stay or go... Any suggestion is greatly appreciated :) Thanks

okie, hiểu nhầm ý bạn. em thì thuộc loại rẻ tiền nên chẳng biết mấy chỗ khách sạn gì đó đâu. Nếu bác thích camping và có thể mang đồ camping theo (chỉ cần lều thôi, túi ngủ ko có cũng được) thì ở Hawaii có rất nhiều chỗ cắm đẹp, dịch vụ tuy ko bằng châu Âu nhưng cũng tương đối. Nếu dịp cuối tuần thì chắc sẽ gặp nhiều gia đình Hawaii vì người ở đây rất thích đi cắm trại vào ngày nghỉ.

Một bác nói tiếng Anh, một bác nói tiếng Việt mà vẫn hiểu nhau thì chọn đại một ngôn ngữ chung cho rồi nhỉ :D. 2 bác dùng tiếng Việt để anh em cùng nhận thông tin luôn ;-). Phuot.com đánh tiếng Việt ok ở mọi nơi chứ mode nhỉ?

Chống spam: Em cũng có quan tâm tới hành trình này nên ngồi hóng những kinh nghiệm thực tế từ các bác ạ.

Ah tai vi tui khong go duoc tieng Viet nen danh phai dung tieng Anh thoi. Co ai tot bung thi xua dum nha. Tui thay cai Banana Bungalow cung thu vi lam nhung tui lai so ve cai "bed bug" nen cung dang phan van mot chut. Con cach thu hai la thue mot can ho condo de o nhung cai cach nay thi co ve buon te, khong thu vi lam (di du lich mot minh ma).. Da booked ve toi Maui vao ngay 6/24 va roi khoi Honolulu vao 7/1 nhung toi nay van chua dat phong. Co ai giup duoc gi khong ?

(Ah, since I cannot type Vietnamese font so I have to use English instead. Welcome any kind-hearted person to feel free to correct my posting. I find the Banana Bungalow place very interesting but I am afraid of the "bed bug" incident so I am still đebating. The second alternative is to rent a condo but I also find this way maybe a little bit boring and less interesting ( since I am a solo traveler). I already booked a ticket flying in Maui on June 24th and leaving Honolulu on July 1st but I have not booked a room yet./ Any help is appreciated)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,462
190,097
Latest member
bonghongvu
Back