What's new

HCM - Dambri - Pongour - Phan Thiết (15-16-17/7/2011). Ăn bờ ngủ bụi

Chuyến đi mang đậm chất khám phá, phiêu lưu, mạo hiểm, chinh phục địa hình và những tình huống bất ngờ xảy ra. Nhưng đối với leubui, chuyến đi này không hoàn hảo cho lắm, bởi vì đã đổi lộ trình để kịp về Sài Gòn nên đã bỏ qua 2 điểm: bãi cát tiên và đèo nước ngọt.

Cám ơn các bạn đã sắp xếp thời gian để cùng đồng hành với leubui.

@Anh Du: hoàn thành tốt nhiệm vụ chốt đoàn

@Pemeo: hoàn thành tốt nhiệm vụ thủ quỹ kiêm tổng đài liên lạc. Nhờ hai người phối hợp nhịp nhàng nên đoàn rất an toàn trên chuyến đi không ai bị bỏ rơi khi xảy ra sự cố.

E chưa kip cám ơn a chủ thớt thì a đã cám ơn ngược lại e rùi ... hichic ... thật lòng mà nói , đây là lần đi có thể nói là " để đời " đối với pe mèo ... Cái gì đối với e cung hoàn toàn lạ lẫm và mới mẻ cả , mặc dù e có mặt trên đời này cũng đã đc gần nửa đời người ( hihi ... vì e dự định chỉ sống tới 50t thôi , nên với e , bây giờ đã là nữa chặng đường .. )
Chưa bao giờ e được đi nhiều nơi đến như vậy , mà cũng chưa bào giờ e được ăn bờ , ngủ bụi " đúng chất " như tên gọi của nó như thế , mà cũng chưa bao giờ ... e phải ngồi xe chai mông đến như zậy hihi ... nói thiệt lòng nên có gì " nham nhờ " xin mọi người bỏ qua cho nha ....
Ac .. ac ... có ai nghĩ rằng đi nhiều nơi như thế , chơi nhiều như thế , ăn nhiều như thế mà chỉ vỏn vẹn có mấy trăm ngàn k ta ??? hihi .... 1 lần nữa .. xin đội ơn a chủ thớt vì đã cho e , 1 con mèo chưa bic gì về thế giới bên ngoài này 1 lần đc trải nghiệm , đc sống , đc hòa mình , đc tận hưởng thế nào là đúng chất " ăn bờ ngủ bụi " trong chuyến đi vừa qua ....Ah , mà a leubui vẫn còn nợ e cái mũi Kê Gà ấy đó nha , người gì mà ác quá , đến nơi rồi mà k cho người ta đc chạm , đc sờ , được ôm cái gọi là " mũi kê gà " gì hết ... hichic. ... đi về mà tiếc đứt cả ruột. Mang tiếng đi Mũi Kê Gà mà chả làm gì nó đc hết ... hcihic ...
Và e cũng xin chân thành cám ơn bác Du ... người đã đồng hành cùng e , ng đã cố gắng chịu đựng sự " dày vò " về mặt thể xác , cũng như tinh thần để mà hoàn thành nghĩa vụ làm " xế " của e trong suốt chặng đường qua mà k 1 lời than vãng .... hihic ... nghĩ lại mà thương bác ấy quá ... ngồi nghe e hát như tra tấn mà vẫn phải nhăn răng ra cười .... hihihi ...nghĩ lại mà thấy tội lỗi với bác ấy quá ....
Đồng thời , e cũng gửi lời cảm ơn đến tất cả những thành viên của chuyến đi đã hết lòng hỗ trợ , giúp đỡ , dìu dắt e trong suốt hành trình của chuyến đi .... hihi ... Những hình ảnh , những kỉ niệm về chuyến đi , về mọi người e sẽ nhớ mãi và xin đc cất vào 1 góc tủ để lâu lâu lại moi ra nhớ ...
Xin chân thành cảm ơn và chào thân ái .... hi vọng rằng chúng ta sẽ lại đc cùng nhau " ăn bờ ngủ bụi " vào 1 chuyến đi khác trong thời gian gần đây ...!(BB)

Nghe trưởng đoàn và thủ quỹ cám ơn qua lại mà chưa thấy hình ảnh đâu cả. Hé lộ chút xíu cho mọi người xem đi. Để lỡ chuyến này nên cũng hóng hớt, vớt vát chút đỉnh hihi

Dear mọi người,
Trong khi chờ đợi đến giờ H,hình ảnh sau khi tập trung ,chia sẻ, kiểm duyệt để trình làng.Bacuanin xin được phép tường trình về chuyến đi của mình trước. Vì mình xuất phát trước anh em trong đoàn đúng 1 ngày (hu hu tui đâu có muốn vậy)
Số là con gái đã qua kỳ thi ĐH,còn chờ kết quả,thời gian lại thong thả.Mình kết hợp với 1 số anh em trên diễn đàn Phượt,thực hiện 1 chuyến đi theo lộ trình SG- Thác ĐamBri (Bảo Lộc)-Thác Pongour(Đức Trọng)-rồi theo đường Đèo Đại Ninh-Lương Sơn về Phan Thiết-tiếp tục chạy dọc bờ biển qua thị trấn La Gi-Mũi Kê Gà-Về Bà Rịa theo lối Bình Châu-Hồ Cốc-Long Điền.Từ Bà Rịa về SG theo QL51
Chuyến đi hẹn nhau có mặt lúc 13h 15/7/2011,xuất phát từ Phà Cát lái(địa phận tỉnh Đồng Nai).Ngay từ lúc khởi hành đã xảy ra tình huống đầy kịch tính,trớ trêu.Sau khi chuẩn bị hành trang lên đường thì trời mưa,nhìn con trẻ mà lòng ngao ngán ,ngại ngần-tội và xót cho con lần đầu bước vào con đường Phượt đã gặp con đường mưa gió, mà tiếp theo sẽ là nắng cháy,bụi đường gian nan.
Sau khi qua phà Cát Lái,dừng ở trạm xăng cách đó 200 m,chưa thấy người trong đoàn .Thế là gọi điện hỏi thăm mọi người đã đi tới đâu rồi, thì nghe giọng ngáy ngủ của trưởng đoàn có vẻ ngạc nhiên lạ lẫm,hỏi lại :"Ủa, đi đâu,cái gì mà tới đâu ?- Hôm nay ngày mấy ?". Làm cho tinh thần đang dâng cao của mình chùng xuống.:( Ông này mà quên ngày đi,cho mình leo cây giữa trời mưa to như thế này thì tỏn tè quá.Hoá ra là mình xuất phát nhằm ngày 14/7 (trươc1 ngày !!!), hai bố con nhìn nhau cười như mếu, bàn nhau Đi-Không đi-Đi-Không đi-Đi-.....Không đi-..cuối cùng là quyết định đi tiếp.Tinh thần Phượt thủ mạnh mẽ hơn mưa gió.:Dam
Hai bố con lầm lũi chạy xe trong mưa chạy từ phà Cát Lái qua Nhơn Trạch theo đường tình lộ 769 ra đến Ngả Dầu Giây thì trời tạnh mưa.Đi tiếp QL20 lên Đà Lạt, nhưng do xuất phát trễ quá nên lên đến Di Linh đã là 8giờ tối rồi,thôi đành trọ ở Di Linh để sáng ngày hôm sau lên Đà Lạt chơi và chiều quay về Bảo Lộc nhập với đoàn do leubui dẫn đầu từ Saigon chạy lên
Con gái mình nó cám ơn mình vì đãng trí đi nhầm trước 1 ngày nên nó có thêm 1 ngày phượt để rong ruỗi,khám phá thưởng ngoạn Đà Lạt- thành phố ngàn hoa....
Chiều tối ngày 15/7/2011 bố con có mặt ở Bảo Lộc và chờ đón phái đoàn tại ngã 3 rẽ vào Khu du lịch Đam bri khoảng sau 8g30 tối ở chỗ này này

Nhìn cái mặt vui tươi hớn hở của con gái, nhưng trong lòng mình lo lắng thay cho ả vì ả chưa biết con đường phía trước sẽ như thế nào .

Last edited:
.Hoá ra là mình xuất phát nhằm ngày 14/7 (trươc1 ngày !!!), hai bố con nhìn nhau cười như mếu, bàn nhau Đi-Không đi-Đi-Không đi-Đi-.....Không đi-..cuối cùng là quyết định đi tiếp.Tinh thần Phượt thủ mạnh mẽ hơn mưa gió.:Dam
.

Ui chua choa, đọc cái này mà em cười hoài ! Máu phượt lên cao quá nên anh quên hết ngày tháng luôn à ! Tiếc là không đu kịp mọi người trong chuyến đi này ! Thôi, đành tham gia tour "đi chơi qua ảnh" vậy !

Chờ hoài không thấy các bạn post bài lên.Không được đi cùng nhau từ SG lên Bảo Lộc, không rõ trên đường lên theo TL769, QL20 các bạn có ấn tượng gì không>Riêng mình thường lên xuống Lâm Đồng theo lối này, vì quá quen thuộc nên cảm xúc cũng hơi phai nhạt. Mong anh em nào lần đầu đi qua đường này chia sẻ sự trải nghiệm với mọi người.:shrug:
Đứng chờ ở lối vào Đam bri lâu rồi đấy nha, lên nhanh lên để cùng vào Khu DL Đam bri. pemeo, chuabietgi chạy trước đi mấy em, rồi mấy anh thanh niên lão thành chạy theo nhé

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,640
190,154
Latest member
tranquochuy86
Back