What's new

[HCM] khám phá núi DINH (leo núi, hái bơ, ngủ rừng)25 - 26/6/20111

Có lẽ giờ này mọi người đã về đến nhà bình an và đang quây quần bên cạnh người thân của mình. Tối nay ngủ thật ngon để ngày mai con đi làm nhé.
2 ngày 1 đêm đã hoàn thành chinh phục đỉnh Núi Ông Trịnh và 3 đỉnh của Núi Dinh, những cái hang tận rừng sâu của các chiến sĩ cách mạng chỉ còn lại đôi dép râu, con dao rỉ sét, bên cạnh những hài cốt được khai quật cách đây vài ngày.....và sự chào đón rất nhiệt tình của những chú rắn lục đuôi đỏ giữa đêm tối.
Chuyến đi này khá thú vị phải ko các bạn? Hình ảnh và ký sự chuyến đi nầy thì leubui xin nhường phần các bạn đó. hihihihi

THÔNG BÁO: Để cho tình cảm đồng chí đồng đội, ý chí kiên cường bất khuất tiếp tục sôi sùng sục, ôn lại kỷ niệm 25/06 chiến dịch 2 ngày 1 đêm.

Đề nghị các bạn có mặt lúc 19h00 ngày 29/06/2011(thứ 4 tuần này) tại quán cà phê ROSE (kế bên Nhà hát Hòa Bình: số 240-242 đường 3 Tháng 2, phường 12, quận 10.
16 anh em trên 8 chiếc honda, 16 trái tim cùng 1 nhịp đập chỉ trông đợi ngày này.
Nhớ năm đó lội suối, băng rừng, vượt núi chỉ bằng 2 đôi chân mà hôm nay được cữi ngựa sắt thì ko chấp nhận câu nói "...... em ko đến được" đâu nhé.
Các bạn ơi 25/06 là ngày sinh nhật chị khỉ68 mà chúng ta chưa hát mừng sinh nhật cho chi í. THì ngày hôm đó mọi người phai có mặt để hát mừng sinh nhật nhé. thanks
Các bạn nhớ mang ba lô( hành trang năm ấy) ba lô không độn bịt nilong cho nó phồng phồng lên cũng được để chụp bức ảnh hội ngộ nhé.

Last edited:
Bùi nhùi làm từ Fe

Em thấy tốt nhất đi đâu thì các bác cứ đem theo 1 ít cồn khô + cái hộp quẹt

Hay đi rừng nơi nào có gỗ thông và khô (gỗ dầu) + hộp quẹt

Tha hồ nướng và nấu

:D

Tình hình là vài hôm nữa nhóm mình off. Không biết hôm đó mang gì để làm quà. Thấy Hưng, Hổ Nhí và một số bạn thích kỹ năng sinh tồn. Leubui tự tay làm clip này tặng nhóm mình. Vậy là hôm đó không được đòi quà nhé :D

[video=youtube_share;QBqIsunRGBg]http://youtu.be/QBqIsunRGBg[/video]
Cái miếng cọ xát lên cục pin là gì vậy anh? Mua chỗ nào?

Cái miếng cọ xát lên cục pin là gì vậy anh? Mua chỗ nào?

Đó là miếng bùi nhùi bằng kim loại ( loại mịn) dùng để chùi nồi, có bán ở siêu thị. Mỗi lần xài xé 1 mảnh bằng ngón tay út thôi.Tạm cho là đò đa chức năng, siêu nhẹ. Có thể dùng để rửa chén. Bí thế quá thì tháo pin của đèn ra đánh lửa.
Đây ko phải là kỹ năng. Biết để dự phòng và nghịch cho vui thôi. Quẹt ga 1.000/cái, tống vào balo 5 cái là xài mệt luôn.
Còn thực tế khi lạc vào rừng tay không và vẫn vận dụng được các vật xung quanh để tạo ra lửa đó mới là kỹ năng

Các Bạn thân mến!

Thân chào các Bạn!

Ngồi chiêm ngưỡng những kỷ niệm của các Bạn, thật lòng Nhân cũng thấy vui lắm. Và hơn nữa là rất mong muốn tham gia cùng các Bạn.

Nhân rất mong các Bạn có thể gửi thông tin của chuyến đi kế tiếp đến mình để có cơ hội cùng ghi lại những kỷ niệm đẹp với những Người đồng điệu.

Đợi tin vui sớm từ các Bạn!

Nguyễn Thành Nhân

[email protected]

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,726
190,160
Latest member
doanthucong
Back