What's new

[HCM. Máy Bay] Phong Nha - Suối Moọc - Biển Nhật Lệ - HCM - 29/06-03/07/2011

Status
Not open for further replies.
[HCM. Máy Bay] Phong Nha - Suối Moọc - Biển Nhật Lệ - HCM - 29/06-03/07/2011

Đoàn đang tuyển thêm 2-3 mems nữa

Lịch Trình:

Ngày 1: Sáng 8h30 xe đón tại sân bay Huế khởi hành đi Quảng Bình. (200km)
Đến Quảng Bình, ăn trưa nhận phòng nghỉ ngơi. Chiều tham quan vài điểm linh tinh , tắm biển Nhật Lệ. Ăn tối . Nghỉ đêm tại Đồng Hới.

Ngày 2: Sáng 7h khởi hành đi Phong Nha. Chọn 1 trong 3 tuyến sau :
1. Tuyến du lịch trên sông Chày dài 5-7km gồm ba sản phẩm chính được mở theo các tuyến chủ yếu là bắt đầu từ Trung tâm Du lịch - văn hóa - sinh thái Phong Nha đi thuyền ngược sông Son đến ngã ba sông Chày, sau đó ngược sông Chày 5km tham quan hang Tối và Trộ Mợng, suối Nước Moọc rồi trở về. Du khách ngắm cảnh quan, khám phá rừng, tắm suối.

2. Bắt đầu từ động Phong Nha, Tiên Sơn (nếu du khách muốn tham quan hai động này), hoặc du khách bắt đầu luôn từ tuyến du lịch sông Chày) sẽ đi thuyền đến ngã ba sông Chày, rồi ngược sông Chày 5km lên tham quan hang Tối và kết thúc ở Trung tâm Du lịch - văn hóa - sinh thái Phong Nha. Tuyến này du khách ngắm cảnh quan, khám phá hang Tối, khám phá rừng, tắm suối.

3. Bắt đầu từ Trộ Mợng, suối Nước Moọc xuôi về ngã ba sông Chày, du khách sẽ ghé tham quan hang Tối, sau đó tham quan động Phong Nha và Tiên Sơn (nếu muốn), và kết thúc chuyến đi ở Trung tâm Du lịch - văn hóa - sinh thái Phong Nha. Chặng này du khách sau khi tham quan suối Nước Moọc sẽ đi bộ khoảng 3km dọc đường mòn phía bờ nam sông Chày và đến bến thuyền Trộ Mợng (cũng là một nơi đón tiếp khách tuyến du lịch sông Chày - hang Tối), với những cảnh núi non trùng điệp, cây cối xanh ngát, những bãi đá cuội dọc suối, tắm suối... Sau khi khám phá xong hang Tối, du khách xuôi thuyền trên sông Chày 5,5km về đến ngã ba sông Chày.

Cả ba chặng trên có thời gian từ 3-5 giờ (tùy theo nhu cầu của du khách). Phương tiện phục vụ là thuyền chở khách loại lớn và thuyền kayak (nếu du khách muốn tự chèo dạo chơi trên sông Chày hoặc chèo vào tham quan hang Tối). Ở cả ba tuyến này du khách đều được trải nghiệm cuộc sống với cư dân bản địa.
Giá vé là 40.000 đồng/người/lượt, miễn vé cho trẻ em dưới 6 tuổi. Phí đi thuyền lớn (khứ hồi, từ trung tâm du lịch Phong Nha đến Trộ Mợng và ngược lại) chở từ 1-14 người là 400.000 đồng/chuyến. Giá thuê thuyền kayak (tại khu vực du khách tự do chèo trên sông hoặc chèo vào tham quan hang Tối) là 100.000 đồng.

Ăn trưa tại Phong Nha. Chiều đi Động Thiên Đường. ( 40km)
Tối về Đồng Hới, Ăn tối. Nghỉ đêm tại Đồng Hới.

Ngày 3 : Ăn sáng , về Huế ( Có thể đi theo đường Hồ Chí Minh). ( 200km) Đến Huế nhận phòng . Tham quan đây đó. Tối đi Sông Hương chơi bời. Nghỉ đêm tại Huế.

Ngày 4 : Huế ( Đang tham khảo lịch trình.) Hihi.
Chiều về Đà Nẵng. Nghỉ đêm tại Hội An.
Ngày 5 : Đà Nẵng. ( Đang tham khảo lịch trình ở mấy bạn Phượt Đà Nẵng) .
Tối về Sài Gòn..(c)

Chi phí sơ bộ:
1. Thuê xe 16 chổ : 6.000k / 12 ng -> 500 k / 1 ng.
2. Ăn uống : 150k / ngày x 5 ngày -> 750k / 1 ng.
3. Lưu trú : 150k / ngày x 4 ngày -> 600k / 1 ng.
4. Tham quan
- Phong Nha : 120 k
- Thiên Đường : 120 k
- Sông Hương – Huế : 120 k
- Đà Nẵng : 200 k ( nếu đi Bà Nà) hình như thế đi hai năm rùi không nhớ giá cáp treo.
Tổng cộng : 2.410 k / người.

* Ghi chú : đã có khoãng 2.500k sponsor cho việc ăn nhậu nhé. Hehe

Tình hình là đi phượt lần đầu nên giờ thấy nghiện roài. Mới tìm thấy chỗ này...dù cũ nhưng chưa nếm qua lần nào. Lịch trình đề nghị như sau:

Ngày 01: 29/06/11: Tp Hồ Chí Minh - Đồng Hới. Bằng xe CLC Hoàng Long, giá 640.000VND

Ngày 02: 30/06/11: đến Quảng Bình khoảng 9h sáng, bắt xe đi thẳng ra động Phong Nha – Kẻ Bàng, đi thuyền trên sông Son, khám phá hệ thống hang động kỳ thú: động Tiên Sơn, động Cô Tiên, hang Bi ký....Ăn trưa tại Phong Nha. Từ Phong Nha đi tham quan Khu du lịch sinh thái Suối nước Moọc, nằm trong rừng nguyên sinh, cạnh nhánh Tây đường Hồ Chí Minh. Chiều tối về tắm biển Nhật Lệ và ăn tối. Làm chầu nhậu hải sản trên bờ biển luôn.

Ngày 03: 01/07/11: Thăm động Thiên Đường và một số nơi bụi bậm khác. Tối lên xe Hoàng Long về Huế.

Ngày 04: 02/07/11: Cả ngày ăn chơi tham quan ở Huế, có thể Bạch Mã, Lăng Cô, Lăng tẩm, etc...Tối chơi ở Huế đến 4h30 sáng.

Ngày 05: 03/07/11: Cả ngày ngủ và quậy quá trên xe, về tới HCMC khoảng 7h tối. Sáng hôm sau đi làm :)

Hy vọng lịch trình như vậy ok. Có ace nào có kinh nghiệm Quảng Bình chia sẻ với em với. Định ghé thăm hang Sơn Doong nữa,nhưng có lẽ thời gian không cho phép vì phải mất 2 ngày nữa thì phải. Nhờ ace góp ý và chỉ bảo cho em nó nhờ. :)

Chí phí tiền xe khoảng HCM-Quang Binh-Hue-HCM khoang 1.350.000VND, tiền ăn uống, ở, vé tham quan nếu có tầm khoàng 1-1.5 triệu là okie. Còn lại chủ thớt lo hết, hehehe

Last edited by a moderator:
Re: [HCM. Máy Bay] Phong Nha - Suối Moọc - Biển Nhật Lệ - HCM - 29/06-03/07/2011

Chào cả nhà....Bây giờ thì chủ thớt tắt tiếng luôn roài nên chỉ có thể gõ bàn phím thôi...Chỉ 2 từ "QUÁ ĐÃ" cho chuyến đi vừa rồi...cảm giác bồng bềnh, lượn lờ, phê phê vẫn còn theo tận tới văn phòng sáng nay :) Hy vọng mọi người có giấc ngủ ngon tối qua.

Như đã thống nhất...chúng ta sẽ dành 1 tuần để viết hồi ức chuyến đi để chia sẻ với anh em nhà phượt và hẹn offline share ảnh và bài viết với chi tiết sau:

1. Thời gian: Chủ Nhật, 10/07/11, lúc 9am

2. Địa điểm: Cafe Pergola, 28A Trần Cao Vân, F12, PN, link: http://www.pergola.vn/vn/

Vui lòng đem theo laptop hay bài viết để cập nhật ngay trong buổi off và hẹn gặp lại chuyến phượt kế tiếp (sẽ post chi tiết trong tuần này:))

PS: Mod ơi đừng xóa bài này giùm để mọi người biết địa điểm cafe off...Vui lòng giữ lại cho tới hết chủ nhật luôn...Cảm ơn nhiều!

Re: [HCM. Máy Bay] Phong Nha - Suối Moọc - Biển Nhật Lệ - HCM - 29/06-03/07/2011

Hehe, tối qua em ngủ với 3 trạng thái khác nhau, giờ người cũng đang còn phê phê hê hê. Hẹn gặp những phượt điên vào chủ nhật.

Hehe tới giờ mình vẫn còn cảm giác bồng bềnh phê phê, hông biết giờ này hôm qua hôm kia, hôm kìa mình dang làm gì hehehe.
Hẹn cả nhà vào chủ nhật nhé, mình đang háo hức coi hình lắm đây :)

Em đi ngủ thì lại nhớ cái quần bơi nằm trong giỏ a Hùng, nên phải ngồi dậy nhắn tin nhờ a Hùng giữ giúp, hehe. Sau đó thì cảm giác mới phê phê, hôm nay ngủ tới 9g luôn, 9g30 mới đi làm, đã ghê...
Chủ Nhật này ở Nha Trang mất tiêu rồi. Chán ghê, hy vọng NaMI bận việc ngaỳ đó để khỏi đi off, khỏi share hình, thế là sẽ có bữa khác... hehe.

Hix...mọi người ai cũng sướng rùi...mình em phải lò mò dậy sớm lúc 5g30...để đi làm...giờ mới ngấm...nên giờ ê ẩm quá chừng...nhưng tóm lại sau này anh Kool và chị Trứng mà hô hào 1 chuyến nào nữa...chắc cho em xí 1 cục gạch trước đó nhe...hihihi..:D

Hehe, đi về sao ai cũng phê vậy trời. Xin phép chủ thớt em tạo tạm cái topic bên hồi ức , nhà mình chuyển qua đó chia sẻ nha. :)
Hà Mã : Chị tưởng em để quần bơi ở ngoài Mỹ Khê luôn rùi chứ?:)) Mà em đi Nha Trang sao thanh toán tiền cà phê cho cả nhà đây hử?:(
Medieu: Có chuyến leo Fan đó em, quăng gạch hem?;)
Peridot : Chị mong đến ngày xem tấm hình tương đương 1kg ghẹ đúng không nè?=))

Medieu: Có chuyến leo Fan đó em, quăng gạch hem?

Nếu a/c leo vào đợt tết tây 1/1/2012 thì em tham gia được...nhưng nếu tháng 11...a/c đi chơi vui nhé...hix hix hix... :(

Hic, chị cũng bị fê nữa trứng ah, sáng dậy hổng nổi nên gọi điện nài nỉ xin sếp cho nướng đến trưa mới đi làm, mới ló mặt dzô văn phòng mà mọi người đã la ó um sùm cứ như là chị mới trở về từ xô ma li dzậy, ôi hỡi ôi một thời nay còn đâu,,,,.cũng may mà chị có mang theo mấy gói mè xửng hối lộ cho sếp nếu không thì chị cũng đi luôn nửa ngày lương rùi, em thấy hông, đi chơi mua wà rất có lợi đấy chứ hi hi hi, Umh, sếp chị cười đến híp cả mắt.
Hu…. sau chuyến đi này chị tự hứa với mình rằng nếu có lần sau, chị cũng không dám mang vác cả một cái vali to kềnh lại còn đèo bồng thêm đống túi con theo sau nữa, ôi thật khủng khiếp vì ôm, lôi,… sung sướng wá.
Sau chuyến leo thang lên 2 cái động, một cái chùa và một trái núi có ai chân sắp mọc chuột chưa? Hình như chị phát hiện chân chị đang mọc chuột, biết làm sao bây giờ, thôi thì đành nuôi nó lớn rồi bán lấy tiền đi phượt tiếp…

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,644
190,155
Latest member
ncvinh123
Back