What's new

[HCM. Máy Bay] Phong Nha - Suối Moọc - Biển Nhật Lệ - HCM - 29/06-03/07/2011

Status
Not open for further replies.
[HCM. Máy Bay] Phong Nha - Suối Moọc - Biển Nhật Lệ - HCM - 29/06-03/07/2011

Đoàn đang tuyển thêm 2-3 mems nữa

Lịch Trình:

Ngày 1: Sáng 8h30 xe đón tại sân bay Huế khởi hành đi Quảng Bình. (200km)
Đến Quảng Bình, ăn trưa nhận phòng nghỉ ngơi. Chiều tham quan vài điểm linh tinh , tắm biển Nhật Lệ. Ăn tối . Nghỉ đêm tại Đồng Hới.

Ngày 2: Sáng 7h khởi hành đi Phong Nha. Chọn 1 trong 3 tuyến sau :
1. Tuyến du lịch trên sông Chày dài 5-7km gồm ba sản phẩm chính được mở theo các tuyến chủ yếu là bắt đầu từ Trung tâm Du lịch - văn hóa - sinh thái Phong Nha đi thuyền ngược sông Son đến ngã ba sông Chày, sau đó ngược sông Chày 5km tham quan hang Tối và Trộ Mợng, suối Nước Moọc rồi trở về. Du khách ngắm cảnh quan, khám phá rừng, tắm suối.

2. Bắt đầu từ động Phong Nha, Tiên Sơn (nếu du khách muốn tham quan hai động này), hoặc du khách bắt đầu luôn từ tuyến du lịch sông Chày) sẽ đi thuyền đến ngã ba sông Chày, rồi ngược sông Chày 5km lên tham quan hang Tối và kết thúc ở Trung tâm Du lịch - văn hóa - sinh thái Phong Nha. Tuyến này du khách ngắm cảnh quan, khám phá hang Tối, khám phá rừng, tắm suối.

3. Bắt đầu từ Trộ Mợng, suối Nước Moọc xuôi về ngã ba sông Chày, du khách sẽ ghé tham quan hang Tối, sau đó tham quan động Phong Nha và Tiên Sơn (nếu muốn), và kết thúc chuyến đi ở Trung tâm Du lịch - văn hóa - sinh thái Phong Nha. Chặng này du khách sau khi tham quan suối Nước Moọc sẽ đi bộ khoảng 3km dọc đường mòn phía bờ nam sông Chày và đến bến thuyền Trộ Mợng (cũng là một nơi đón tiếp khách tuyến du lịch sông Chày - hang Tối), với những cảnh núi non trùng điệp, cây cối xanh ngát, những bãi đá cuội dọc suối, tắm suối... Sau khi khám phá xong hang Tối, du khách xuôi thuyền trên sông Chày 5,5km về đến ngã ba sông Chày.

Cả ba chặng trên có thời gian từ 3-5 giờ (tùy theo nhu cầu của du khách). Phương tiện phục vụ là thuyền chở khách loại lớn và thuyền kayak (nếu du khách muốn tự chèo dạo chơi trên sông Chày hoặc chèo vào tham quan hang Tối). Ở cả ba tuyến này du khách đều được trải nghiệm cuộc sống với cư dân bản địa.
Giá vé là 40.000 đồng/người/lượt, miễn vé cho trẻ em dưới 6 tuổi. Phí đi thuyền lớn (khứ hồi, từ trung tâm du lịch Phong Nha đến Trộ Mợng và ngược lại) chở từ 1-14 người là 400.000 đồng/chuyến. Giá thuê thuyền kayak (tại khu vực du khách tự do chèo trên sông hoặc chèo vào tham quan hang Tối) là 100.000 đồng.

Ăn trưa tại Phong Nha. Chiều đi Động Thiên Đường. ( 40km)
Tối về Đồng Hới, Ăn tối. Nghỉ đêm tại Đồng Hới.

Ngày 3 : Ăn sáng , về Huế ( Có thể đi theo đường Hồ Chí Minh). ( 200km) Đến Huế nhận phòng . Tham quan đây đó. Tối đi Sông Hương chơi bời. Nghỉ đêm tại Huế.

Ngày 4 : Huế ( Đang tham khảo lịch trình.) Hihi.
Chiều về Đà Nẵng. Nghỉ đêm tại Hội An.
Ngày 5 : Đà Nẵng. ( Đang tham khảo lịch trình ở mấy bạn Phượt Đà Nẵng) .
Tối về Sài Gòn..(c)

Chi phí sơ bộ:
1. Thuê xe 16 chổ : 6.000k / 12 ng -> 500 k / 1 ng.
2. Ăn uống : 150k / ngày x 5 ngày -> 750k / 1 ng.
3. Lưu trú : 150k / ngày x 4 ngày -> 600k / 1 ng.
4. Tham quan
- Phong Nha : 120 k
- Thiên Đường : 120 k
- Sông Hương – Huế : 120 k
- Đà Nẵng : 200 k ( nếu đi Bà Nà) hình như thế đi hai năm rùi không nhớ giá cáp treo.
Tổng cộng : 2.410 k / người.

* Ghi chú : đã có khoãng 2.500k sponsor cho việc ăn nhậu nhé. Hehe

Tình hình là đi phượt lần đầu nên giờ thấy nghiện roài. Mới tìm thấy chỗ này...dù cũ nhưng chưa nếm qua lần nào. Lịch trình đề nghị như sau:

Ngày 01: 29/06/11: Tp Hồ Chí Minh - Đồng Hới. Bằng xe CLC Hoàng Long, giá 640.000VND

Ngày 02: 30/06/11: đến Quảng Bình khoảng 9h sáng, bắt xe đi thẳng ra động Phong Nha – Kẻ Bàng, đi thuyền trên sông Son, khám phá hệ thống hang động kỳ thú: động Tiên Sơn, động Cô Tiên, hang Bi ký....Ăn trưa tại Phong Nha. Từ Phong Nha đi tham quan Khu du lịch sinh thái Suối nước Moọc, nằm trong rừng nguyên sinh, cạnh nhánh Tây đường Hồ Chí Minh. Chiều tối về tắm biển Nhật Lệ và ăn tối. Làm chầu nhậu hải sản trên bờ biển luôn.

Ngày 03: 01/07/11: Thăm động Thiên Đường và một số nơi bụi bậm khác. Tối lên xe Hoàng Long về Huế.

Ngày 04: 02/07/11: Cả ngày ăn chơi tham quan ở Huế, có thể Bạch Mã, Lăng Cô, Lăng tẩm, etc...Tối chơi ở Huế đến 4h30 sáng.

Ngày 05: 03/07/11: Cả ngày ngủ và quậy quá trên xe, về tới HCMC khoảng 7h tối. Sáng hôm sau đi làm :)

Hy vọng lịch trình như vậy ok. Có ace nào có kinh nghiệm Quảng Bình chia sẻ với em với. Định ghé thăm hang Sơn Doong nữa,nhưng có lẽ thời gian không cho phép vì phải mất 2 ngày nữa thì phải. Nhờ ace góp ý và chỉ bảo cho em nó nhờ. :)

Chí phí tiền xe khoảng HCM-Quang Binh-Hue-HCM khoang 1.350.000VND, tiền ăn uống, ở, vé tham quan nếu có tầm khoàng 1-1.5 triệu là okie. Còn lại chủ thớt lo hết, hehehe

Last edited by a moderator:
Re: [HCM. Máy Bay] Phong Nha - Suối Moọc - Biển Nhật Lệ - HCM - 29/06-03/07/2011

To: em Thắng!
Mà thấy có mấy anh/chị ủng hộ ăn sáng, ăn trưa mà không có thấy ai ủng hộ ăn tối cả. Mà cũng không thấy chủ thớt ủng hộ gì cả... Hay là để chầu ăn tối cho Chủ thớt và chị Trứng nhỉ.hehe

Sức chị Trứng chỉ có bi nhiêu thôi. Chủ Thớt mang rượu đi Bà Nà và masage ở Nhật Lệ rùi em àh. Phân còn lại dành cho em và những người khác. Không thì lại bảo tụi chị tham côngt iếc việc , tham quyền cố vị, đến cả việc tài trợ mà cũng dành hết. Chị ngại mang tiếng lắm em àh.:)

Re: [HCM. Máy Bay] Phong Nha - Suối Moọc - Biển Nhật Lệ - HCM - 29/06-03/07/2011

Vậy là ngày mai mọi người lên đường rồi. Chúc mấy anh chị có một chuyến đi thật vui và thành công nghen .... :D
P/S chị Trứng: ko join chuyến này được, đành hẹn mọi người chuyến Đà Lạt và Cù Lao Câu sắp tới vậy :D

Vậy là ngày mai mọi người lên đường rồi. Chúc mấy anh chị có một chuyến đi thật vui và thành công nghen .... :D
P/S chị Trứng: ko join chuyến này được, đành hẹn mọi người chuyến Đà Lạt và Cù Lao Câu sắp tới vậy :D

Thanks em nhiều lắm. Nhưng mai chưa đi kưng àh. Thứ 4 tuần sau mới đi mà em. Gặp em chuyến sau nghen

Thanks em nhiều lắm. Nhưng mai chưa đi kưng àh. Thứ 4 tuần sau mới đi mà em.

Ời, vậy là em hố rồi, hôm trước thấy mọi người bạn là thứ 7, có thay đổi mà em quên ko đọc kĩ cái title, thôi thì em chúc trước vậy :D

1. Anh nghĩ chương trình này chi tiết lắm rồi Trứng ơi, và mọi người cũng đã thống nhất sau buổi off nên cũng không cần đưa lên đầu trang đâu...nhưng nếu MOD Deny sẵng lòng thì chúng mình cảm ơn chú ấy nhiều :)

2. Anh có nghe qua chuyện thay đổi ngủ ở resort trên Bà Nà...vì còn khá nhiều thời gian nên tốt nhất lúc chúng ta gặp ngày đầu tiên 29Jun rồi bàn bạc thống nhất luôn. Chắc mọi người cũng okay mà (nghe nói thêm 200k/người mà được ngủ resort gì đấy...cũng hấp dẫn)

3. Ngoài Sponsor mọi người đã đề cập, còn lại chủ thớt sẽ cố vận động anh chị em xem seo...tinh thần là phải thử càng nhiều càng tốt đặc sản từ Quảng Bình, Huế và Đà Nẵng. Riêng chầu hải sản buổi tối trên biển Nhật Lệ thì TMH đã xung phong roài :)...Confirm nhé em....nếu không thì chủ thớt dành hân hạnh này đấy.

4. Điều nữa, đi chơi vui vẻ là chính, rượu bia là 10 nên chủ thớt sponsor phần này trong suốt chuyến đi....kakaka hơi nặng, hy vọng có thêm đồng tài trợ. Tứ khoái thì mình trải qua 3 rồi...Ăn, Ngủ, ...., Ì còn lại ....để tính sau :)

5. Mọi người sắp xếp đem càng ít hành lý càng tốt, vì đi máy bay nên hạn chế mang chất lỏng, dao...trong hành lý xách tay để tránh bị làm phiền. Nhớ đem theo CMND để kiểm tra an ninh và thuê phòng tò te tí. Còn nữa, đêm ở Bà Nà hơi lạnh, khoảng 15-18 độ, nên đem theo 1 cái áo ấm.

6. Như thống nhất sẽ không thu phí ban đầu cho tới ngày đầu tiên, mọi người chuẩn bị cash, ATM và credit card và Euro hay Bảng Anh càng tốt, hehehe.

7. Lịch trình có thể thay đổi do thời tiết hay trường hợp bất khả kháng...do chủ thớt quyết định :)

8. Cuối cùng, đoàn đã chốt danh sách ở 12 người 6 nam, 6 nữ ( quá đẹp) hehehe

9. Hẹn gặp mọi người ở sân bay CHÍNH XÁC 5:45AM ngày 29Jun11 :)

Tất cả các vấn đề khác nên liên lạc chủ thớt hay em Trứng...Ah, Trứng ơi...em tóm tắt danh sách của đoàn, lịch trình giùm anh nhé...anh sẽ in ra 1 bộ để dành trong suốt chuyến đi :)

Hy vọng có chuyến đi chơi hoành tráng...hic...hic...có người còn rủ anh ở lại ghé Qui nhơn vài ngày nữa...nhưng tùy tình hình xem seo. (c)

Chủ thớt ơi, em thảo lại chương trình, anh đưa lên đầu trang nhé.
Ma dat cho : Nhóm 9 người : CRKMIU , IOPZMZ

1 VN1370M 29JUN Saigon - Hue 06:40 - 08:00

1 VN1327M 03JUL Danang - Sai Gon 21:40 - 22:50

Ngày 1: Sáng 8h30 xe đón tại sân bay Huế khởi hành đi Quảng Bình. (200km)

Ngày 2: Sáng 7h khởi hành đi Phong Nha. Chọn 1 trong 3 tuyến sau :

Ngày 3 : Huế

Tuyến tham quan lăng cô - bạch mã - suối voi Huế, Hồ Truồi - Thác Nhị Hồ: Hồ Truồi
Thiền viện Trúc Lâm Bạch Mã, Chùa Phước Sơn:
Chiều về Bà Nà khoãng 17h30’ ( Nghỉ đêm tại Bà Nà ÔI……XA XỈ QUÁ ĐI THÔI).

Ngày 4 : Hội An
Sáng từ Bà Nà về Hội An ( gửi đồ nhà chị Hương) đi Cù Lao Chàm.
Tối ăn chơi tại Hội An. Nghỉ đêm ở Hội An.

Ngày 5 : Hội An - Đà Nẵng.
Về Đà Nẵng, Đi Đảo Sơn Trà. Đến 3h chiều. Về Mỹ Khê tắm biển, nhậu nhẹt nhỉ .

Chi phí sơ bộ:
1. Thuê xe 16 chổ : 6.000k / 12 ng -> 500 k / 1 ng.
2. Ăn uống : 150k / ngày x 5 ngày -> 750k / 1 ng.
3. Lưu trú : 150k / ngày x 4 ngày -> 600k / 1 ng.
4. Tham quan
- Phong Nha : 120 k
- Thiên Đường : 120 k
- Huế : 120 k
- Đà Nẵng : 220 k Bà Nà ( vì là khách ngoại tỉnh , nếu là dân Đà Nẵng thì giàm 100k ).
- Tour Cù Lao Chàm : 450k/ ng.
Tổng cộng : 2.880 k / người.
Nếu ngủ ở Bà Nà Hills sẽ tăng them 230K / ng.
• Đã có Sponsor :
- 2.500k sponsor cho việc ăn nhậu nhé. Hehe.
- 1 chầu ăn sáng đặc sản Huế ( bánh bèo , bánh béo , bánh căn …) Amida.
- 1 chầu cơm Hến , bún bò bữa trưa. TMH
- 1 chai Gold ( lên Bà Nà nên phải chống gậy) Amida nhé
- Chủ thớt nhớ mang theo chai Gin lun.
Còn ai tài trợ thêm cái chi hok , để cập nhật luôn nhé.

Nhìn mọi người háo hức đi mà phải lau bàn phím mấy lần vì thèm :((((

( Chú ý viết Hoa đầu câu.)

Last edited by a moderator:

Chậc chậc , tội nghiệp em Let's go quá, thui thì e ở nhà gõ đầu mấy em đi rùi tranh thủ sắp xếp chuyến sau hen. Đi về chị sẽ tặng em 1 bài hối ức cho em bỏ luôn bàn phím:))

Ngủ đêm Bà Nà - E nghĩ mình tận dụng mền 37 nên e nhất quyết không mang áo ấm đâu.
Mang nhiều đồ nhé, vì thấy chương trình ngày nào cũng có tắm biển , tắm suối hết đó.

Chậc chậc , tội nghiệp em Let's go quá, thui thì e ở nhà gõ đầu mấy em đi rùi tranh thủ sắp xếp chuyến sau hen. Đi về chị sẽ tặng em 1 bài hối ức cho em bỏ luôn bàn phím:))

Ngồi chờ và hóng cái Topic hồi ức của em đấy. nhớ chụp nhiều ảnh và chuyển tải được nhiều những thông tin hữu ích cho các độc giả học hỏi kinh nghiệm em nhé.

Chúc đoàn 1 chuyến đi thành công và vui vẻ.(wait)

Chủ thớt, em đã gửi mail cho anh danh sách thành viên tham gia chuyến đi này và lịch trình roài, anh check mail đi nhé.
Có điều là Bà Nà Hiis đã full phòng hết rùi, đành ngủ chùa vậy. Mọi người nhớ chuẩn bị tinh thần , dẻo mỏ để xin thầy ngủ chùa hén.
@Tù trưởng. Cảm ơn anh nhiều nhiều lém,,,,,,,, đi về sẽ kể anh nghe.:D

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,642
190,155
Latest member
ncvinh123
Back