What's new

[Hỏi đáp] Help me lịch trình đi chu du Mỹ trong 20 ngày

Chào các bác,
Các bác cho em hỏi chút. Đầu tháng 6 này e cũng đi công tác ở Mỹ 3 tuần.
- Các bác cho em hỏi ở bên đó dùng thẻ Visa Vietcombank có mua hàng và rút tiền đước không ạ? Có cần phải làm thẻ khác hay ngân hàng khác để thanh toán ở bên đấy k ạ?
- Tình hình là em sẽ đi từ 31/5 đến 21/6. Từ 31/5 đến 15/6 em sẽ đi với công ty nên không phải lo nghĩ gì.
15/6 em sẽ ở Seattle và 21/6 sẽ bay về Hà Nội từ San Francisco. Các bác cho em hỏi nên đi đâu quanh quanh từ Seattle đến San Francisco trong vòng 1 tuần đó ạ?
Có bác nào cũng đi chơi ở khu này trong thời gian đấy thì cho em nhập hội đi cùng cho vui nhé ^^
Cảm ơn các bác nhiều ạ:)

Chào các bác,
- Các bác cho em hỏi ở bên đó dùng thẻ Visa Vietcombank có mua hàng và rút tiền đước không ạ? Có cần phải làm thẻ khác hay ngân hàng khác để thanh toán ở bên đấy k ạ?
- Tình hình là em sẽ đi từ 31/5 đến 21/6. Từ 31/5 đến 15/6 em sẽ đi với công ty nên không phải lo nghĩ gì.
15/6 em sẽ ở Seattle và 21/6 sẽ bay về Hà Nội từ San Francisco. Các bác cho em hỏi nên đi đâu quanh quanh từ Seattle đến San Francisco trong vòng 1 tuần đó ạ?
Có bác nào cũng đi chơi ở khu này trong thời gian đấy thì cho em nhập hội đi cùng cho vui nhé ^^

Mi`nh không dùng thẻ Vietcombank nên không biết xài đuợc ở US không nhưng các bạn trên net nói là dùng đuợc ...Xem nè: http://tnhvietnam.xemzi.com/en/aska/answers/qid/6548
Nhưng truớc khi đi thì gọi nhà bank báo cho họ biết nơi mình đi ...khi nào Tulip đi du lịch nuớc ngoài thì hay gọi họ báo địa điểm mình đi và ngày đi / về ...nếu không làm va^.y thì nguời ta tuởng thẻ mình bị mất cắp và dùng nơi khác, nha` bank sẽ lock thẻ và không dùng đuợc dau nhe'.

About Seattle: Thuờng thì đi Seattle Center, le^n Space Needle ngắm thành phố trên cao, rồi đi Pike Place Market đông đúc, vui nhộn, sau đó loanh quanh rồi xuống Pier bến cảng Seattle , chỗ đó đông du khách qua lại ...bạn có thể đi bus trong free zone ở Seattle downtown không tốn tiền, nhưng nhớ là chỉ trong khu downtown thôi nha. China Town cũng trên downtown Seattle 1 tí thôi, lên đó ghé nhà hàng Tàu Việt ăn cho đỡ nhớ quê :)
Bạn có thể mua tour đi dạo Lake Washington, ăn trưa hoặc ăn tối: http://www.argosycruises.com/publiccruises/lakeKirkland.cfm. (thành phố Kirkland lân cận)

Mình nhớ gì nói nấy, khi nào rảnh tìm thêm chỗ đi chơi thêm sau nhé !

Mi`nh không dùng thẻ Vietcombank nên không biết xài đuợc ở US không nhưng các bạn trên net nói là dùng đuợc ...Xem nè: http://tnhvietnam.xemzi.com/en/aska/answers/qid/6548
Nhưng truớc khi đi thì gọi nhà bank báo cho họ biết nơi mình đi ...khi nào Tulip đi du lịch nuớc ngoài thì hay gọi họ báo địa điểm mình đi và ngày đi / về ...nếu không làm va^.y thì nguời ta tuởng thẻ mình bị mất cắp và dùng nơi khác, nha` bank sẽ lock thẻ và không dùng đuợc dau nhe'.

About Seattle: Thuờng thì đi Seattle Center, le^n Space Needle ngắm thành phố trên cao, rồi đi Pike Place Market đông đúc, vui nhộn, sau đó loanh quanh rồi xuống Pier bến cảng Seattle , chỗ đó đông du khách qua lại ...bạn có thể đi bus trong free zone ở Seattle downtown không tốn tiền, nhưng nhớ là chỉ trong khu downtown thôi nha. China Town cũng trên downtown Seattle 1 tí thôi, lên đó ghé nhà hàng Tàu Việt ăn cho đỡ nhớ quê :)
Bạn có thể mua tour đi dạo Lake Washington, ăn trưa hoặc ăn tối: http://www.argosycruises.com/publiccruises/lakeKirkland.cfm. (thành phố Kirkland lân cận)

Mình nhớ gì nói nấy, khi nào rảnh tìm thêm chỗ đi chơi thêm sau nhé !

Mình đang ở Boston nè whitetulip, bữa hỏi bạn plan đi chơi ở Niagara Fall, Duluth, Chicago mà giờ phải cancel rùi ... hix.... giờ bạn có cái recommend chỗ nào chơi cho Boston , New York và Washington DC hem , share cho mình một ít đi ^_^

Chào các bác,

Sang Mỹ tìm người rảnh đi chơi cùng khó lắm nhé ,nếu có người thân cũng phải hỏi họ xem họ có time đón tiếp mình không ?? nếu không là ngồi KS chơi dài dài ,nên có lịch trước để họ chuẩn bị .

Lịch bay cụ thể của mình đây, các anh em tư vấn cụ thể giúp nha :
09/11 : SGN - SFO.
13/11 : SFO - LOS
15/11 : LOS - LAS
17/11 : LAS - Washington DC
19/11 : Washington DC - Pensylvania
21/11 : Pensylvania - New York
23/11 : New York - Boston
24/11 : Boston - SGN

Chỉ có SFO và Pensylvania là mình phải làm việc, còn các điểm khác chủ yếu là để khám phá. Mình mới book vé máy bay các chặng SGN-SFO-SGN và LAS-Washington DC. Các chặng còn lại mình dự kiến đi bằng bus hoặc train gì đó. Khách sạn thì mình đã book rồi.
Các bạn tư vấn giúp mình lộ trình như vậy đã hợp lý chưa và giới thiệu một số điểm ăn uống, chơi bời, quậy phá nha ?

Có thể kết hợp đi chung điểm nào không bạn jefvn. Mình qua đó một mình đi chơi từ 29/10 đến 22/11.
Lịch trình dự kiến là: HCM - LAX - SFO - MIA - Washington DC- New York - HCM.

Cảm ơn bác. Vậy em sẽ qua VC bank thông báo cho chắc.

Mà cái chỗ Space Needle có phải chỗ trong phim Sleepless in Seattle k ạ? :D

Bác cho em hỏi thêm là mọi người bảo đi đâu cũng phải tip, không biết có phải không và nếu phải tip thì bao nhiêu là vừa ạ?

Bác cho em hỏi thêm là mọi người bảo đi đâu cũng phải tip, không biết có phải không và nếu phải tip thì bao nhiêu là vừa ạ?

Ăn phở 7-8 $ /tô ,tip 1-2 đô tùy tiền ,bê hành lý này nọ cũng cỡ đó > càng tốt ,ks thường thì 5$ .

Sorry, đang vội chuẩn bị xách valise ra phi truờng nên trả lời qua loa, khi nào về trả lời nhiều và chi tiết hơn, tới tháng 6 mới qua, right? Đúng là Space Needle có trong Sleepless in Seattle thật, nhưng cảnh nhiều nhất là chợ Pike Place Market, đi dọc phía trong có nhà hàng nho nhỏ, nó có dán cảnh trong phim có Tom Hank đi ăn ở đó ...tới đó hỏi nguời ta chỉ cho ...Trong film đó nhớ căn nhà floating boat house hai cha con ở không ? Ra đó có cái park rộng, Tulip quên tên cái park rồi, nhưng có lần ra đó nhìn ngắm cầu freeway và mấy căn nhà trong film, cũng thích!
Tiền tip thì tuỳ ý mình, service tốt thì cho nhiều, thuờng thì Tulip cho 15%-20%, mấy nhà hàng tệ thì cho 10-12%, cho ít cho họ biết là mình hong thích cách phục vụ của họ . Nói chung thì tu`y, không hài lòng thì hong cho đồng nào cả :)

@FlyingDance: Boston mình hong rành lắm nhưng bạn có thể đi thăm mấy truờng đại học xung quanh đó. Co`n DC thì nhiều nhất là museums, Smithsonian nhe' .Mình đi cả mấy ngày coi không hết mấy museums ở đó. Ngoài ra đi xem White House, nếu hong cho vô thì đứng ngoài nhìn vào xem tổng thống vậy :) Rồi đi National Mall, cái tháp cao cao á, rồi đi Roosevelt Memorial, sau đó ra bờ sông Patomac dạo chơi rồi kiếm quán cafe nào đó nhìn ngắm nguời ta ...gần đó sẵn qua Virginia luôn, có khu Eden ăn thức ăn Việt ...

Thôi phải chạy, rảnh viết thêm nha!.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,943
Latest member
3sdecal
Back