What's new

Help me ! Visa Trung Quốc . . .

:( Lịnh trình lên hết rồi, máy bay nội địa cũng đã mua, nhưng

đoàn lại có 1 em gái 9x không được cấp VISA, với lý do: 9x nữ là ko dc !!

bạn nào biết có cách nào không giúp mình với ?

mình tốt nghiệp rồi. giờ đang làm phiên dịch tự do thôi. Bên TQ bạn mình đã viết thư mời cho mình luôn mà lên lãnh sự bảo k có xác nhận nên k duyệt. Khổ thật. : ( Mọi người có quen dịch vụ nào trong Hcm có thể giải quyết đc k nhỉ?

Lúc chị làm visa, chị có post lên nếu qua 18t thì chị sẽ làm thư mời kèm cty chị, nếu lúc đó em liên chị thì oke rồi, phí 60usd là có visa thôi, chị làm thư mời cho 4 người, chỉ nộp thư mời + hộ chiếu + 1 tấm hình, khai 1 tờ đơn 4 ngày có visa, chị tự đi nộp cho mọi người nên ngoài 60usd visa thì không mất thêm khoản nào nữa.

Lúc chị làm visa, chị có post lên nếu qua 18t thì chị sẽ làm thư mời kèm cty chị, nếu lúc đó em liên chị thì oke rồi, phí 60usd là có visa thôi, chị làm thư mời cho 4 người, chỉ nộp thư mời + hộ chiếu + 1 tấm hình, khai 1 tờ đơn 4 ngày có visa, chị tự đi nộp cho mọi người nên ngoài 60usd visa thì không mất thêm khoản nào nữa.

Hic, khổ thật. Tiếc là em lên web này trễ quá, chứ em biết đến sớm hơn thì đã liên lạc chị rồi. Em làm cái visa từ cuối tháng 9, nhưng bị kẹt lịch nghĩ của lãnh sự nên kéo đến 8/10. Trước đó em có book vé 16/ bay, vì trc khi tìm dịch vụ em đã hỏi họ 16/ có kịp visa cho em k, họ nói okie nên em gửi hồ sơ cho họ làm. Xong chẳng hiểu sao mà lôi thôi mãi, trễ ngày bay của em mà còn không có visa... vs đủ mọi loại lý do. Bây giờ trong Hcm em cũng hỏi hết rồi mà không có chỗ nào nhận, hoặc là họ nói nhận nhưng em thấy họ nói chuyện... mơ hồ quá, k dám cho họ làm, sợ lại bị chối nữa thì... Nên giờ em đang tìm hiểu xem nếu gửi ra Hn thì có chắc ăn hơn không...

Chị còn cách nào hoặc có quen biết ai không giới thiệu em vs !?

E cũng 9x ở TPHCM, e cũng nhờ dv làm và bị từ chối hôm nay, cả tuần rồi cũng làm khó e đủ kiểu và giờ là cho tạch luôn. E định đi t12 này, các a/c cho e ghép với được không ah? E chỉ định đi 3-4 ngày qua Nam Kinh - Thượng Hải. Help plz~~ TT TT

C ơi, e cũng 9x ở TPHCM, e cũng nhờ dv làm và bị từ chối hôm nay, cả tuần rồi cũng làm khó e đủ kiểu và giờ là cho tạch luôn. E định đi t12 này, các a/c cho e ghép với được không ah? E chỉ định đi 3-4 ngày qua Nam Kinh - Thượng Hải. Chị giúp e với ~~ TT TT

C ơi, e cũng 9x ở TPHCM, e cũng nhờ dv làm và bị từ chối hôm nay, cả tuần rồi cũng làm khó e đủ kiểu và giờ là cho tạch luôn. E định đi t12 này, các a/c cho e ghép với được không ah? E chỉ định đi 3-4 ngày qua Nam Kinh - Thượng Hải. Chị giúp e với ~~ TT TT

Bạn cùng cảnh ngộ rồi! Cứ tưởng đâu dịch vụ chuyên nghiệp và chắc cú hơn nào ngờ lại bị họ hại "mất cả chì lẫn chài" ==". Lúc đầu mình dự định đi tháng 10, nhưng kéo đến nay 11 còn chưa xong. Chán thật.

Sợ là bị từ chối rồi sau này xin lại khó hơn, thà ko nhận từ đâù :'(( Giờ ko biết tính sao luôn, cả tuần này làm khó mình tới cái sdt... Bên dv nói gửi qua bên TQ làm mà mình sợ nên thôi luôn. Ko biết sao khó đến vậy

Lưu ý là visa TQ không thu tiền nếu không đậu visa nhé, tiền chỉ đóng khi có visa và đóng tại ngân hàng trung quốc. Visa Nhật cũng vậy luôn
Visa các nước khác thì đóng tiền luôn nên đậu hay rớt gì cũng mất, trừ 2 nước trên. Nếu dịch vụ nào mà lấy tiền visa khi không đậu visa thì mấy em phải đòi tiền lại nha.

Sợ là bị từ chối rồi sau này xin lại khó hơn, thà ko nhận từ đâù :'(( Giờ ko biết tính sao luôn, cả tuần này làm khó mình tới cái sdt... Bên dv nói gửi qua bên TQ làm mà mình sợ nên thôi luôn. Ko biết sao khó đến vậy

Dịch vụ nó bịp em thôi, làm gì có chuyện gởi qua TQ làm visa, hộ khẩu từ đà nẵng trở vào thì lsq HCM cấp visa, từ Đà Nẵng trở ra thì làm tại lsq Hà Nội. Chỉ có visa HongKong là bên lsq nhận hồ sơ rồi gởi qua HK thôi nhé mấy em.

Lưu ý là visa TQ không thu tiền nếu không đậu visa nhé, tiền chỉ đóng khi có visa và đóng tại ngân hàng trung quốc. Visa Nhật cũng vậy luôn
Visa các nước khác thì đóng tiền luôn nên đậu hay rớt gì cũng mất, trừ 2 nước trên. Nếu dịch vụ nào mà lấy tiền visa khi không đậu visa thì mấy em phải đòi tiền lại nha.

Đúng, visa TQ làm không đc k có thu tiền. Nhưng dịch vụ nhận hồ sơ mà để bị trả về thì cũng mệt rồi... vô sổ đen =="

Da e lấy hồ sơ về rồi, cũng ko mất tiền. Giờ ko biết tính sao nữa. E nghĩ bị liệt vào sổ đen nhưng ko phải dạng phạm pháp gì. Sau này chắc có việc làm hay nó dễ hơn một chút chắc ok. Mà muốn đi năm nay quá, e có bạn du học bên đó _(._.)_

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,485
190,103
Latest member
vuthihaianh
Back