What's new

[Hỏi đáp] (Help) Tư vấn lịch trình Tây - Đông Bắc 01/2020

DonNguyen

Phượt tử
Thưa các bác, em đang dự tính đi cung đường Tây - Đông Bắc trong 8 ngày. Các bác góp ý thêm giúp em để hoàn thiện lịch trình nhé ạ! Vì em ở Miền Tây nên mỗi lần ra Bắc muốn tranh thủ đi được nhiều nơi, vả lại lần này có Bố mẹ em đi cùng nên cũng muốn đi đủ hết các nơi chính, chứ em thì cũng đánh lẻ 1-2 lần các điểm này rồi! Xe em thuê Outlander 2018 (7 chỗ), nhà em đi 5 người lớn và 1 baby 5 tuổi ạ! Không ai bị say xe và đều chung quan điểm là thích đi trên đường hơn là quan trọng điểm đến ^^
Về kinh nghiệm lái xe thì em đã tự lái Xuyên 1/2 Việt 2 lần và năm rồi đi Hoàng Su Phì, Đồng Văn nên cũng yên tâm ạ (ngoài ra còn 1 tài ít kinh nghiệm nên em sẽ là người lái chính)

Ngày 1 (5/1/2020): Hà Nội - Hải Dương (Về thăm quê)
Ngày 2: Hải Dương - Mộc Châu: 260km - Tranh thủ thăm quan Đồi chè, các bác cho em hỏi tầm này thì đã có hoa đào (Bản Pa Phách, Thông Cuông), hoa mận (Thung lũng Nà Kha, bản Phiêng Cảnh) gì chưa ạ?
Ngày 3: Mộc Châu - Sapa (350km): dự tính đi theo Google maps (MC - Mường La - DT106 - QL32 - Ô Quy Hồ - Sapa), không biết là có đường nào cảnh đẹp hơn không ạ?
Ngày 4: Chơi loanh quanh Sapa (Cáp treo, Đồi chè Ô Long, sau đó vào homestay ở)
Ngày 5: Sapa - Quản Bạ (360km): đi theo đường ngã 3 Vĩnh Tuy để tránh QL279 xấu
- Ghé thăm Mốc Km0 - Đài tưởng niệm Vị Xuyên - Núi đôi Cô Tiên
Ngày 6: Quản Bạ - Đồng Văn (200km): Dốc Thẩm Mã - Dinh Nhà Vương - Lũng Cú (các bác cho em hỏi thời gian này (10/01/2020) đã có hoa đào, hoa mơ, hoa mận chưa ạ? Và nếu có thì phải vào đâu để thưởng thức ^^)
Ngày 7: Đồng Văn - TT. Na Hang
- Option 1: Đồng Văn - Mèo Vạc - Mậu Duệ - Yên Minh - TP. HG - Việt Quang - TT. Na Hang (320km)
- Option 2: Đồng Văn - Mèo Vạc - QL 4C - QL 34 - QL 279 - Na Hang (211km)
-> Các bác cho em hỏi cái nào ổn hơn ạ? Tính em cũng ko thích quay lại đường cũ lắm
:D
Nhưng năm rồi đi Mậu Duệ - Du Già - Minh Ngọc - Hà Giang bị đoạn QL 34 từ Minh Ngọc ra Hà Giang em ngán quá, dù đi bán tải luôn á!
:(

Mục đích em muốn hôm sau đi thuyền vào hồ Na Hang, không biết ngày này có bị đến Na Hang trễ quá hay không ạ?
Ngày 8: Na Hang - Hồ Na Hang (đi thuyền) - Hà Nội: 250km

HI b, mình đi Đông Bắc hồi tháng 8 nè. Mình thấy plan của bạn mỗi ngày đi 300km ko à, là ko thể đó b, vì đường đèo chạy rất chậm, tụi mình chạy có tầm 250km đổ lại mà đi rừ 7h đến 4h chiều mới tới đó, Mình nghĩ là b nên làm 2 plan hen, chứ đường đèo chạy ko quá nồi 50km đâu nha ^^

HI b, mình đi Đông Bắc hồi tháng 8 nè. Mình thấy plan của bạn mỗi ngày đi 300km ko à, là ko thể đó b, vì đường đèo chạy rất chậm, tụi mình chạy có tầm 250km đổ lại mà đi rừ 7h đến 4h chiều mới tới đó, Mình nghĩ là b nên làm 2 plan hen, chứ đường đèo chạy ko quá nồi 50km đâu nha ^^
Cảm ơn bạn, mình cũng đang lo chuyện đó vì cung Tây Bắc mình chưa tự lái lần nào nên không biết lịch như vậy có khả thi hay không! Chắc phải bỏ bớt 1-2 nơi để giãn thời gian ra :D

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,462
190,097
Latest member
bonghongvu
Back