What's new

HN- HG - Bắc Mê - Du Già - Đồng Văn - Mèo Vạc - Tuyên Quang-HN 30/10 - 3/11/2014.

( ĐÃ CHỐT) HN- HG - Bắc Mê - Du Già - Đồng Văn - Mèo Vạc - TQ - HN 30/10 - 3/11/2014.

Tối nay 20h , offline ở quán trà đá đầu ngõ Tràng Tiền ( gần nhà hát lớn ) để trao đổi về lịch trình , mời tất cả các bạn đến mang theo 500k để tạm thu mua đồ cho cả nhóm. Ai không đến coi như ko đi. Trừ những người ở tỉnh khác.

Xuất phát lúc 6h sáng mai ở ĐH Quốc gia nha cả nhà

ĐT : 0168.399.hai ba một một

Ngày 1 ( sáng thứ 5 - 30/10) : Hn-HG xe máy

Ngày 2 ( thứ 6 - 31/10) : Hà Giang - Bắc Mê - Ngọc Chì - Bản Kẹp - Du Già - Lũng Hồ - Đồng Văn * ngủ đêm *

Ngày 3 ( thứ 7 - 1/11) : Đồng Văn - Mã Pì Lèng - Mèo Vạc - Săm Pun - Sơn Vỹ - Mèo Vạc * ngủ đêm *

Ngày 4 ( CN - 2/11 ) : Mèo Vạc đi chợ phiên - đường 4C - Bảo Lâm - Bắc Mê - đường 176 - đường 279 về Na Hang - Chiêm Hóa - QL2C - Tuyên Quang * ngủ đêm *

Ngày 5 ( thứ 2 - 3/11 ) : Tuyên Quang - HN cực kỳ nhàn , thảnh thơi :))

LỊCH TRÌNH & NHỮNG ĐIỀU CẦN LƯU Ý!!!

*Tên cung : [Hà Nội – Hà Giang – Bắc Mê – Du Già – Đồng Văn – Mèo Vạc – Săm Pun – Sơn Vĩ – Bảo Lâm – Bắc Mê – Na Hang – Tuyên Quang – Hà Nội]

Thời gian : 4,5 ngày (đi sáng thứ năm – 30/10/2014 , về tối cn hoặc sáng thứ hai – 3/11/2014 tùy tình hình )

Khoảng cách : ~750km. Tính từ tp.Hà Giang đi theo cung tới lúc về Hà Nội.

Chi phí : ~ 1300k/ người. Chi phí phát sinh của nhóm sẽ cộng đều chia đầu người.

LƯU Ý!!!

- Giấy tờ xe , CMT , bằng lái xe , bảo hiểm xe , mũ bảo hiểm tốt là những thứ bắt buộc phải có!
-
- Trước khi đi xế cần bảo dưỡng toàn bộ xe. Mang dự phòng săm và bugi , dầu nhớt, đồ sửa xe cơ bản.
-
- Trang phục đi cần gọn nhẹ , giữ ấm tốt , chống được nước. Tháng 11 là HG lạnh run rồi.
-
- Những thứ cần mang nhiều : tất , khẩu trang , underwear
-
- Những thứ nên có : kính , găng tay , khăn rằn , đèn pin, bật lửa , dép xỏ ngón để tiện đi lại lúc nghỉ hoặc lội qua suối , dây chun , dây dù , dao kéo đa năng nếu có.

- Áo mưa cho người và ba lô. Cho người thì nên mặc bộ để tiện điều khiển xe cộ nếu đang đi gặp mưa. Cho ba lô thì có thể là áo mưa mỏng hoặc túi nilon to tùy. Vì đang đi mà mưa to ko kịp xoay sở balo đã ướt hết -> toi luôn. Kinh nghiệm là với đồ quần áo thì nên đựng trong từng túi nilon nhỏ. Vừa dễ lấy lại ko sợ mưa.
-
- Đồ vs cá nhân như sữa tắm , dầu gội , kem đánh răng, bàn chải.. ( tự túc )
- Đồ chung của nhóm : thuốc men cơ bản , bộ vá xe, đồ ăn , giấy ăn , nước lavie.
- Máy ảnh , pin backup , sạc đt , thẻ nhớ vv…nếu có

+ Với bản tánh hơi hâm :v , mình ko hứng thú đổ xô đi ngắm hoa tam giác mạch , mà laị chỉ mê mẩn những cung đường offroad , đi kiểu thong thả , ko quan trọng cứ phải cắm cột mộc này hay nọ. Thích thì dừng , nhởn nhơ ngắm trời ngắm đất. Không thì lại lăn lê bò toài chụp choẹt bọn trẻ con vùng cao. Nói chung đi kiểu phiêu phiêu tý :)). Thế nên rất khó tìm những bạn như vầy , với thời buổi đi phượt chả khác gì tên lửa bây giờ. Quan trọng nhất là đi phải an toàn , đảm bảo. Không đi quá nhanh , tốc độ vũ bão thì thôi , mình chả dám.

+ Cung toàn cảnh đẹp mê hồn , nhất là từ Đồng Văn sang Mèo Vạc , ngắm hoàng hôn thôi rồi nha.

Bonus :

Last edited:
Re: HN- HG - Bắc Mê - Du Già - Đồng Văn - Mèo Vạc - Tuyên Quang-HN 30/10 - 3/11/2014.

Mọi người vào đây comment để mình còn tính toán nhé. Sắp cận ngày đi rồi.

Re: HN- HG - Bắc Mê - Du Già - Đồng Văn - Mèo Vạc - Tuyên Quang-HN 30/10 - 3/11/2014.

Đồng ý với phương án đi xe máy lên đó, Vnmese tính toán lại cung đường nhé, nhà nghỉ có phải đặt trước ko?

Vậy là có 3 xế đồng ý đi xe máy từ HN-HG được. Đợi các ôm và 1 xế còn lại. Chi tiết hơn để tối mai gặp nhau đưa tờ lịch trình cho dễ nói hơn. Trên này khó trao đổi bạn ạ.

Mọi người vào đây comment để mình còn tính toán nhé. Sắp cận ngày đi rồi.

hay tạo event ở fb để tất cả dễ cập nhật và nắm đc tình hình cụ thể nhất? chứ ko VNese vất vả nhắn tin phổ biến cho mọi người quá.

Vậy là tất cả các xế đều ok với phương án đi xe máy từ HN lên HG. Giờ chỉ hỏi các bạn ôm xem ntn! Vì có 1 vài ôm là khó thu xếp được thời gian để đi. Có như nào mình sẽ báo lại cho các bạn sớm nhất. Mong tối mai gặp nhau để còn bàn bạc trước chuyến đi. Thân.!

hay tạo event ở fb để tất cả dễ cập nhật và nắm đc tình hình cụ thể nhất? chứ ko VNese vất vả nhắn tin phổ biến cho mọi người quá.

Em cũng muốn lập 1 group để dễ bàn bạc hơn. Nhưng vì 1 vài người ko online fb được , cộng thêm việc cận ngày đi như này nên phương án tốt nhất là 20h tối mai thứ tư 29/10/2014 mọi người gặp nhau trước khi đi, như vậy thực tế và cũng dễ bàn bạc hơn.

Đoạn từ Bắc Mê về Na Hang, có thể thuê thuyền thuyền đủ cho 10 xe máy và 20 người trên thuyền, đi trên sông nước, hai bên là trùng điệp núi các dãy núi đá vôi, đi thuyền mất khoảng 5 tiếng từ Bắc Mê về đến Na Hang.
Nên nếu là nhóm các bạn đi đợt này, tớ sẽ đi như này:
Hà Nội-Hà Giang-Đồng Văn- Mèo Vạc-Du Già-Mậu Duệ-Bắc Mê-Na Hang-Tuyên Quang-Hà Nội.

BẠn ơi đủ xế chưa vậy , đang muốn đi cung này :(

Đoạn từ Bắc Mê về Na Hang, có thể thuê thuyền thuyền đủ cho 10 xe máy và 20 người trên thuyền, đi trên sông nước, hai bên là trùng điệp núi các dãy núi đá vôi, đi thuyền mất khoảng 5 tiếng từ Bắc Mê về đến Na Hang.
Nên nếu là nhóm các bạn đi đợt này, tớ sẽ đi như này:
Hà Nội-Hà Giang-Đồng Văn- Mèo Vạc-Du Già-Mậu Duệ-Bắc Mê-Na Hang-Tuyên Quang-Hà Nội.

Tớ thì ko khoái vụ đi thuyền lắm...Nhất là lại ngồi tận 5 tiếng , thấy ngứa ngáy chân thế nào ý. Anyway , cảm ơn bạn đã góp ý. Vì nếu trời mưa to ở đường 176 thì đành chuyển sang phương án đi theo hướng QL4C , lên Đồng Văn trước và đi y như cung bạn nêu. Chỉ khác ko đi thuyền :D

BẠn ơi đủ xế chưa vậy , đang muốn đi cung này :(

Đủ 4 xe là tớ chốt rồi bạn ơi. Đi đông quá tớ ko nghĩ là kiểm soát được hết ;) Thông cảm nha :)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,641
190,154
Latest member
tranquochuy86
Back