What's new

[HN] Lập nhóm đi Trương Gia Giới - Phượng Hoàng Cổ Trấn 12/5 - 20/5/2017

[HN] Lập nhóm đi Trương Gia Giới - Phượng Hoàng Cổ Trấn 12/5 - 20/5/2017

Chào mọi người,

Jetstar đang có vé rẻ 3tr5 cả hành lí+thuế đến Quảng Châu. Cập nhật là vé lại đang giảm: http://www.jetstar.com/vn/vi/deals?dealsorig=*&dealsdest=* còn 3tr2 hô hô
Nhân tiện đây 2 chị em mình đã lập chương trình đi PHCT + TGG. Lịch trình đi tóm tắt là:

Đêm 12.5 bay đến Quảng Châu
13.5 Đi tàu cao tốc đến thành phố Trường Sa
13.5 14.5 Chơi ở Trường Sa
14.5 15.5 Đi tàu đến TGG & chơi ở TGG
15.5 16.5 17.5 Chơi ở PHCT
18.5 19.5 Shopping Quảng Châu
Rạng sáng 20.5 Bay về HN

Tiêu chí đi du lịch của mình là: ko tiết kiệm quá nhé, đi máy bay & tàu cao tốc ko rẻ = đường bộ nhưng quan trọng là tiết kiệm được thời gian & sức khỏe.

Đây là mình mới phác thảo lịch trình thôi, sẽ thảo luận và bàn bạc thêm. Hai chị em mình cần tìm người đi chung, NỮ càng tốt nhé. Đang có vé 3tr5 cả hành lí cả thuế của Jetstar bay đi Quảng Châu.

Ưu điểm khi đi cùng nhóm mình, NGÔN NGỮ KHÔNG THÀNH VẤN ĐỀ :
1. Chị mình master tiếng Trung, từng là du học sinh TQ. Tiếng Trung cỡ 9/10
2. Còn mình cũng đang học, nhanh nhẹn tháo vát, cỡ 5/10 đủ để ko bị lạc lối. =))
Tiếng Anh thôi ko tính nhé đi TQ cũng ko dùng đc mấy đâu!
Mình chỉ tóm tắt vậy thôi, ai có hứng thú nhắn tin trực tiếp vào nick này rồi bàn tiếp nhé, hihi (BB)

Last edited:
Re: [HN] Lập nhóm đi Trương Gia Giới - Phượng Hoàng Cổ Trấn 10/5 - 18/5/2017

Chào bạn, bạn cho mình hỏi ước tính tổng chi phí hết tầm bao nhiêu hả bạn?
Thêm nữa là đi dài ngày quá, :(( mình nghỉ đc tầm 4-5 ngày thui. có thể điều chỉnh đc ko bạn?

Chào bạn, bạn cho mình hỏi ước tính tổng chi phí hết tầm bao nhiêu hả bạn?
Thêm nữa là đi dài ngày quá, :(( mình nghỉ đc tầm 4-5 ngày thui. có thể điều chỉnh đc ko bạn?

Visa tầm 70USD nữa b ạ, theo mình tính tầm 10tr là tiền đi lại +ở + visa. Ăn uống + Vé với mua sắm chưa tính. Mình nghĩ ăn uống + vé 5tr là nhòe
Mình cũng phải nghỉ làm nè, vì bay đêm nên tính ra nghỉ 5 ngày thui b ạ: t2, t3, t4, t5, t6. Rạng sáng t7 bay về đến HN rùi.

Last edited:

mình cũng muốn xin đi cùng mà lịch trình đi dài ngày quá :(
Chị = tuổi chị em đó hí hí
Em cũng muốn về sớm 1 ngày nhưng Jetstar chỉ có vé về sớm 2 ngày. Mà 2 ngày đi hơi vội quá.

Re: [HN] Lập nhóm đi Trương Gia Giới - Phượng Hoàng Cổ Trấn 12/5 - 20/5/2017

visa TQ mình mới làm xong là 80$ rồi b nhé, tăng rồi đó, k biết đến lúc bạn làm có down xuống lại mức cũ 65-70$ k nữa

Re: [HN] Lập nhóm đi Trương Gia Giới - Phượng Hoàng Cổ Trấn 12/5 - 20/5/2017

Chào mọi người,

Jetstar đang có vé rẻ 3tr5 cả hành lí+thuế đến Quảng Châu. Cập nhật là vé lại đang giảm: http://www.jetstar.com/vn/vi/deals?dealsorig=*&dealsdest=* còn 3tr2 hô hô
Nhân tiện đây 2 chị em mình đã lập chương trình đi PHCT + TGG. Lịch trình đi tóm tắt là:

Đêm 12.5 bay đến Quảng Châu
13.5 Đi tàu cao tốc đến thành phố Trường Sa
13.5 14.5 Chơi ở Trường Sa
14.5 15.5 Đi tàu đến TGG & chơi ở TGG
15.5 16.5 17.5 Chơi ở PHCT
18.5 19.5 Shopping Quảng Châu
Rạng sáng 20.5 Bay về HN

Tiêu chí đi du lịch của mình là: ko tiết kiệm quá nhé, đi máy bay & tàu cao tốc ko rẻ = đường bộ nhưng quan trọng là tiết kiệm được thời gian & sức khỏe.

Đây là mình mới phác thảo lịch trình thôi, sẽ thảo luận và bàn bạc thêm. Hai chị em mình cần tìm người đi chung, NỮ càng tốt nhé. Đang có vé 3tr5 cả hành lí cả thuế của Jetstar bay đi Quảng Châu.

Ưu điểm khi đi cùng nhóm mình, NGÔN NGỮ KHÔNG THÀNH VẤN ĐỀ :
1. Chị mình master tiếng Trung, từng là du học sinh TQ. Tiếng Trung cỡ 9/10
2. Còn mình cũng đang học, nhanh nhẹn tháo vát, cỡ 5/10 đủ để ko bị lạc lối. =))
Tiếng Anh thôi ko tính nhé đi TQ cũng ko dùng đc mấy đâu!
Mình chỉ tóm tắt vậy thôi, ai có hứng thú nhắn tin trực tiếp vào nick này rồi bàn tiếp nhé, hihi (BB)

Gái ơi cho xin fb hay zalo, skype để nc trao đổi cho dễ nào :D

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,195
189,952
Latest member
Xelubeouu
Back