What's new

[Tin tức] Hồ Ba Bể - Thác Bản Giốc

s21

Phượt tử
Chào các bạn !
Minh và Cậu bạn người Mỹ đang tính đi phượt một chuyến ra Hồ Ba Bể và Thác Bản Giốc vào ngày 22-8 den ngay 28-8 ... Các bạn nào muốn tham gia với mình nhé ..con bạn nao đã đi rồi thi cho minh xin lới khuyên nhe !
cam on !

Re: Hồ Ba Bể - Thác Bản Giốc .

Mình đang định đi chặng này vào 2/9. Chỉ đi Ba Bể và Bản Giốc thì 6 ngày là hơi nhiều bạn ạ

Re: Hồ Ba Bể - Thác Bản Giốc .

Suất phát dự kiến từ đâu? Dự trù chi phí như thế nào? và bạn có thể lên qua lịch trình để anh em tham khảo chứ nói như thế này thì làm sao ai biết?. Chúc bạn thành công.

hi pa kon! cám ơn mọi người ... trước minh cũng làm tour guider vai năm nên thấy thích đi thì lên đường đi thôi chứ không có chương trình cụ thể đến hồ bể đẹp thì o lai 2-3 ngay choi và câu cá ...sau đó đi tiếp .. vi không quan niệm phải đi được nhiều nơi ... chương trình tham khảo thì minh chép ơ duoi co cái khác là mình đi bằng honda và khởi hành từ bắc ninh.....nhưng se cho xe otô chở xe may len den Backan roi moi bắt đầu hành trình bằng xe honda ...thanks

Ngày 1: HÀ NỘI – BẮC KẠN - HỒ BA BỂ
05h30: Xe và trưởng đoàn đón đoàn tại điểm hẹn
06h00: Xe khởi hành đi Bắc Kạn. Đoàn ăn sáng tại nhà hàng trên đường đi. (Chi phí tự túc).
11h30: Ăn trưa tại nhà hàng ngã ba chợ Rã, Ba Bể.
14h00: Đến bến Buốc Lốm, hồ Ba Bể. Thăm quan hồ Ba Bể bằng thuyền với các điểm thăm quan như: Động Puông, Thác Đầu Đẳng, Ao Tiên.
18h: Đoàn nhận chỗ nghỉ ngơi tại nhà sàn sinh thái trong bản của khu du lịch Ba Bể. Ăn tối tại nhà sàn với những đặc sản dân tộc.
Sau bữa tối, tổ chức teambuilding với nhiều tiết mục hấp dẫn.

Ngày 2 : HỒ BA BỂ – CAO BẰNG – TRÙNG KHÁNH – BẢN GIỐC
06h: Cả đoàn ăn sáng. Sau bữa sáng đoàn khởi hành đi Cao Bằng.
12h: Ăn trưa tại Trùng Khánh – Cao Bằng.
14h: Đi thăm thác Bản Giốc, thác có độ cao 53m, chia làm 3 tầng được coi là thác đẹp nhất Việt Nam và là thác lớn nhất Đông Nam Á.
19h: Ăn tối và ngủ đêm tại khách sạn gần thác Bản Giốc. Tổ chức giao lưu và hát karaoke.

Ngày 3 : ĐỘNG NGƯỜM NGAO - CAO BẰNG – HÀ NỘI.
06h30: Cả đoàn ăn sáng và thưởng thức phong cảnh hữu tình xung quanh khách sạn buổi sớm tinh khôi.
Sau bữa sáng đoàn khởi hành đi thăm động Ngườm Ngao, 1 trong những động dài và đẹp nhất Việt Nam với nhiều truyền thuyết phong phú của dân tộc Tày.
11h: Tới Trùng Khánh ăn trưa tại khách sạn.
Sau bữa trưa, đoàn nghỉ ngơi để tiếp tục lên đường trở về Hà Nội.
19h: Ăn tối nhẹ tại nhà hàng trên đường đi (chi phí tự túc).
21h: Về đến Hà Nội. Kết thúc chuyến đi

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,434
190,080
Latest member
Cuadep
Back