What's new

Hồ Cốc - Đêm Trung Thu, Nhà Tui Quay Về Tuổi Dại, 10-11/09/2011

Lần đầu đi phựt về mà mặt mày vẫn tỉnh như sáo...có lẽ do ngủ trước cả nhà nên thật sung sức :))

Hành trình lần này cực kỳ đơn giản:

10/09/2011:

12:00 Khởi hành từ Q.1 lên Tân Bình, vậy mà mất 6 tiếng nhà tui mới đến được Hồ Cốc...Lý do cũng đơn giản không kém...khởi hành từ Highland Coffee, làm 1 chầu cafe trước, ghé Cơm Niêu ăn trưa, rồi mua dây đàn, ghé chợ Bà Rịa lấy hải sản, mua trái cây, than, bếp, rượu bia, nước. Trên đường đi ghé tiếp lấy thịt rừng, dạo qua chợ chiều ở Hồ Cốc vét cá cua tiếp...haiizzz kể muốn hụt hơi...anh cũng pó tay nhà mình luôn :))

18:00 Dựng lều, Chuẩn bị hành trang, đồ ăn, thức uống, barbecue, nào là cá, tôm, cua, ghẹ, heo rừng, chim cút, etc...ặc ặc kể không hết...

20:00 Nổi lửa....Các Bé BỰ quây quần bên lửa trại...Làm Chuyện Người Lớn :)) (Chuyện dài nhiều tập)

03:00+ Ngủ

11/09/2011

08:00 Ăn sáng với cháo ngêu và bánh mì chả bò...cái này cũng ngon đấy

09:00 Tiếp Tục chơi trò chơi, Tắm Biển, Chụp ảnh. Vẫn còn rợn người với trò ngậm máu phun người...ghơm ghớm thế nào ấy kaka

13:00 Khởi hành về lại Saigon.

Tối nay sau khi off share ảnh, sẽ post cho ace cùng thưởng thức nhé...có rất nhiều bất ngờ nên không tiết lộ trước :))

Last edited:
Kaka, nãy giờ đi ăn trưa, nhìn mấy tấm hình cứ tủm tỉm cười làm người ta tưởng mình khìn...thật tình chịu hông nổi luôn :))

Chài ai , sao thay đổi nữa roài. Chủ thớt nói là Chủ Thớt chọn địa điểm , chủ Thớt trả xiền, anh chọn thì anh trả đó. Haha. Tks anh nhiều nha anh TMH
A. TMH ơi, hôm qua em bị trúng thực ói quá trời hôm nay a cho em ăn ké đế lấy lại sức hen. Dù rằng chuyến này em không co join với mọi người nhưng a cũng rộng cái túi pay cho e lun hen. Thanks a nhìu nhìu kakakakakaka

Chài ai , sao thay đổi nữa roài. Chủ thớt nói là Chủ Thớt chọn địa điểm , chủ Thớt trả xiền, anh chọn thì anh trả đó. Haha. Tks anh nhiều nha anh TMH

Trứng ui, anh thấy chủ thớt gởi email recommended 2 chổ, anh chọn Barbecue thôi mà, anh chưa delete email =))

@Amida: anh cũng như em, rất hăng hái đi off tối nay, không no không say không về, chuyện hậu trường để chủ thớt lo =))

Em không biết.Giờ em dzìa dây, đi với zai , tối gặp mọi người. Có thể em tới trể tí xíu. Nhưng chắc chắn là không để mọi người ăn quá món thứ 2. Haha. BB cả nhà

Trứng đã up hình lên photobucket , có thể lấy tư liệu để viết hồi ức rồi nhé cả nhả.
Àh , hôm qua ở lầu 9 CRV ai đưa tiền cho Trứng nhỉ, say quá không nhớ. Về nhà không biết xiền của ai???:D

Nhìn tấm này ko nhịn cười được nè =))

Hẹn hò mãi rồi cũng đến thứ 7. Xôn xao , chị ơi xe đến chưa , chị ơi mấy phút nữa, rồi chị ơi , em chưa có longden. .... Chậc chậc, mệt ghê vậy đóa.
Đúng giờ hẹn, Trứng mò ra điểm hẹn chờ mọi người chưa ai đến, thui thì chui vào cái quán cà phê Highland ngay lề đường uống tạm ly nước chờ mọi người đến vậy. Kêu xong ly nước, anh TMH tay xách nách mang nào là bưởi , dưa, cóc , ổi , chuối ..... ôi !!!
Rồi tới lượt Chủ thớt vác lều , balo xuất hiện
Alo , Trứng ơi em đâu rồi , hihi, Janae và Cherish lót tót bò tới
Gọi mấy ly cà phê, chưa kịp uống xong thì nhóm 1 đến, tài xế bóp còi tin tin, , dọn dẹp hành lý cho lên xe chuẩn bị xuất phát
Xe vừa lăn bánh, nhà mình ăn gì chưa nhờ. Chưa chưa, em đói Chủ thớt ơi, cả bọn nhao nhao Thui thì cho mỗi đứa vài hạ cơm nhé.
Nhà tui chạy qua quán Cơm Niêu Hoa Gạo ngay đường Bạch Đằng ở gần Sân bay

Bữa cơm đạm bạc: Cơm niêu , rau muống, cá kho tô, sườn ram và tô canh ngót

Tên nào cũng lo ăn nên khi đồ ăn ra không ai thèm chụp hình minh họa.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,592
190,141
Latest member
bongdatvme
Back