What's new

Hồ Tây, ai bơi với mình không nhỉ? (Tháng 9/2011)

Mình xin phép đóng topic
Đã tìm đủ quân số , 4 ngươì
Thanks các bác đã nhiệt tình ủng hộ và cho e những lơì khuyên chân tình
^^ Bác nào có kinh nghiệm cứ pm giúp e tiếp nhé,e xin đa tạ ạơì khuyên chân tình
^^ Bác nào có kinh nghiệm cứ pm giúp e tiếp nhé,e xin đa tạ ạ

Last edited:
Hi hi, ý tưởng hay nhỉ! như kiểu thử sức mình khi leo Fan. ;) nhưng chả liên quan gì đến phượt.

Cách đây khoảng hơn chục năm thì mình đã từng chơi và bơi ở ven ven hồ tây đoạn đầu đường thanh niên, hoặc đằng sau trường chu văn an, ra xa một tẹo là đã thấy khác cảm giác bơi bể rồi... ở đầu đường thanh niên thì bơi ra chỗ vòng phao quây chắn bóng gôn ý, rồi nằm lên phao đó mà nghỉ, ngắm chiều hoàng hôn Hồ Tây, hay ghê gớm :)) Còn bơi xuyên hồ tây thì chắc phải ra đoạn ks Thắng Lợi rồi xuyên qua Thụy Khê, đoạn trung tâm đua thuyền... nhưng lúc xuống nước rồi mới biết là khoảng cách rất rất xa đấy nhé. Có phao thì vướng víu và bơi chậm, ko có phao thì lại sợ...

Còn Hồ Tây thì chả ai cấm bơi cả, mọi người không bơi vì nước hồ ngày càng bẩn thôi. ngày trước thì nước đã xanh đầy tảo, quần áo bơi xong xanh lè, giờ ko biết màu gì nữa. ")) còn ngày trước trước nữa thì bơi ra giữa hồ là có bèo dày đặc, tha hồ chơi trên đó.

Hí hí nhà mình gần hồ Tây, mỗi ngày mình cũng bơi, trước thì cứ sáng dậy làm một cây rưỡi tới hai cây rồi về, giờ thì lười hơn nên chỉ tầm một cây thôi (bơi liên tục và không đạp hồ). Nếu hồ sạch thì OK còn hồ không sạch thì ra Nha Trang làm một phát đường thẳng bơi qua Vinpearl cho nó máu me. Mà bơi biển có khi còn dễ hơn bơi hồ ấy :). Cho cái lịch đi bạn vì tháng 9, tháng 10 đi học nhảy dù nên sẽ ở nhà suốt :(.

Có phải bạn định bơi từ đường Lạc Long Quân tới đường Thanh Niên không? Theo như hình dưới đây, xuất phát từ CLB đua thuyền HT tới đích là đền Quán Thánh, thì khoảng cách do vietbando.com đo là 3.3km.

[/URL][/IMG]
Cho xin 1 chân tham gia nhé.

Last edited:
Có phải bạn định bơi từ đường Lạc Long Quân tới đường Thanh Niên không? Theo như hình dưới đây, xuất phát từ CLB đua thuyền HT tới đích là đền Quán Thánh, thì khoảng cách do vietbando.com đo là 3.3km.

[/URL][/IMG]
Cho xin 1 chân tham gia nhé.

bạn liên lacj trực tiếp với mình nhé,có 2 ng rồi,cuôí tuần naỳ mìh sẽ chốt danh sách,hj,maú lắm rồi

Hầy dà,chủ thớt cứ tiến hành,bơi tà tà như đi bộ ấy mà,chắc chả có vấn đề gì lớn đâu.Nhưng ko nên làm rầm rộ.Cũng ko phải buộc dây đeo phao làm chi cho vướng,bơi là phải thoải con gà mái.Theo ý mình là bạn nên tổ chức khoảng hai, ba người đi xe máy quanh hồ mang theo phao,đề phòng bất trắc thì liệng phao xuống tức thì.
bác tham jia tí cho vui,heê thì so chêts nên bơi daì mà k có phao e sợ lắm,công tử bôtj mà

Ở hồ Tây bơi thì ko ai cấm, miễn đường qua ranh giới khu vực đạp vịt là được, vào đấy cứu hộ tóm đấy :)
Bơi thì e cũng thích, cơ mà ở hồ Tây e thích đạp vịt hơn :D
Bơi ở hồ Gươm thì... =))

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,645
190,155
Latest member
ncvinh123
Back