What's new

Hoàng hôn hồ Chiềng Khơi - Sơn La (29/4 - 2/5/2015)

Tận hưởng kỳ nghỉ lễ 30/4/2015 mình dự định đi đâu đó tạm lánh cái ngột ngạt, oi bức ở thủ đô, kế hoạch dự tính:

Ngày 1 - 29/2/2015: Hà Nội - Hoà Bình - Mộc Châu - Yên Châu - hồ Chiềng Khơi. Xuất phát theo đường 6 đi 240km đến hồ Chiềng Khơi - Yên Châu, nghỉ đêm tại Yên Châu.
_ Ăn, chơi ngắm cảnh hoàng hôn ...

Ngày 2 - 30/4/2015: Yên Châu - Hát Lót - Nà Sản - hồ Tiền Phong - Sơn La (60km) - Minh Thắng - Mường Lay - cầu Hang Tôm - Mường Lay. Theo đường 6, nghỉ đêm Mường Lay
_ Đến Mường Lay đi thêm 4km nữa để tới cầu Hang Tôm ...

Ngày 3 - 1/5/2015: Mường Lay - Mường Chà - Điện Biên - Mường Phăng (125km) - Thuận Châu - Sơn La (145km), nghỉ đêm tại Sơn La.
_ Chơi Điện Biên ...
_ Thăm Mường Phăng

Ngày 4 - 2/5/2015: Sơn La - Nà Sản - Hát Lót - tượng đài chiến thắng Cò Nòi - rẽ theo đường 37 - Bắc Yên (90km) - Phù Yên (32km) - Hà Nội (160km).
_ Vào chơi Làng Chếu, Xím Vàng ...

Mong muốn tầm 3 xe, ăn chơi nghỉ dưỡng là chính ... Chi phí tạm tính 300k/ ngày.
Nên nếu có thể, bạn hãy đồng hành cùng tôi (bạn có thể xuất phát từ bất cứ nơi đâu, không nhất thiết là đi từ Hà Nội), cùng cảm nhận cảnh yên bình khi hoàng hôn buông bên hồ…Tôi thích những điều nhỏ bé trên mỗi hành trình, những câu chuyện, cảnh đời tôi gặp trên nẻo đường mình qua… nên sẽ chọn phương tiện di chuyển cho tôi là chiếc xe máy, xe máy đã theo tôi trên bao cung đường, cùng tôi đồng hành…
Trân trọng.

Cung đường nhẹ nhàng, không thử thách, không để lấy thành tích nên chăng sẽ khó tuyển người cùng đồng hành .... Hài zà ...

Ơ, dưng mà em đọc lại thì bác vẫn tuyển người để đi cùng mà, òa òa, sao từ chối hết các anh em thế ạ?

Hiểu ạ. Có duyên ắt gặp. Cảm ơn anh.
P.S: Đọc cái đoạn này cứ tưởng tượng ra anh đọc một đống yêu cầu đi ké thì mặt sẽ như cái icon kinh điển của skype (facepalm) :LL

Ơ, dưng mà em đọc lại thì bác vẫn tuyển người để đi cùng mà, òa òa, sao từ chối hết các anh em thế ạ?

Hơ, người đi cùng đường thoai mừ, nên mình mới nói là: các bạn hoàn toàn có thể đi mà không cần phụ thuộc vào quyết định của ai đó đâu mà ... Chứ mình đâu có muốn người nào đó bám riết :)) Các bạn tính đi ké cũng được hết, nhưng các bạn phải tự mình thấy vui với cung đường các bạn đã chọn để đi, chứ đi cùng mà các bạn không thấy vui thì mình lấy làm áy náy lắm

Hơ, người đi cùng đường thoai mừ, nên mình mới nói là: các bạn hoàn toàn có thể đi mà không cần phụ thuộc vào quyết định của ai đó đâu mà ... Chứ mình đâu có muốn người nào đó bám riết :)) Các bạn tính đi ké cũng được hết, nhưng các bạn phải tự mình thấy vui với cung đường các bạn đã chọn để đi, chứ đi cùng mà các bạn không thấy vui thì mình lấy làm áy náy lắm

À, cái này ạ, đúng là anh có ý kiến ra sao thì chắc mọi người cũng như em, vẫn đi. Cơ mà có lẽ mọi người cũng thích cung mới nhảy vào anh ạ. Càm ràm thế thôi, chứ nhờ anh nên em cũng làm cái cung của em, bé hơn, thời gian + quãng đường ngắn hơn, nghĩ dưỡng nhiều hơn ... Đa tạ :D

.. Thích ngao du kiểu nhẹ nhàng như thế này :D. Anh em có nhiều điều chia sẻ trong chuyến đi luôn.

Mình sợ là mục đich trong chuyến đi của mình vơi bạn sẽ khác nhau nhiều lắm, nên những điều chia sẻ là rất ít .. Còn bạn nói rằng thích ngao du kiểu nhẹ nhàng như thế này thì cứ vậy mà lên đường thôi, bạn hãy tìm lấy niềm vui cho chính mình trên cung đường bạn chọn đi.
Trân trọng.

@Hachiko: Chắc không đấy? biết đâu được gã chủ thớt này lại nhận ta theo nhỉ, hay chủ thớt có người theo rùi lên đây quăng cung bố cáo với thiên hạ chuyện j đó ...
Hê mà sdt của bạn là j đó?

@ all: Cám ơn các bạn đã quan tâm đến chuyến đi này của mình, mình đi để tìm sự thoải mái trong chính tâm hồn mình nên dễ khắt khe trong việc tìm bạn, khác với những bạn muốn làm nhiều điều hơn thế.
Xin phép dừng tìm bạn tại đây, cám ơn các bạn đã đọc.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,485
190,103
Latest member
Penguin1
Back