What's new

Hoàng su phì mùa lúa chín

[Xin phép Ad và Mod cho em post bài hỏi han tại đây với ạ :) ]
Hi! các bác.
chả là em đang tính sẽ vác con wave chiến lang thang vài hôm vào tầm tháng 9 hoặc tháng 10 sắp tới. Em có nghe và tìm thấy ít thông tin về cung Hoàng Su Phì ngắm lúa chín trên ruộng bậc thang cũng có tý kích thích. :) nên hôm nay em mở box này mong được sự tư vấn của toàn thể các bác về cung này.
Kính mong nhận được sự tư vấn nhiệt tình của các bác đã chạy cung đường này
- em tham khảo được cung: Hoàng Su Phì-Xín Mần-Bắc Hà-Lào Cai-Hà Nội. cung này tầm >800km
- em chưa biết thời gian nào là chính vụ lúa chín ở Hoàng Su Phì: cuối tháng 8 hay cuối tháng 9 hay là giữa tháng 10...và em đi vào thời gian nào là chuẩn bài nhất...?
- nếu em chạy cung này sẽ ngắm lúa chín ở Hoàng Su Phì rồi sau đó chạy Xín Mần-Bắc Hà-Lào Cai; như vậy, sau mục đích chính là vụ lúa chín thì trên chặng đường còn lại em có thể tiếp tục ghé thăm những địa điểm nào từ Xín Mần về Lào Cai?
- Năm ngoái em có chạy Hà Giang ngắm tam giác mạch:Mèo Vạc, Lũng Cú, Đồng Văn nên đợt này sẽ ko chạy lại cung này nữa.
Trên đây là cung đường em mới tham khảo được, mong các bác có những lời khuyên, gợi ý cho em về chuyến đi này với; có thể là chạy HSP trên những con đường khác, ngắm nghía được nhiều đia danh hơn .....
em hiện đang tính toán sẽ đi 4 ngày 3 đêm kinh phí tầm 1tr5-1tr8. em thì có 1 mình thôi, ko đi theo lead nào cả. lên kế hoạch ngày giờ và phương án xong chắc rủ thêm 1-2 người nữa.các bác ai có nhã hứng cung này thì mình cùng join.
Cảm ơn các bác!:)

khộ thân các cụ mợ đi rõ xa mới được ngắm lúc chín. Nhà em quê lúa nên ngắm mái thoải, năm 2 lượt, chán thì thôi, keke :D

khộ thân các cụ mợ đi rõ xa mới được ngắm lúc chín. Nhà em quê lúa nên ngắm mái thoải, năm 2 lượt, chán thì thôi, keke :D

nhà em cũng nông dân trồng lúa đây, năm nào cũng cấy gặt các kiểu. nghe và nhìn ở HSP nó cũng rực rỡ mà chưa thấy nó thực hư ra sao nên là em cũng muốn đóng xe lên đấy phát. với cả chạy đường dài nó cũng có cái thú của nó cụ ạ. hehe

Bạn có thể đi theo cung như thế này :
Otp 1 :
Day 1 : HN - Tuyên Quang -Hoàng Su Phì : Ngủ ở tt Vinh Quang
Day 2 : Hoàng Su Phì - Xín Mần - Bắc Hà : Tối ngủ ở tt Bắc Hà
Day 3 : Bắc Hà - Lào Cai - Sapa - Mù Cang Chải : tối ngủ ở tt Mù
Day 4 : Mù Cang Chải - Hà Nội
Otp 2 :
Day 1 : HN - Yên Bái - Bắc Hà : Tổi ngủ ở tt Bắc Hà
Day 2 : Bắc Hà - Xín Mần - Hoàng Su Phì : Ngủ ở tt Vinh Quang
Day 3 : Hoàng Su Phì - Việt Quang - QL 279 đi Na Hang - Hồ Ba Bể : Tối ngủ nhà sàn ở Hồ Ba Bể
Day 4 : Hồ Ba Bể - Thái Nguyên - Hà Nội :
P/S : với cả 2 Opt này thì thời gian ngắm lúa quá thoải mái luôn :))

Các bạn cho mình hỏi tý xíu! Đoạn bắc hà - xín mần - hoàng su phì đường xá ntn nhỉ? Có đoạn nào bị off-road ko ạ? Thanks all!

Các bạn cho mình hỏi tý xíu! Đoạn bắc hà - xín mần - hoàng su phì đường xá ntn nhỉ? Có đoạn nào bị off-road ko ạ? Thanks all!

Đoạn Bắc Hà - Xín Mần nghe nói khiêng xe suốt, 5km/1h mà chạy. Ai mới đi về cập nhật phát cho anh em nhỉ?

Đoạn Bắc Hà - Xín Mần nghe nói khiêng xe suốt, 5km/1h mà chạy. Ai mới đi về cập nhật phát cho anh em nhỉ?
Bắc Hà - Xín Mần cần gì khiêng xe, đi ngon, thỉnh thoảng có tý đường xấu thôi, ko phải quá xấu đâu.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,578
190,134
Latest member
etaxiprk2
Back