What's new

Hỏi bản đồ đường đi ???

mouse

Phượt tử
Em có dự định cuối tháng này làm chuyến Sơn La - Điện Biên 30/04 >>> 02/05
Nhưng đây là lần đầu tiên e đi phượt ở mấy vùng núi như thế này nên k rõ đường đi lối lại ntn.
Bác nào có những kinh nghiệm đi lại ở mấy vùng này thì chỉ giáo e chút :)
Bản đồ, đường đi, danh lam, địa điểm nên dừng chân, ăn uống cũng như nghỉ ngơi :)
Thanks các bác trước nha :)

Thế phải đi tầm mấy ngày thì mới đi đc hả bác? Có j e còn sắp xếp việc học hành nữa:D
Bác nào có kinh nghiệm đi khu vực này truyền lại cho e chút
Ah mà đi chuyến này em đi xe máy nếu tiết kiệm thì tôn khoảng bao nhiêu các bác nhỉ ?

Thanks các bác trước :D

Last edited:
Thế phải đi tầm mấy ngày thì mới đi đc hả bác? Có j e còn sắp xếp việc học hành nữa:D
Bác nào có kinh nghiệm đi khu vực này truyền lại cho e chút
Ah mà đi chuyến này em đi xe máy nếu tiết kiệm thì tôn khoảng bao nhiêu các bác nhỉ ?

Thanks các bác trước :D

Tôi không biết lịch trình của bác ntn, đi xe máy Hà Nội - Đ.Biên rồi lại về đường cũ à? Nếu như vậy 3 ngày là không kịp, trừ trường hợp tổ chức theo kiểu racing ;) , tức là không có phopto stops or visit gì cả. Hà Nội - Điện Biên ~ 500km, cả đi & về là gần 1000km, tôi nghĩ các bác phượt lão làng cũng phải ngán nữa là bác mới đi lần đầu tiên. Tuy vậy, theo như bac trình bày là còn phải săp xếp việc học hành nữa nên tôi góp ý thế này theo quỹ thời gian hạn hẹp của bác:
- Ngày 1: Hà Nội - Sơn La ~320 km
- Ngày 2: Sơn La - Điện Biên ~180km - chiều tranh thủ tham quan ĐB.
- Ngày 3: Đ. Biên - Lao Cai ~ 300km -> lên tàu evening về Hà Nội, overnight on train (gửi xe máy theo tàu - cái này bác tự tim hiểu thêm, vì có chuyên hình như ko nhận xe máy). Sáng sớm hôm sau về Hà Nội -> vẫn còn thời gian về nhà tắm rửa, ăn sáng rồi đến trường bảo vệ luận án tiến sĩ luôn:))

Đây chỉ là ý kiến của riêng tôi, bác cần tham khảo ở nhiều kênh thông tin nữa mới được.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,710
190,160
Latest member
gamethekings
Back