What's new

[Hỏi đáp] Hỏi cách chuyển bản đồ vệ tinh vào GPS

ngaoop

Phượt tử
Xin chào mọi người!

tôi muốn hỏi cách chuyển bản đồ từ ảnh vệ tinh vào trong máy định vị GPS.
trong phần mềm BASECamp có phần tạo bản đồ ảnh vệ tinh. và đã chuyển thấy có trong thẻ nhớ rồi nhưng không hiển thị ảnh trên màn hình. bạn nào đã từng dùng BASECamp và có kinh nghiệm thì cùng trao đổi được không?

Xin hỏi phần mềm BASE Camp và Garmin có khác nhau gì không? Nên xử dụng cái nào? Mình đang xử dụng Garmin GPS 60.
Cám ơn nhiều.

Basecamp là chiêu bài ve sầu thoát xác từ Mapsource, nhằm tăng tính bảo vệ các map chính gốc (paid & locked) của Garmin. Ngoài ra có một số tính năng như chuyển hình vệ tinh xuống GPS (raster map / tùy model). Với 60Csx thì Basecamp có 1 tác dụng duy nhất: làm cho người dùng bị rắc rồi nhiều hơn.

Bạn Tín cho mình hỏi : Mình rất kém về gps và máy tính nên chỉ dùng gps dẫn đường khi vào những chỗ không thể hỏi đường thôi , khi đó mình dùng Ridewithgps.com để tự vẽ bản đồ (tất nhiên là sẽ kết hợp với vài ba loại bản đồ khác như giao thông , hành chánh ..).Mình dùng 60csx nên thấy bản đồ HN , SG đều đầy đủ trong máy nhưng Nghệ An thì đang thiếu , vậy mình phải làm như thế nào cho nó đủ, lấy phần mềm ở đâu để cài , có mất phí không vậy ? Cảm ơn bạn !

Bạn Tín cho mình hỏi : Mình rất kém về gps và máy tính nên chỉ dùng gps dẫn đường khi vào những chỗ không thể hỏi đường thôi , khi đó mình dùng Ridewithgps.com để tự vẽ bản đồ (tất nhiên là sẽ kết hợp với vài ba loại bản đồ khác như giao thông , hành chánh ..).Mình dùng 60csx nên thấy bản đồ HN , SG đều đầy đủ trong máy nhưng Nghệ An thì đang thiếu , vậy mình phải làm như thế nào cho nó đủ, lấy phần mềm ở đâu để cài , có mất phí không vậy ? Cảm ơn bạn !

Chỉ có một cách là bác gửi tracklog cho em rồi em làm bản đồ cho bác. Lần trước gửi bác bản Nghệ An + full TP. Vinh mà không nghe bác chê bai gì cả, không biết bác có nạp cái đó chưa? Còn đường xá ở KV Nghệ An thì có chỉnh sửa dựa vào bộ track của bác gửi lần trước rồi đó.

Phí thì em chỉ lấy rịu và củ riềng.

p/s: có khi map ở Hà Nội và Sài Gòn không tốt bằng ở Vinh đâu, hé hé.

attachment.php

Nếu vậy mình xài GPS 60 thì không có gì rắc rối hết. He...he, khi nào nhóm đi uống cafê cho mình hóng hớt tí, mình cũng ở gần Bắc Hải
Basecamp là chiêu bài ve sầu thoát xác từ Mapsource, nhằm tăng tính bảo vệ các map chính gốc (paid & locked) của Garmin. Ngoài ra có một số tính năng như chuyển hình vệ tinh xuống GPS (raster map / tùy model). Với 60Csx thì Basecamp có 1 tác dụng duy nhất: làm cho người dùng bị rắc rồi nhiều hơn.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,589
190,138
Latest member
NgoDieu
Back