What's new

[Hỏi đáp] [ Hỏi / Đáp ] Phượt Nam Mỹ

samsonsakata2808

Phượt tử
Xin chào các anh chị !

Em hiện tai đang sống tại Virginia Mỹ đến cuối năm này là em hết hạn Visa và phải về lại Vn . Em muốn làm 1 chuyến phượt xuống nam Mỹ qua Mexico , Brazil , Argentina , Chile .

Cho em hỏi về các thủ tục xin visa ở đấy . Em có cần phải về Vn rồi mới xin visa được hay không hay là tới nước bản địa rồi mới xin visa . Em hỏi 1 thằng Columbia cùng cơ quan nó nỏi em không cần visa mà chỉ cần passport như vậy có đúng hay không ?...

Cám ơn anh chị

Chào bác. Em đang sống ở NYC, Visa Mỹ của em tháng 12 này hết hạn, em xin Visa Brazil tại Lãnh sự Brazil tại NYC. Em vừa đáp máy bay xuống Brazil cách đây ít giờ, bác cứ yên tâm mà đi xin nhá ko tầm phải về VN đâu. Thằng Columbia của bác khác, có thể Brazil và mấy nước kia miễn thị thực cho công dân Columbia, còn công dân VN ko có chính sách đấy, vì Columbia với Brazil nó gần mà, cũng như VN-Lào_Cam miễn cho nhau thôi.
Chúc bác may mắn

Last edited:
Chào bác. Em đang sống ở NYC, Visa Mỹ của em tháng 12 này hết hạn, em xin Visa Brazil tại Lãnh sự Brazil tại NYC. Em vừa đáp máy bay xuống Brazil cách đây ít giờ, bác cứ yên tâm mà đi xin nhá ko tầm phải về VN đâu. Thằng Columbia của bác khác, có thể Brazil và mấy nước kia miễn thị thực cho công dân Columbia, còn công dân VN ko có chính sách đấy, vì Columbia với Brazil nó gần mà, cũng như VN-Lào_Cam miễn cho nhau thôi.
Chúc bác may mắn

Em xin ké bác chủ thớt tí , bác nttd2pdp đang ở New York ạ, tháng 7 này e đến NY tầm 3 ngày , chính xác là 2/7 - 6/7 , bác có host e được vài ngày ko bác ơi, e cũng đang tìm chủ nhà cho host trên Couchsurfing, nhưng nếu có cơ hội gặp các chiến hữu "phượt" thì càng tuyệt. (BB)
Nếu ko host được bác làm tour guide cho e vài ngày hay cà phê cà pháo vòng vòng quán xá cũng vui (beer)

Em ở Nam Mỹ đến tận 15/7 mới về lại NYC.
Sinh viên Việt Nam ở NYC rất đông, bác có thể lên FăceBook tìm hội Sinh Viên Việt Nam - New York, biết đâu lại có người quen :D

Last edited:
Em ở Nam Mỹ đến tận 15/7 mới về lại NYC.
Sinh viên Việt Nam ở NYC rất đông, bác có thể lên FăceBook tìm hội Sinh Viên Việt Nam - New York, biết đâu lại có người quen :D

Hix... tiếc quá thể, thế bác đi chơi vui vẻ hỉ , khi về nhớ chia sẻ kinh nghiệm Nam Mỹ nhé bác , e cũng tính năm sau đi :)

Cảm ơn bác nhiều. Có lẽ vài 3 hôm nữa em sẽ mở 1 2pic nho nhỏ để chia sẻ, mong bác vào ủng hộ.

Last edited:
To Nttd : em vừa đọc topic của bác xong hay thật . Nhưng mà bác ơi cho em hỏi chi phí cho 1 lần xin visa là bao nhiêu . Với lại em muốn đi hết cả cái nam Mỹ thì có khả thi hay không . Em đọc bài viết vè 1 cô bạn đi phuọt theo kiểu vừa di vừa làm vừa kiếm tiền đi tiếp . Em định đi như thế vì em không có nhiều tiền với lại em thích đi như thế để trải nghiệm đc nhiểu hon... Nếu bác thây ok chúng mình kết bạn chia sẻ kinh nghiệm nói chuyện nhá ^^...
To Flying dance : tớ dư dinh di cuoi nam này co thể kéo dài tới 1 năm cậu có đi cùng duo9c o ?

@All: Các bạn xem lại giúp từ bài số 2 tới bài số 6 của topic này. Các bạn có thấy lộn xộn và bị lặp nội dung liên tiếp không? Các bạn chú ý sử dụng chức năng quote một cách hợp lý nhé. Với bài quá gần thì không cần phải quote. Việc trình bày bài viết sáng sủa, dễ đọc sẽ có lợi cho các bạn và cho tất cả các thành viên.

Thông báo này sẽ được gỡ đi sau 48 giờ.

Xin Visa Brazil tại Mỹ, cầm hộ chiếu Việt Nam thì chỉ có 20 đồng thôi bác ạ, rẻ như bèo.
Về cơ bản thì muốn đi hết Brazil một cách tỷ mỉ, kỹ càng cần khoảng 3 tháng, đi hết Nam Mỹ chắc cũng mất đến 1 năm đó. Do chưa đi kiểu vừa đi vừa làm bao giờ nên em ko có kinh nghiệm gì và không biết khuyên bác như nào? Em thích thích làm ra làm, chơi ra chơi hơn, chứ đi chơi mà mắc đi làm thì cũng mệt. Chưa kể tình hình văn hóa xã hội ở đây cũng phức tạp chứ ko đơn giản, ngôn ngữ không nắm được, đi chơi đã khó chứ chưa nói đi làm.

To Flying dance : tớ dư dinh di cuoi nam này co thể kéo dài tới 1 năm cậu có đi cùng duo9c o ?

Hi bác , e ko sure nữa bác ơi. Hiện giờ e đang ở CA bác ạ, giữa năm nay e bắt đầu đi học rùi , muốn nghỉ mà đi dài hơi cả năm e rất khó. Nhưng Nam Mỹ cũng luôn là mơ ước của e , đặc biệt là Brasil , nói chung khi nào bác đi thì cứ post topic lên diễn đàn nhé, e thấy mà hợp với thời gian e dc nghỉ hè nghỉ đông chi đó, join được đoạn nào e đi ngay . (BB)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,468
190,101
Latest member
dabongxoilac365tv
Back