What's new

[Hỏi đáp] [ Hỏi / Đáp ] Phượt Nam Mỹ

NttD : Cho tớ hỏi,trong passport của tớ hạn visa tới tháng 3 năm sau, có nghĩa là nếu tớ đi xuống Brazil thì khi quay về miễn còn trong hạn visa thì tớ vẫn còn quay lai US được phải không? À, với lại cái Vé máy bay hết nhiêu tiền thế cậu?
Flying dance : Ok, co add facebook để tiện liên lạc ok không?

NttD : Cho tớ hỏi,trong passport của tớ hạn visa tới tháng 3 năm sau, có nghĩa là nếu tớ đi xuống Brazil thì khi quay về miễn còn trong hạn visa thì tớ vẫn còn quay lai US được phải không? À, với lại cái Vé máy bay hết nhiêu tiền thế cậu?

OK , facebook mình đây : https://www.facebook.com/flyingdance512

Nhớ nói là bạn trên phuot.com nhé, thường mình ko hay để ý mục add friends trên fb lắm, vì có nhiều đứa teen teen ko biết ở đâu vào add nhiều quá :D.

Last edited by a moderator:
Tất nhiên là nếu còn hạn Visa thì bạn vào Mỹ thoải mái (với điều kiện là visa multiple entry nữa). Nhưng mà tớ khuyên bạn là nên căn về trước 1 tháng để đề phòng mất trắc như trễ chuyến bay, đi lạc hay gì đó, xong về còn có thời gian để đi gia hạn visa nữa chứ.
Vé máy bay của mình mua trước có hơn 1 tháng, lại xuống chỗ khỉ ho cò gáy Brasilia nên hơn 900 đồng 0bama. Bạn mua sớm và đến Sao Paulo hay Rio thì sẽ rẻ hơn.

Flying : Tớ add cậu rồi đó hehe, có thêm bạn cùng chung chí hướng.

Nttd : Tớ đang suy nghĩ về câu nói của cậu, làm ra làm, đi ra đi, chứ đi cái kiểu tới nơi làm kiếm tiền đó thì cũng mệt thiệt. Mình đang trong chương trình internship Mỹ, có nghĩa là nó cho mình 1 năm đi làm tại Mỹ, sau thời gian đó mình phải về Việt Nam và nghe đâu là có thể quay lại Mỹ trong vòng 2 năm. Nhưng mà mình thì lại muốn tiếp tục ở lại Mỹ làm việc và xin jobs tại Hawaii. Cậu có biết cách nào để làm thế không? Thanks cậu.

Last edited by a moderator:

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,184
189,945
Latest member
Karide
Back