What's new

[Chia sẻ] Hồi ký chuyến đi Đồng Tháp - Hà Tiên - Phú Quốc

Mới tham gia phượt, và đây là bài úp đầu tiên. mong các bác ủng hộ, có gì sai sót bỏ qua cho em nó.
Một ngày đẹp trời, vợ bảo: "sau đám cưới mình đi trăng mật ở Phú Quốc đi anh"
nghe có vẻ sung sướng lắm, tuần trăng mật mà phượt thì còn sức đâu mà "chiến" nữa?
haiz, nhưng đành chìu vợ: "ok".
thế là một ngày hè năm 2015, vợ chồng cùng khởi hành 1 chuyến trăng mật Phú Quốc.
chưa 1 lần đi Phú Quốc, nên không biết sẽ đi đường nào tới đó, chỉ hỏi bác google map, bác chỉ:

OK, vậy là đi. Vì ở Rạch giá qua Phú quốc chỉ có tàu cao tốc, đi nhanh nhưng còn con ngựa chiến thì không biết sao, nên alo hỏi, nhận được câu trả lời là có hạn chế xe, thường 1 chuyến chạy như vậy chỉ gửi được mươi chiếc xe, giá lại cao. thế nên quyết định đi đường Hà Tiên, phà Thạnh Thới, gửi dc xe gắn máy, 7 16 29 45c... đều đi được. tới đây thôi, xem độ tò mò của các bác thế nào rùi mới lên những bức ảnh về chuyến đi của mình.

Bạn mới cưới vợ à!! chúc mừng đôi bạn trẻ...chúc mừng bạn có thêm người đi chung trên các cung đường.
Từ nay hành trình sẽ thú vị hơn khi đi cùng nhau...cung khó nhất vẫn là "Cung cuộc đời" hai bạn cố gắng đi hết nhé!

Không hiểu vì sao Mình bị banned nữa? ai giúp mình với, đang định up hình, hjc

Qua một số trục trặc nhỏ. mình trở lại diễn đàn để chia sẽ hết về một chuyến đi. phượt cũng được, tuần trăng mật cũng được, hay cả 2 cũng đúng. Ngày đầu tiên xuất phát từ 5h sáng, đã đặt vé phà Thạnh Thới ra Phú Quốc lúc 9h, vì thời gian đó chỉ có 4 cung giờ là 6h AM, 9h AM, 12h PM và 15h PM. thế là lên đường, nhưng qua long xuyên ăn sáng mà đã gần 7h, nhìn lại là mình còn 1 quãng đường khá xa từ long xuyên tới Hà Tiên, thế là cấm đầu cấm cổ chạy, vận tốc trung bình khoảng 70km/h. tới Tri Tôn hỏi đường thì cũng gần 8h rồi, chạy 1 mạch tới Phà Thạnh Thới lúc đó đã là 8h50ph. hú hồn, Phà chưa rời bến. vào lấy vé, tranh thủ chộp được vài tấm

Mình đi 2 vk ck, giá vé là 185k/người + xe 80k/lượt.

Chiếc Phà to đùng như thế này:

và chỗ để xe gắn máy

bắt đầu lên tàu, với nhiều câu chuyện cũng hay hay và mới đc cảm nhận.
P/s hết hồi 1. hồi sau phân giải.

khi lên Phà Cao Tốc. cảm giác đầu tiên là cảm thấy hơi khó chịu. vì say sóng sao nó kỳ quá trời, cứ lên xuống, chồng chềnh, muốn buồn nôn. lên phà lúc 9h30, mãi gần 12h tàu mới cập bến.

và rồi, đây là Đảo Ngọc Phú Quốc.

Về khách sạn, 2 vợ chồng cũng mệt lả. nhưng cũng tranh thủ ra tắm biển, nhưng sóng biển tại resort to quá, nên chỉ đứng ngắm, không mang máy chụp hình nên k dc bô nào. hjc, mãi đến chiều, tranh thủ ra chợ điêm dinh cậu, gần đó có bở biển tuyệt đẹp, nên cũng tái mái tay chân.
vài pic góp vui

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,626
190,153
Latest member
kientruckhangvinh
Back