What's new

[Hỏi đáp] Hỏi thông tin về Sevilla (TBN) và Venise (Ý)

loria

Phượt tử
Chào cả nhà,
Cuối tháng 8 này mình qua Sevilla (TBN) 4 ngày, sau đó 2 tuần thì qua Ravenna (Ý) 4 ngày. Vì Ravenna ko có sân bay nên mình chủ động transit qua Venise 1 ngày nữa để đi chơi. Mình dự định kết hợp đi chơi ở Sevilla và đặc biệt là Venise, còn Ravenna thì bỏ qua vì thành phố này chắc chả có gì. Mong muốn mọi người chia sẻ thông tin về 2 thành phố này.
1. Các địa điểm nên qua ở Sevilla
2. Nên sắp xếp lịch trình ở Venise thế nào thì hợp lý nhất. Mình chỉ có ngót nghét 1 ngày thôi (Sáng sớm đi tàu từ Ravenna tới, và sáng hôm sau ra sân bay về Paris luôn)
3. Mình định thuê nhà nghỉ ở gần sân bay để sáng hôm sau về Paris cho tiện. Nhưng tối hôm đấy chắc là đi chơi muộn. Không biết là từ gare Venise ra sân bay thì có bus, tram hay phương tiện công cộng nào không?
Cám ơn mọi người.

Đi Sevilla tháng 8 bạn chuẩn bị tinh thần là rất nóng nhé ;) Sevilla ngoài ra thì đẹp vô cùng, thức ăn ngon và rẻ. Người dân cũng rất dễ thương, thoải mái và hiếu khách.
Sevilla thì mình nghĩ nên đi Catedral và Giralda, Reales Alcazares, casa de Pilatos, plaza de Espana (chỗ quay phim Stars Wars)... Nếu bạn muốn tắm biển có thể chạy ù sang Cadix.
Nếu bạn đi Venise ít thời gian vậy thì phải tranh thủ đi ngay nhà thờ San Marco, còn lại thì lượn xung quanh thành phố. Nếu nhiều tiền thì đi thuyền, chọn anh lái thuyền nào đẹp trai biết hát nữa cho lãng mạn hì hì

Ồ, cám ơn Brown Sugar nhé, chủ nhật này mình đi Seville rồi. Mà ở Venise, mình thì chỉ cần cô nào xinh chèo thuyền thôi.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,592
190,141
Latest member
bongdatvme
Back