What's new

Hồi ức Ma Thiên Lãnh bằng hình và video Ver2

Sau máy ngày ê ẩm, hôm nay đã tốt hơn nhiều, thấy chưa có ai mở hồi ức, mình thay mặt mọi người tạo top nhé keke
Nguyên 1 ngày leo đá trèo cây và gặp nhiều đoàn cùng chí hướng, cuối cùng cả nhóm cũng đến được đỉnh núi.
Trên đỉnh có gì nhỉ ?
Chả có “khỉ” gì ngoài mấy thứ mà mình thấy như sau : (không biết ai thấy có gì khác mình thì bổ xung thêm nhá kaka)
Cái láng che sương hôm nào giờ đã xập, tôn thiếp nằm dưới đất tùm lum chỗ.
Gió thổi ù ù, nằm lạnh ngắt, hàm răng đánh “bò cạp” nguyên đêm
Trên đỉnh chả có tí nước gì, khô khăn cỏ cháy
Sáng sớm chẳng thấy mây bay qua đỉnh núi, cũng chẳng chụp được cảnh mặt trời mọc , vì máy dỏm quá chụp màu mặt trời lên không nổi hix hix
……………….
Ấy vậy mà kết quả sau chuyến đi mình lại thu hoạch ngoài mong đợi
Gì thế nhỉ ?
Sau chuyến đi này , mình cảm thấy thương cha mẹ nhiều hơn, có lẽ trong quá trình xuống núi, mình nghe kể những câu chuyện về tình thương cha me và phân tích chúng, trong đó có câu chuyện với tựa đề : “XIN LỖI CHÍNH MÌNH” đã làm cho mình hiểu thêm nhiều điều. Giờ đây mình rất thích nghĩ đến câu : cha mẹ ơi, con yêu cha mẹ nhiều lắm (hí hí). Ngoài ra, sau chuyến đi này mình lại có thêm nhiều người bạn vui nhộn và tốt bụng nữa chứ.
Một chuyến đi thu hoạch ngoài mong đợi.
Còn mọi người thu hoạch gì sau chuyến đi này nhỉ. Hãy kể cho mình nghe với ^_^

Link hình của mình chụp chuyến đi MA THIÊN LÃNH : nhấp chuột vào đây

Video:

Nhấp Chuột Vào đây

Last edited:
Tối thứ Sáu, gần giờ xuất phát, đồ ăn và nước uống được chia đều. Lúa lấy 4,5 lit nước suối, thêm 2 hộp đồ ăn, 1 hộp tăng lực, cái ba lô căng đét ra, không phụ đoàn thêm được kg than nào hết, nhưng trong ba lô có 1 thứ còn quý hơn vàng giữa đường leo.
4,5 lít nước suối mang theo coi như lên đỉnh có cái mà nhắm nháp, chứ lúa thích nước lã hơn :)) Vì ba lô tự dưng nặng thêm 5kg nên sau 1 đoạn, nghe leader "năn nỉ" xách giùm ba lô lúa cũng siêu lòng :LL Xách giùm 1 đoạn thì mọi người cũng phát hiện secret weapon trong ba lô: 1 cái can 5 lit thường dùng đựng rượu, nhưng giờ là nước. Thế là cả đám hè nhau "uống cho nhẹ bớt" =))

Hôm đó có cả ông Chán đủ thứ-nghe nói đi lạc tùm lum-leader nhóm này là chuyên gia đi lạc nhưng phải nhường cho Chán phần đáng chán nhất :D Thêm 1 nhóm thuê anh Bé dẫn đường nữa, nhóm này đi xen lẫn với nhóm mềnh. Lúc đó chỉ biết bước và bước, lát sau nhìn quanh toàn người lạ nhóm kia, lạc nhóm mềnh rùi =)) Theo lời anh Bé thì nhóm mềnh còn ở phía sau, vậy là ngồi nghỉ chung nhóm kia ở đoạn 4/10. Nghỉ thật lâu, tê cả chân mà chẳng thấy đồng đội đâu. Lôi tu huých ra thổi, thổi điếc cả tai nhưng không có hồi âm. Vài đứa nhóm kia nói chen vô: Giờ còn lạc hậu không chơi còi anh ơi, hãy dùng... tiếng thú và húúúhú lên đê :gun Nhóm anh Bé lại lên đường. Ngồi ngay đoạn khó nên đưa tay đẩy phụ hết người này đến người khác, mà nhóm đó... ác, không cho miếng nước nào (nhóm này lòi ra 5 lít nước coi như vàng thì nhóm kia không có "nước trên trời rơi xuống" lấy gì cho :LL) Lúc đó tự dưng nhớ cái ba lô da diết, có nó thì đã "xách ba lô lên và đi" theo nhóm anh Bé rùi :) Nhưng nhớ câu "đừng chết vì ham đi" thì vậy là may :D Đợi lát sau thì cũng thấy nhóm, ba lô và can nước về lại chủ cũ. Cái can 5 lít vét được còn đúng 0,5 lít =))

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
57,018
190,352
Latest member
Laoxaofood
Back