What's new

Hỏi về cung đường đi ngắm hoa Dã Quỳ

huongnguyen_09

Phượt tử
Em đang định đi ngắm Dã Quỳ với cung đường muốn đi qa n~ nơi ntn, các bác có kinh nghiệm cho em xin ý kiến về cung đường và chỉ dẫn, em cảm ơn. Những điểm em muốn dừng chân:
1. Nhà thờ cổ
2. Đồi thông
3. Khu vực có hoa dã quỳ
Các bác chỉ giúp em cung đường đi ntn với nhé! Thanks bros :x

1/ Bạn muốn hỏi đường đi đâu?
2/ Bạn đã tham khảo các box Vùng miền (Bắc Trung Nam) để tìm thông tin chưa?

=> Lưu ý bạn đọc kỹ phần mô tả của Box trước khi mở topic đặt câu hỏi nhé. Đặc biệt là việc tìm hiểu rõ các địa danh mình cần đến đã có thông tin trên Diễn đàn rồi (Có ô "search" đó bạn!)
Vì bạn là thành viên mới nên mình không phạt thẻ gì hết, nhắc nhở sơ sơ thế thôi!

Chúc bạn tìm được các thông tin hữu ích và có chuyến đi vui! :)

Bạn muốn ngắm hoa dã quỳ ở Ba Vì hay Tây Nguyên. Bạn xuất phát từ đâu, Sài Gòn hay Hà Nội. Nếu bạn có ý định ngắm hoa dã quỳ ở Tây Nguyên thì thời điểm này là hợp lý đó bạn. Nếu bạn ở Sài Gòn thì mình thấy có hai ba đoàn đang chuẩn bị đi ngắm ở Đà Lạt ấy, bạn ghi danh đăng ký là xong. Còn bạn muốn về Gia Lai thì ghé qua tham khảo topic của mình trong box " hồi ức những chuyến đi trong nước" có tên"Ruộng bậc thang, hoa dã quỳ và phong cảnh Tây Nguyên". Thông cảm mình viết bằng điện thoại nên không copy link được. Qua đó bạn sẽ nắm bắt được ít nhiều thông tin , và nếu bạn về đây thì PM hoặc phone cho mình. Mình sẽ tư vấn thêm cho bạn trong khả năng của mình. SĐT của mình là:0983778147. Mình tên Thiên.

Dã quỳ - Nhà thờ - Đồi thông thì nhiều khả năng bạn muốn đến Đà Lạt :), đèo Tà Nung trên đường 725 từ Đà Lạt giờ này đang bạt ngàn hoa Dã quỳ

Last edited:
Em đang định đi ngắm Dã Quỳ với cung đường muốn đi qa n~ nơi ntn, các bác có kinh nghiệm cho em xin ý kiến về cung đường và chỉ dẫn, em cảm ơn. Những điểm em muốn dừng chân:
1. Nhà thờ cổ
2. Đồi thông
3. Khu vực có hoa dã quỳ
Các bác chỉ giúp em cung đường đi ntn với nhé! Thanks bros :x

Viết thế này có thánh mới biết là bác ngắm dã quỳ ở đâu mà chỉ đường, dã quỳ ở Miền Bắc thì có ở Ba Vì, Mộc Châu còn ở Tây Nguyên thì bác lên Đà Lạt, bạt ngàn, cả rừng luôn

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
57,077
190,392
Latest member
iwinclubgaming
Back