What's new

[Hỏi đáp] Hỏi về du lịch Hallstatt dịp Noen 22/12 - 01/1

binhpht

Phượt tử
Mình có hơn 1 tuần được nghỉ lễ Noen nên muốn đi vài nước ở Châu Âu, mình định đi Hallstatt vì thấy lên ảnh đẹp, nhưng mà mình còn ngại thời tiết mùa đông, không biết cuối tháng này chỗ này có ảm đạm và chập choạng tối sau 2h chiều không, chính vì yếu tố thời tiết nên mình hơi lăn tăn , bạn nào có kinh nghiệm thì giúp mình với nhé
Mình cảm ơn.

Áo thì cũng giống bên Đức, mùa đông trời tối sớm, khoảng 4h chiều là tối rồi bạn. Nếu đi vào khoảng giáng sinh cho tới tết dương lịch thì cũng sẽ vui vì người ta sẽ trang trí đèn và cây thông để đón Noel, có chợ giáng sinh nữa. Nếu có tuyết rơi nữa thì tuỵêt nhưng mình coi rồi, toàn mưa không à nên hơi chán đó. Nhưng cũng còn tuỳ, biết đâu có sự thay đổi nào đó, mình cũng đang mong bên Đức có tuyết trúng Giáng sinh đây :)
Hallstatt là một làng nhỏ xinh đẹp, mình đã tới đây vào mùa thu năm ngoái, mùa đông thì không biết có đẹp và nhộn nhịp không?

Áo thì cũng giống bên Đức, mùa đông trời tối sớm, khoảng 4h chiều là tối rồi bạn. Nếu đi vào khoảng giáng sinh cho tới tết dương lịch thì cũng sẽ vui vì người ta sẽ trang trí đèn và cây thông để đón Noel, có chợ giáng sinh nữa. Nếu có tuyết rơi nữa thì tuỵêt nhưng mình coi rồi, toàn mưa không à nên hơi chán đó. Nhưng cũng còn tuỳ, biết đâu có sự thay đổi nào đó, mình cũng đang mong bên Đức có tuyết trúng Giáng sinh đây :)
Hallstatt là một làng nhỏ xinh đẹp, mình đã tới đây vào mùa thu năm ngoái, mùa đông thì không biết có đẹp và nhộn nhịp không?
Cảm ơn bạn đã share kinh nghiệm :D mùa đông ở Châu Âu này ảm đạm quá

Mình đang ở gần hallsatt nè bạn. Tuyết thì hôm có hôm không, trời mau tối. Mình cũng tính ghé Hallsatt chơi mà phòng ks quanh đó cao quá huhu hơn 100e/đêm lận. Nghe nói mùa nào cũng đông, toàn tụi tàu ko, thấy mn than phiền tụi tàu qua thăm quan chụp choẹt như chốn không người mặc dù đó vẫn là nơi sinh hoạt của dân địa phương :(

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,485
190,103
Latest member
Penguin1
Back