What's new

[Hỏi đáp] Hỏi về đường vượt núi Chùa Hương !!

Cai banh xe

Phượt thủ
Các cao thủ cho em hỏi về treck ở Chùa Hương ạ !
Chẳng là thế nay, mọi người đều đã từng đi Chùa Hương, em cũng vậy. Nhưng đến động Hương tích rồi sẽ quay ra. Em tò mò muốn đi tiếp xem nó đến đâu. Xem Google map thấy có con đường sang bên kia núi và em muốn đi. Không biết bên kia là chỗ nào, có tuyến xe khách nào không để đỡ phải quay lại. Có ai đã đi cung này xin chỉ giáo. Em muốn đi trong ngày, sợ quay lại không kịp trời tối, không bắt được đò ạ!

Em thì chưa leo cung này nhưng đợt tết em đi cùng gia đình nhìn từ trên cáp treo xuống toàn đá với cây bụi nên em cũng ko thích lắm, nếu bác có dịp treck ở rừng hoặc núi nào cao cao mát mát một tí thì cho em join cùng đoàn luôn với nhé :D

Em thì chưa leo cung này nhưng đợt tết em đi cùng gia đình nhìn từ trên cáp treo xuống toàn đá với cây bụi nên em cũng ko thích lắm, nếu bác có dịp treck ở rừng hoặc núi nào cao cao mát mát một tí thì cho em join cùng đoàn luôn với nhé :D
Đồng chí là ôm hay xế đấy? Nhà tớ chúng nó đang đòi lên núi, bạn có tham gia k? (mình tuyển xế nhiều hơn nhé!). Có thể đi cung trc bạn hỏi mình hoặc đi Phú Thọ. Mình chưa chốt địa điểm

Đồng chí là ôm hay xế đấy? Nhà tớ chúng nó đang đòi lên núi, bạn có tham gia k? (mình tuyển xế nhiều hơn nhé!). Có thể đi cung trc bạn hỏi mình hoặc đi Phú Thọ. Mình chưa chốt địa điểm

Tớ là xế mà, đi một mình chưa có ai ôm cả. Thế đi Phú thọ là điểm nào vậy; đi bao lâu, bao giờ xuất kích??

Đằng sau Hương Tích là Lạc Thủy,Hòa Bình.Có thể đi về Thanh Hà,Kim Bôi hoặc Chi Nê về Phủ Lý.

Bạn Bọ gậy ơi, cụ thể hơn đi! Ví dụ là con đường ấy sẽ đi xuống xã nào, từ động Hương tích đến đó bao xa, hỏi đường thế nào cho chính xác. Chỗ ấy có tuyến buyt nào chạy qua không?

Từ động Hương Tích có 2 đường đi xuống ,những đường này thổ dân họ đi bán hàng hoặc bán các sản vật từ rừng : củ mài,gậy trúc...

Đường 1: Đi từ Hương Tích (cổng chính lối đi xuóng nhà WC) ,đi thẳng băng qua 2 ngọn núi,qua mấy thung lũng là tới xã An Phú -Mỹ Đức.Đường mòn đi tốt .Thời gian mất khoảng 3h.Cảnh vật khá đẹp,qua những thung lũng dân họ trồng nhiều cây ăn quả như : nhãn ,vải,ngô,đu đủ... Đương này tôi đi cách đây đã 10 năm rồi .

Đường 2 : từ Hương Tích ra xã Phú Lão-huyện Lạc Thủy (noiư có quần thể hang động hay gọi là Đầm Đa) . Leo núi mất khoảng 2-3h. Đường này ra chỗ hang Luồn của Đầm Đa. Tôi chưa đi nhưng thấy rất nhiều người đi từ Đầm Đa sang HTích bằng đường này .

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,943
Latest member
3sdecal
Back