What's new

[Hỏi đáp] Hỏi về lịch trình du lịch bụi Hoa Kỳ

Bạn cứ vào mấy trang đó rồi tìm thấy ở đâu rẻ nhất thì book thôi, gọi là rẻ chứ mình chưa bao giờ mua được vé dưới 1000$. Có China Southern air thỉnh thoảng có vé khoảng 960$ đi LA nhưng mình chưa đi hãng đó bao h. Mình search thì thấy orbitz rẻ nhất, nhưng chắc cũng tùy thời điểm.

Có mấy trang như orbitz.com, ebooker.com, avia.vn, kayak.com, airfasttickets.com, ....

Mình cũng mới qua Texas được 2 tuần ,mình hay mua vé của các hãng Mỹ ,lần này đi vé của Korean ... thấy cũng OK
Mua vé nên để ý vì vé rẻ thường có nhiều Stop (rất bất tiện ) ,thà mua đắt lên chút còn hơn .
Các Stop nội địa bạn sẽ phải tìm chuyến bay nối ,nếu có time thì ko sao ,nhiều chuyến time nối ngắn mà mình không rành sân bay là mệt ....

Mình cũng mới qua Texas được 2 tuần ,mình hay mua vé của các hãng Mỹ ,lần này đi vé của Korean ... thấy cũng OK
Mua vé nên để ý vì vé rẻ thường có nhiều Stop (rất bất tiện ) ,thà mua đắt lên chút còn hơn .
Các Stop nội địa bạn sẽ phải tìm chuyến bay nối ,nếu có time thì ko sao ,nhiều chuyến time nối ngắn mà mình không rành sân bay là mệt ....

Mình nghe nói đi máy bay của Korean là thoải mái nhất, lại ít stop. Hồi trước đi China Airlines... Rẻ hơn được $100 mà bay mệt muốn chết. 32h tính cả transit... + 1 đêm ngủ sân bay...

Hôm vừa rồi nối chuyến ở Dallas mải tìm Gate mà tý nữa muộn chuyến .

Hoàng hôn Texas =D

Mình mới làm hành trình về, tuy nhiên là thời gian ngắn, lại sa đà vào ...shopping hơi nhiều ( có chút lý do riêng).

Mình về trưa hôm qua ( 28/5) và hoàn toàn thích nghi ngay được thời gian, ko bị buồn ngủ do lệch múi giờ do trên máy bay "được" ăn và ngủ như heo.

Bang Cali khá rộng lớn, mình ở đó chỉ 4 ngày và may mắn 2 ngày bạn dắt đi khá nhiều nơi nên rất đỡ mất thời gian tìm kiếm di chuyển.
Còn khu vực bờ Đông do tự lái xe và tím kiếm nên khá mất thời gian, nhất là tìm chỗ đậu xe và đi bộ.

Theo mình mùa nào cũng đáng đi cả, nơi nào cũng đi được.

Người Mỹ còn đi du lịch trong nước ầm ầm và cả đời còn chưa đi hết Mỹ nữa, nên quan điểm là đi nơi nào cũng đáng giá cả.

Hôm vừa rồi nối chuyến ở Dallas mải tìm Gate mà tý nữa muộn chuyến .

Hoàng hôn Texas =D
Có vụ này thắc mắc thêm xíu với bác:
Đợt vừa rồi em đi, lúc ra khỏi nước Mỹ chả có đóng dấu gì ráo trọi ( dạng coi như check out khỏi Mỹ ấy) và bạn em y chang.
Về bx hỏi là có lấy tờ giấy gì đó mà bên HQ Mỹ nó kẹp vào PP như kiểu đi Thái không? Em bảo chả có tời giấy nào cả. Bx bảo là bên bx có ông đi hồi tháng 3/2014 bị "quên" không trả tờ giấy ấy, phải gửi lại cho bên Bộ An Ninh nội địa Mỹ bằng thư mới được.

Hình như thủ tục có chút thay đổi phải không bác?

Không có gì đâu bạn ạ, mình cũng có thắc mắc y như bạn không hiểu tại sao Mỹ lại không đóng dấu lúc ra, nhưng có lẽ họ scan hộ chiếu rồi.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,181
189,941
Latest member
Thao10
Back