What's new

[Hỏi đáp] HỎI VỀ THÀNH PHỐ KHẢO CỔ - MRAUK U, MYANMAR?

NhatBo

Storyteller
(Ảnh sưu tầm)
Xin chào mọi người, hiện tại mình đang lên một kế hoạch du lịch sang Myanmar vào năm sau. Mình không tính đi theo lộ trình kinh điển Yangon - Bagan - Mandalay - Inle Lake nữa. Nên mình đang tìm hiểu về một số vùng khác trên xứ sở chùa Vàng. Mình rất hứng thú với địa danh Mrauk U vì nhiều lý do. Mình cũng tìm trong forum mấy bài viết từ thuở xa xưa của các cao nhân nhưng chung quy cũng không có thông tin gì cụ thể ngoài việc biết được có chuyến xe bus đi từ Mandalay đến Mrauk dài gần 20 tiếng.
Nhưng mới đây mình có search lại chuyến bus trên các trang như Myanmarbusticket.com hoặc 12go.asia thì không còn tìm được chuyến xe bus nào từ Bagan hoặc Mandalay đến Mrauk U nữa. Chỉ còn duy nhất 1 chuyến chạy từ Yangon - Mrauk U của hãng xe Aung Thitsar thôi. Mình có 2 điều muốn hỏi, nếu bạn nào có thông tin gì hỗ trợ giúp mình nhé:
1. Nếu bạn nào đã từng đi hoặc có thông tin về chuyến xe nào khác không ạ, vì mình vẫn ưu tiên xuất phát từ Bagan hơn.
2. Hiện tại tình hình bạo loạn ở bang Rakhine của Myanmar giáp biên giới Bangladesh dù có dấu hiệu khá hơn nhưng không biết tình hình như thế nào rồi ạ, liệu có an toàn khi đến Mrauk U vào lúc này không?
Xin cám ơn nhé.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,616
190,146
Latest member
sportifiles
Back