What's new

Hội Xuân dân tộc thiểu số miền Bắc dịp Tết Âm Lịch (08/02 - 13/02/2016)

[đã chốt đoàn]

[ĐÃ CHỐT ĐOÀN!!!]

Tết năm nay lại trốn Sài Gòn, một mình du xuân miền Bắc... nghe nói nên đi Hà Giang dự hội xuân cùng đồng bào dân tộc miền núi rất hay nên mình cũng đang tìm hiểu chứ chưa chốt lịch trình.

Rất mong cả nhà tư vấn giúp các địa điểm và cung đường nên đi mùa lễ Tết này nhé!

Bạn nào cùng cảnh ngộ hay muốn join với tớ thì rất sẵn lòng nha, đi một mình cũng hơi buồn, hì!

Vé máy bay đã book 2 chặng, thời gian hơi ngắn ngủi chỉ có vỏn vẹn 5 ngày thôi hixhix...
Ngày 07/02: SG - HN chuyến 10:25 pm - 12:30 am (Jetstar)
Ngày 13/02: HN - SG chuyến 07:30 am - 09:35 am (Vietjet)

Lịch trình dự tính:
* Ngày 1: bắt xe khách Hà Nội – Hà Giang
* Ngày 2: thuê xe máy đi Quảng Bạ - Yên Minh
* Ngày 3: Lũng Cú - Đồng Văn
* Ngày 4: Mèo Vạc - Bắc Mê - Hà Giang
* Ngày 5: xe khách về lại Hà Nội

http://http://vitalk.vn/threads/don-tet-cung-lo-lo-chai.151941/

Chi phí dự kiến: 5,000,000 (chưa có vé máy bay)

Dự kiến là thế do năm nay đi hành xác hơi nhiều rồi nên cũng muốn nhân dịp này nghỉ ngơi thăm thú ngắm cảnh với lịch trình nhẹ nhàng thôi ạ. Cả nhà PM FB tớ hoặc comment trên này nhé.

Cảm ơn cả nhà!

Last edited:
Re: Hội Xuân dân tộc thiểu số miền Bắc dịp Tết Âm Lịch (08/02 - 13/02/2016)

Hi bạn, có một xế đã mới đặt gạch mềm thôi chứ chưa chốt nên mình sẽ báo lại bạn nhé :D

:) cảm ơn cụ, nhưng em thì ở ngoài Bắc nhé ( NĐ)

Bạn ơi, mình cũng là nữ, đặt gạch mềm nhé. Mình thích đi chậm, nếu bạn vẫn tuyển thành viên cho đoàn thì mình tham gia cùng nhé. Mình có thể vừa xế vừa ôm.
Khanh - 0982 sáu sáu 2189. Mình cũng đang ở SG, hai tuần nữa mới ra HN.

Hi cả nhà, chúng tớ đã có 4 mem nhưng 1 mem vừa hủy show nên bọn tớ tuyển thêm 1 xế tay lái cứng nhé :D thanks cả nhà!

Chào chủ thớt!
Dekep đã ấp ủ từ lâu cái dự án đón tết vùng cao nhiều lần rồi. Dự là năm nay sẽ độc hành, may thấy được người cùng chí hướng.
Cho Depkep đăng ký 1 gạch cứng nhé.
Cụ thể lịch trình để Depkep book vé.

Last edited:

Bạn ơi còn suất nào k? Mình nữ nhưng có thể làm xế được. Nếu còn cho mình tgia với nhé

Bà con ơi, tuyển gấp một ôm đi Hà Giang Tết Âm nhé! Một bạn trong đoàn không hiểu sao không liên lạc được. Bà con nào quan tâm nhào vô gấp nhé. Ưu tiên bạn nào ở Hà Nội vì giờ chắc khó mà book được vé từ SG ạ :(

Hi All,

Em (nam 24 tuổi ở Nam Định) cũng định đi Hà Giang từ 09/02, định lên thành phố Hà Giang rồi thuê xe máy đi. Hiện tại em mới có 1 mình, nếu còn xuất nào em join với nhé :) via email [email protected] or phone 09874030 hai một

Chuyến này có vẻ thử thách gớm :(( bạn trong đoàn lại hủy kèo rồi. Ôi tôi buồn ghê cơ. Bà con nào ở HN muốn đi Hà Giang không về đội của em nhé

Last edited:

Bạn đi cung này mình rất ủng hộ bạn nhưng thật tình mà nói bạn book vé thời gian này giá rát quá, anh em phượt tử miền nam muốn đi lắm cũng phải đắn đo đó( chẳng hạn như mình nè). Mình đã đi cung nay bằng xe tay côn của nhà anh tuấn trọc, không biết bạn đi chưa, nhưng mình thấy nhà xe cầu mè đi tuyến này khá tốt, còn thời gian đi của bạn thì khá là thoải mái theo mình nghĩ vừa đi vừa chơi còn dư khối thời gian, cẩn thận ăn uống ở hà nội không thì năm mới bị xẻo thì hơi buồn hỉ....nếu có cần mình sẽ tư vấn cho bạn, chúc bạn và nhóm có chuyến phượt thật ý nghĩa ngày xuân về.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,485
190,103
Latest member
Penguin1
Back