What's new

[Chia sẻ] Hòn Đá Bạc - chuyến đi nửa ngày

11h đặt chân tới bến xe Cà Mau, ăn vội bữa trưa.
12h ra bến xe phường 7 bắt xe đi Đá Bạc.

Su khi lượn bắt khách chừng nửa tiếng, 12h30 xe chính thức lăn bánh. Bến cuối là bến xe Đá Bạc. Thời gian toàn tuyến chừng tiếng rưỡi, khoảng nửa tiếng có một chuyến, chuyến chót khởi hành từ bến xe Đá Bạc lúc 5h chiều.

Đến bến xe Đá Bạc có thể bắt xe ôm vào khu du lịch DB, khoảng 10 phút xe máy là tới nơi. Vé vào cổng 25k/người. Cho chạy xe máy vào thoải mái.

Đường nối giữa những hòn

Biển Tây là đây. Màu biển đục màu phù sa. Ai có điều kiện thì ngủ ở đây một đêm để ngắm mặt trời lặn nhé.

Đường xá xa xôi đến chỉ để chiêm ngưỡng khung cảnh này đây.

Đường lên miễu thờ Ông (cá Ông). Em đi nhằm khi mùa hoa phượng, nở rực hai bên đường, đẹp lắm. Nghe nói Hải Phòng là thành phố hoa phượng nở. Em chưa tới HP lần nào nhưng hoa phượng CM nở cũng nhiều và đẹp mê hồn luôn.

Đi như chạy do sợ trễ xe về lại CM. 4h30, ra bến xe Đá Bạc, lên kịp chuyến áp chót.

Chuyến xe chỉ có 4 người lớn và 2 đứa nhỏ. Trong lúc xe dừng bắt khách, em tranh thủ nhảy xuống chụp thêm vài tấm.

Miền Tây không còn mấy cầu khỉ nữa nhưng lại mọc lên những cây cầu mới rất đặc trưng. Nhìn kỹ sẽ thấy giữa mặt cầu và đường dẫn không bao giờ liền lạc với nhau.

Woa ... cho ngủ đêm để ngắm mặt trời nữa hả hoangyen ... gần đó có khách sạn hay nhà nghỉ nào không vậy ???

Last edited by a moderator:
woa ... cho ngủ đêm để ngắm mặt trời nữa hả hoangyen ... gần đó có khách sạn hay nhà nghỉ nào không vậy ???

Chỗ này theo mình biết không có gì chơi hết, đã đi cách đây 2 năm. Nếu bạn muốn đi thì nên ra Đất Mũi đã hơn. Chỗ Hòn đá bạc này bán đồ hơi mắc, cảnh quan thì có vẻ sến với mấy bức tượng đặt tùm lum. Nói chung là không có gì đặc biệt hết

Hòn DB chỉ có dáng một số đá là đẹp nhất, ngoài ra nếu chịu khó leo qua bên kia hòn, biển cũng rất đẹp. Buổi tối có một nhà hàng kiêm nhà nghỉ , bạn có thể ngủ đêm lại đây.

cho mình hỏi mình đêm theo lều và thức ăn , ngủ bụi ngoài bãi biển luôn đc ko bạn ?

mình định ngủ bụi ở Hòn Đá Bạc và Hòn Khoai lun ^^

để cố gắng xem sao ! thx bạn nha !

Last edited by a moderator:
Mình không thấy có quy định cấm cắm trại hay ngủ lại ngoài biền. Mình chỉ băng khoăn ở đó có xây dựng khách sạn rồi, có thể người ta sẽ làm khó dễ. Trong trường hợp này phụ thuộc vào tài năn nỉ, thương lượng của bạn. Nói chung cứ sắp xếp ra HDB sớm, nếu việc không thành thì đành quay về Cà mau ngủ thôi.

cho mình hỏi mình đêm theo lều và thức ăn , ngủ bụi ngoài bãi biển luôn đc ko bạn ?

Mình không thấy có quy định cấm cắm trại hay ngủ lại ngoài biền. Mình chỉ băng khoăn ở đó có xây dựng khách sạn rồi, có thể người ta sẽ làm khó dễ. Trong trường hợp này phụ thuộc vào tài năn nỉ, thương lượng của bạn. Nói chung cứ sắp xếp ra HDB sớm, nếu việc không thành thì đành quay về Cà mau ngủ thôi.

Bạn còn phải thương lượng với "phi đoàn tiêm kích U Minh" nữa , theo như Tichuot nói thì chúng nó chẵng sợ soffell đâu.

442 đi tiền trạm vụ này đê he he

Nhà 442 chưa đi chung nhưng riêng bản thân Tichuot đi rồi. Muỗi kinh khủng lắm.

Chắc phải làm lại thêm 1 chuyến nữa vì lúc trước chỉ ở khách sạn chứ chưa mang lều, võng theo.

Nhà 442 đâu vô đây hóng hớt cái nào. Lên rừng xuống biển rồi, về đồng bằng bắt cá, bắt tôm cả nhà ơi (c)

Muỗi thật là to và thật là nhiều, bu phủi không kịp, vội vội vàng vàng lên xe vù thôi. vậy mà dân địa phương nói họ không bị mũi chích.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,945
Latest member
Karide
Back