What's new

[Cung TM] Hòn Tre (Kiên Giang) - Bạc Liêu - Cà Mau (cực Nam tổ quốc) vẫy gọi 28/4 - 1/5

Cung do leader chuyên nghiệp tạo, có tính phí
Hòn Tre (Kiên Giang) - Bạc Liêu - Cà Mau (cực Nam tổ quốc) vẫy gọi 28/4 - 1/5

Vì tiện du lịch vi vu và sôi nổi hơn, mình xin đổi lại lịch trình 5 ngày. Bà con nào ném gạch mềm xin vui lòng ném gạch cứng, ghi rõ ôm xế, số điện thoại nhé
Phương tiện xe máy
Thời gian 5 ngày từ 27/4-1/5

Đề tránh nhàm chán lịch trình cả đi và về sẽ khác nhau:

Lịch trình chuyến đi :
Cung đường đi : HCM (QL1A) – Tiền Giang- Sa Đéc- Long Xuyên– Kiên Giang - Cà Mau
Cung đường về : Cà Mau – Bạc Liêu- Sóc Trăng- Trà Vinh- Bến Tre- Hồ Chí Minh

Ngày 1: Ngày 27-04
Xuất phát tại 7h tại TP. HCM ( HCM- Kiên Giang 250km), ăn sáng dọc đường
HCM- Sa Đéc (12h trưa): 150 km Ăn trưa bằng thịt chuột, mì hủ tiếu nổi tiếng.
Thăm thú hoa cây cảnh làng hoa Tân Quy đông
Sa Đéc- Kiên Giang ( Xuất phát lúc 3h chiều-5h30 chiều):100km Ăn tối lẩu mắm , lẩu rắn. Tối đi cà phê 9 tầng ngắm thành phố Rạch Giá.

Ngày 2: Ngày 28-04:
8h xuất phát đi Hòn Tre :Ăn trưa tại Hòn Tre. Thuê xe máy thăm thú đảo đến Bãi Chén, Đuôi Hà Bá…
4h chiều trở về Kiên Giang, khởi hành đi Cà Mau ( 130km) Tới Cà Mau thuê khách sạn, đi thăm quan Chùa Ông chùa Bà (gần bến tàu rất thiêng), Nghỉ đêm tại Cà Mau. Tối sẽ có chương trình đi dạo đêm, ăn vặt các đặc sản địa phương…

Ngày 3: Ngày 29-04:
Sáng 5h dậy sớm đi Thăm chợ nổi Cà Mau
7-8h sang: Xuất phát từ bến bến tàu phường 7(nằm trên dg Phan Bội Châu - từ tượng đài đường Hùng Vương đi tiếp tới chân cầu Gành Hào (ko qua cầu nhé), phía dưới chân cầu là dg Phan Bội Châu, rẽ trái là đến bến tàu phường 7. Đơn giản nhất là tìm đến dg Phan Bội Châu rồi hỏi người dân)
Đi tàu cao tốc tham quan khu căn cứ rừng đước, tiếp tục lộ trình đến vùng đất Mũi (huyện Ngọc Hiển vùng cực nam tổ quốc), ghé chợ Năm Căn.
Thời gian đi 3h.
Đến chợ đất mũi, thuê xe xe máy( hoặc đi xe ôm) ra mũi Cà Mau nới tọa độ 00 cực nam Việt Nam và Mũi đất Cà Mau., KDL sinh thái Mũi Cà Mau, làng rừng kháng chiến và hệ sinh thái rừng ngập mặn, lên vọng hải đài quan sát toàn cảnh đất Mũi
Về lại Cà Mau, Chuyến 15h . 5h chiều về đến Cà Mau.
Tối 6h: Về lại Bạc Liêu ( 80km), 8 h tối ăn tối ngủ tại Bạc Liêu ăn chơi các địa điểm có thể tham gia được ở buổi tối như nghe Dạ cổ Cao Văn Lầu
Ngày 4: Ngày 30/4 (280 km-8 tiếng)
Sáng tại Bạc Liêu dậy lúc 7h, sẽ ghé qua các địa danh như Biển Nhà Mát, Vườn chim, đồng muối, nhà công tử Bạc Liêu
Sau khi thăm quan xong Bạc Liêu khoảng 11h trưa, tàng tàng về Cù Lao Dung ( Sóc Trăng), Giữa đường ghé thị xã Sóc Trăng tham quan chùa chiền chùa (chùa Đất sét, chùa dơi, chùa Kleng, chùa chén kiểu …) ,tham quan Cù Lao dung.
Tối ngủ tại Trà Vinh

Ngày 5: Ngày 1/5: Tham quan vài địa điểm , thăm quan ao Bà Om, Chùa Âng, chùa Hang.. thăm Biển động. Khoảng 11h trưa xuất phát về HCM
Trà Vinh- HCM: 150km - 4 tiếng. Dự kiến 2-3 h chiều về tới HCM

Chi phí dự kiến: ( bầu thủ quỹ riêng, thu 3 đợt giữa đường đi) Offline: Thu 1 mem: 200k/ không đi không trả lại nhé.( :D)
Ngủ: 400 kìn/ 4 đêm.
Ăn: 550 kìn/ 5 ngày. ( 5 bữa phụ*20=100, 9 bữa chính* 50k=450)
Xăng: 200 kìn/ người [800 km].
Thuê tàu ra cực nam + thuê xe ôm ra cực nam: 120+ 40=160 kìn/người.
Vé tàu cánh ngầm Rạch Giá/ Hòn Tre: 200 kìn/ người 2 chiều
Các loại vé tham quan khác và phí qua phà: 300 kìn/ người
Tổng tiền: Nộp 2000 kìn, thiếu nộp thêm thừa trả lại)
Đăng ký theo họ tên, ôm/xế, SĐT liên lạc nhé

Danh sách đoàn :( Chốt đoàn)

Thu Hoài: 3 slot ôm
Yetoto: 1 xế + 1 ôm
Vạn lý độc hành: 1 xế ( độc hành?)
Hồng Cẩm: 1 ôm
My Quang: 1 xế
Blackman: 1 xế
thaidq: 1 xế
ngochai: 1 xế
vhunter: 1 xế+1 ôm
solix: 1 xế
langthangdibui: 1 ôm
stunie: 1 ôm
Gạch mềm:
yetoto: 1 xế

Chốt là 23/4 offline nhé bà con! Địa điểm offline: 19h30 tại YAOURT TRÁI CÂY DÂU TÂY, 604 Sư VẠn Hạnh – quận 10,
Nickname: [email protected]
SDT: 0937903643

Last edited:
Re: Hòn Tre (Kiên Giang) - Bạc Liêu - Cà Mau (cực Nam tổ quốc) vẫy gọi 28/4 - 1/5

Chủ thớt ơi, sure luôn ngày off đi nhé [Thời gian + Địa điểm] nhé.

Re: Hòn Tre (Kiên Giang) - Bạc Liêu - Cà Mau (cực Nam tổ quốc) vẫy gọi 28/4 - 1/5

Bạn đi xe khách xuống rồi đi xe khách về hả bạn? Vì chắc sẽ không sắp xế trống để chờ bạn nhập đoàn được. Sorry.

Không rõ xuất mềm của bạn là ôm hay xế?

Đã liên lạc tàu đi Hòn Tre, vé chưa tới 200 k/ người cơ. Em đã đặt trước tàu Hiệp An rồi. Nghe bác ý bảo đơn giản lắm không sợ hết vé.
Tại offline thì chỉ thu tạm đặt cọc thôi, em không định thu hết. Lúc đấy sẽ bầu một bạn thủ quỹ cho okie. Trong suốt đoạn đường sẽ thu dần dần, không thu hết vì rủi ro cao.

Xin thông báo đoàn đã đủ mem, các mem không có trong danh sách Offline thì rất tiếc là chủ thớt không thể sắp xếp cho các bạn xế ôm được , do các bạn ôm khá nhiều mà xế thì rải rác. Mình ưu tiên các bạn ôm đăng ký trước và có thể sắp xếp được. Các mem có trong danh sách mình tham gia offline đầy đủ nhé. Các xế chuẩn bị xe cộ để tuần sau lên đường nhé.

Ngoài ra nếu các mem khác muốn tham gia offline cho vui xin mời cùng tham gia nhé.

Chủ thớt ăn chơi dữ mới thấy lên :D

mình nghỉ mấy bạn chưa chốt cứ đi cho vui.biết đâu có thêm xế giờ chót:). hoặc để plan lần sau

Nhóm em hiện có 3 ( hoặc 4) xế, và 3 ôm :D Khởi hành gần như cùng ngày. Em có thể đi off cùng để xem mình nhập nhóm đc ko ạ?

Nhóm em hiện có 3 ( hoặc 4) xế, và 3 ôm :D Khởi hành gần như cùng ngày. Em có thể đi off cùng để xem mình nhập nhóm đc ko ạ?

Nhóm em đi Châu Đốc thì khác cung đường với nhóm này rồi, nếu cần hỏi kinh nghiệm gì thì cứ đến nhé.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,945
Latest member
Karide
Back