What's new

[Hỏi đáp] HOT...xuyên Việt miễn phí (3/2011)

Re: HOT...xuyên Việt miễn phí

Chào cả nhà,

Mình đang làm dự án xuyên Việt vào tháng 2 hoặc tháng 3/2011 - thành viên tham gia miễn phí và được tài trợ 100% + quà tặng nữa, nghe là hấp dẫn rồi - ai tài trợ thì xin tạm giữ bí mật chỉ có khoảng 20 người được tham gia thôi, nội dung sẽ rất hoành tráng, lịch đi thì không khác nhiều lắm so với các chuyến xuyên Việt trong diễn đàn. Nhưng mình đang lo ngại là đi như vậy bao nhiêu ngày là đủ, nếu gọi là xuyên Việt thì cũng tầm 30 ngày, nhưng nếu vậy thì không phải ai cũng tham gia được.

Mọi người ai quan tâm vui lòng giúp mình làm cai survey về thời gian nhé

p/s đảm bảo chuyến đi không mang tính chất thương mại

Cám ơn anh em!

{ mọi người cho mình xin phét nói thật :cậu chủ không xin được tài chợ rồi.}:D(BB)
thôi thì anh, em mình tự tổ trức!

Bạn đi chung với nhóm mình khởi hành vào mùng 6 luôn đi.

Ui, em cứ thấy "xuyên Việt" và "miễn phí" là nhảy vào xem. Nhưng 2 cái đấy có đứng cạnh nhau được ko thì chưa biết :)

Chào các bạn
Theo lịch trình thì tui đưa ra kế hoạch là .... SG - Nha trang - Quy Nhơn - Đà nẵng - Huế - Vinh - HN ( chuyến đi ) thì từ mỗi chặng chúng ta sẽ tham quan vài chổ ...thí dụ ở NT thì nếu đồng ý thì chúng ta đi đảo Vinpearland chơi ...trên đường đi Quy nhơn chúng ta tham quan ghềnh đá dĩa ở Phú yên ....thì tùy vào sự thống nhất của cả đoàn . Sau đó từ HN chúng ta đi 1 vòng Đông Bắc ....xuống Móng cái ngược lên Quãng Ninh - Lạng sơn -Hà Giang - Tuyên quang sau đó lên Lào Cai -Sapa ...nếu kịp chúng ta nhập đoàn leo đỉnh Fanxiphan luôn ...sau đó chúng ta lại đi vòng về Tây Bắc qua Điện Biên xuống Sơn la - Hòa Bình - HN ...tiếp đó chúng ta về Vinh rồi theo đường T. Sơn về SG ...tới đoạn Kontum theo tui nên khám phá luôn đèo Mangden và ngã ba Đông dương . Nay mai tui giở lại bản đồ và đưa ra kế hoạch chi tiết hơn .
Chuyến đi theo tui dự tính là từ 4 tuần đến 6 tuần đó các bạn . Nếu may mắn chúng ta sẽ được dịp thấy tuyết trên Sapa vào chuyến đi này . Nếu các bạn tham gia nhớ chuẩn bị áo ấm nhé . Nếu có chung chí hướng thì có thể chúng ta hẹn gặp nhau ở quán cafe nào đó và bàn bạc cụ thể hơn . Tin từ hôm nay trên Mộc châu đã có băng tuyết

Chào các bạn
Theo lịch trình thì tui đưa ra kế hoạch là .... SG - Nha trang - Quy Nhơn - Đà nẵng - Huế - Vinh - HN ( chuyến đi ) thì từ mỗi chặng chúng ta sẽ tham quan vài chổ ...thí dụ ở NT thì nếu đồng ý thì chúng ta đi đảo Vinpearland chơi ...trên đường đi Quy nhơn chúng ta tham quan ghềnh đá dĩa ở Phú yên ....thì tùy vào sự thống nhất của cả đoàn . Sau đó từ HN chúng ta đi 1 vòng Đông Bắc ....xuống Móng cái ngược lên Quãng Ninh - Lạng sơn -Hà Giang - Tuyên quang sau đó lên Lào Cai -Sapa ...nếu kịp chúng ta nhập đoàn leo đỉnh Fanxiphan luôn ...sau đó chúng ta lại đi vòng về Tây Bắc qua Điện Biên xuống Sơn la - Hòa Bình - HN ...tiếp đó chúng ta về Vinh rồi theo đường T. Sơn về SG ...tới đoạn Kontum theo tui nên khám phá luôn đèo Mangden và ngã ba Đông dương . Nay mai tui giở lại bản đồ và đưa ra kế hoạch chi tiết hơn .
Chuyến đi theo tui dự tính là từ 4 tuần đến 6 tuần đó các bạn . Nếu may mắn chúng ta sẽ được dịp thấy tuyết trên Sapa vào chuyến đi này . Nếu các bạn tham gia nhớ chuẩn bị áo ấm nhé . Nếu có chung chí hướng thì có thể chúng ta hẹn gặp nhau ở quán cafe nào đó và bàn bạc cụ thể hơn . Tin từ hôm nay trên Mộc châu đã có băng tuyết

Vậy bác Tư đề pa hôm mùng 4 Tết ah; nhìn lịch trình bác lên hấp dẫn quá nhưng xuất phát trong Tết cận ngày không biết thu xếp kịp không; nếu được m xin phép đu theo đoàn. m đặt nữa cục gạch ah.
Đoạn đường Trường sơn ko rõ bác đi Đông hay Tây Trường Sơn, nhưng theo m đi Đ/T TS phương tiện xe nhỏ (bình xăng ~ 5, 6l) thì phải cột theo bình xăng phụ nhất là đường Trường Sơn Tây đèo dốc quanh co liên tục nên hao xăng khiếp, m đi năm 2010 duy nhất 1 điểm đổ xăng đoạn gần cuối đường.
ps, phone m 0913 636327 có gì ta cafe bóng bàn thêm bác nhé, thanks

chào xe đạp
Mình khởi hành ngày mùng 6, nếu theo tui biết thì ta nên đi đường Đông TS vì Tây TS đi cặp bên kia dãy núi TS giáp Lào, theo trên bản đồ thì rất ít bản làng, nên lần đầu tui cũng đi theo hướng Đông TS, vì theo đường này thì cũng cách QL1 không xa lắm và có nhiều bản làng hơn . Đi trên đường TS ta nên mang theo bình xăng dự trử, lần đó về gần tới Kontum tui mới đổ xăng . Tui còn nhớ nhất lần leo con dốc đễ lên " mái nhà TS " con dốc đó rất dài, chạy hoài chỉ biết lên dốc và tiếp tục lên dốc , nó giống như con dốc ở Bắc Lào dài mấy chục km, đoạn đường từ Xiengkhoang đi Luongphabang . Mùa này đi thì ta nên ghé qua Khe sanh vì đoạn đường đi Khe sanh rất đẹp.
OK tui sẽ phone cho bạn đễ chúng ta bàn bạc kỹ hơn cho chuyến đi .

Cụ thể về thời gian hơn nhé bạn?
Xuất phát tập trung thì ở SG or HN?
Rất cám ơn ^^
p/s: nếu không có sponsor . chỉ cần time ok thì mh cũng xin book 1 vé^^

Cụ thể về thời gian hơn nhé bạn?
Xuất phát tập trung thì ở SG or HN?
Rất cám ơn ^^
p/s: nếu không có sponsor . chỉ cần time ok thì mh cũng xin book 1 vé^^

Nhóm mình sẽ khởi hành mùng 6 tết, thời gian thì mình nghĩ sẽ đi khoảng 5 tuần, hy vọng bạn có thể đi chung cho vui.

mình đăng ký một vé , mình 29t , có thể làm tài xế thời gian thì thoải mái lúc nào đi cũng được
mình khá năng động yêu thích khám phá , kiến thức văn hóa - địa lý tốt, có khả năng giải quyết các tình huống bất ngờ nên có thể hỗ trợ một phần cho đoàn
[email protected]
YM : thegioithucvat

mình cũng muốn đi chung với Bryan-wong nhưng kinh phí khá eo hẹp nên chỉ có thể đi khi có hỗ trợ hoặc miễn phí

Ra Móng Cái là phải gé thăm Mũi Ngọc đấy nhé vì ngoài ấy đẹp lắm nhìn ra là biển bên TQ nhìn về thấy quê hương mình sao mà xa vời thế tạo cho ta cảm giác chênh vênh khắc khoải ...

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,543
190,114
Latest member
vaota88
Back