What's new

[Hết hạn] HSP-Bắc Hà-Simacai-Mường Khương 11/10-13/10

Cuối tuần này mình đi chợ phiên Bắc Hà và Cán Cấu. Tiện thể la liếm ít tam giác mạch ở cửa khẩu Xín Mần với chút "mùa vàng" còn sót lại ở Hoàng Su Phì. Vừa đc chơi chợ,vừa đc ngắm hoa,ngắm lúa,lại vừa đc offroad đoạn Pha Long-simacai :)) Bên mình có 2 xe full rùi. Cần tuyển thêm 2 xe nữa. Bạn nào có nhã hứng thì join cùng đoàn mình cho vui nhóe :D - ngày 1 (t6 11/10) HN - Vĩnh Phúc - Sơn Dương - Tuyên Quang - Việt Quang - Tân Quang - Vinh Quang (Hoàng Su Phì), 330km ~ 13h
- ngày 2 (12/10) : Vinh Quang - Pố Lung - Cửa Khẩu mốc 5 - Cốc Pài - Lũng Phìn - Simacai - Pha Long - Mường Khương - Bắc Hà, 250km ~ 14h
ngày 3 (13/10) : Bắc Hà - Phố Ràng - Yên Bái - HN, 280km ~ 12h
Kinh phí: 700k xăng xe đổ chung. Thừa trả lại,thiếu đóng thêm.
Sẽ off 1 lần duy nhất vào tối thứ 4 ngày 9/9 ở Hồ quan hệ,đối diện cổng trường quan hệ quốc tế trong Chùa Láng
Mình tên Hương (sn 89 cho dễ xưng hô lun :D )
Sđt: 0949.956.505
https://www.facebook.com/bui.g.trang :L

Last edited by a moderator:
Re: HSP-Bắc Hà-Simacai-Pha Long-Mường Khương 11/9-13/9

Hình như bạn nhầm tháng 10 thành tháng 9. Ngồi hóng xem thế nào đã rồi join sau :)

Bọn mình vừa đi Mường Khương - Pha Long - Simacai - Cán Cấu - Xín Mần - Cốc Pài - Vinh Quang về hôm đầu tháng 9, cho bạn chút lời khuyên này nhé: đoạn dốc Lùng Phìn xấu thế nào thì chắc ai cũng biết rồi, nhưng từ Lùng Phìn đi Lùng Sui - Simacai - Pha Long còn xấu bạo hơn nhiều. Những đoạn này đang được phá núi để mở rộng đường, còn lâu, rất lâu nữa mới xong (đèo Pha Long cũng đang phá núi mở rộng đường). Chân thành khuyên các bạn không nên đi. Các bạn qua Cốc Pài, về Xín Mần, qua Lùng Phìn rồi về Bắc Hà nghỉ ngơi để hôm sau chơi chợ Bắc Hà sẽ tốt hơn. Nếu các bạn cố đi, thì không những chẳng được chợ Cán Cấu mà cũng chẳng được chợ Bắc Hà luôn, thật đấy.
Nhóm mình xuất phát từ TT Mường Khương khoảng 13h30, mãi đến 19h mới chỉ đến được Simacai thôi. Tối đấy nghỉ lại ở Simacai, sáng 7h xuất phát đi Xín Mần mà mãi tận gần 12h mới vượt qua được con dốc Lùng Phìn, khủng khiếp lắm.

Last edited:

Tks a ham vui nhìu nhìu nhóa. Bọn e sẽ lưu í ạ. Chắc bọn e cũng bỏ pha long với chợ cán cấu thôi. Ông anh trong đoàn cũng gàn là đường rất xấu và đang phá núi san đường nhiều :(

Tks a ham vui nhìu nhìu nhóa. Bọn e sẽ lưu í ạ. Chắc bọn e cũng bỏ pha long với chợ cán cấu thôi. Ông anh trong đoàn cũng gàn là đường rất xấu và đang phá núi san đường nhiều :(

Đã bảo mà, chơi bời bên Xín Mần rùi quất đèo Gió về Bắc Hà cho lành, dạo nì ngại offroad lớm :))

hic. vậy là đi từ sáng thứ 6 à bạn :( mình muốn đi mà ko xin nghỉ thứ 6 dc

Bắc Hà - Phố Ràng : 65km ; Phố Ràng - Yên Bái : 115km ; Yên Bái - Hà Nội : 160km ; Tổng 340km

Ngày 1 và 3 coi như toàn chạy xe, ko thăm thú và chụp ảnh đc nhiều vì toàn trên 330km. Ngày 2 đỡ hơn chút cũng 250km, vì thế nếu đi đc 4 ngày là hay nhất

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,637
190,154
Latest member
tranquochuy86
Back