What's new

Huế - Đà Nẵng (16/5 - 20/5)

Mình muốn rủ rê các bạn phượt Huế Đà Nẵng, các bạn cho mình biết ý kiến về lịch trình với nhá. Lịch trình như sau:

15/5/2012 : 19:30 Ra sân bay đi Huế . Tới Huế về KS nghỉ ngơi, dạo phố....
16/5/2012: Tham quan Huế (tự túc hoặc mua tour 1 ngày của The Sinh Cafe: Tối tự do dạo, ăn hàng.
17/5/2012: có thể dạo chợ mua sắm, 10h45 lên xe lửa về Đà Nẵng (có thể ngắm đèo Hải Vân trên đường đi )
18/5/2012: bắt xe bus đi Đà Nẵng - Hội An - Đà Nẵng.
19/5/2012: Bà Nà Hill và tham quan Đà Nẵng.
20/5/2012: tiếp tục khám phá Đà Nẵng. Tối ra sân bay về Sài Gòn.

các bạn cho mình biết giá vé ks ở Huế và địa điểm ăn chơi ở Huế - Đà Nẵng với nhé.

Last edited by a moderator:
Huế thì mình ko biết nhìu vì lần đó đi bị chém quá trời. có mấy ks đẹp lém mà giá trên trời ko ah, ăn ún thì có mấy chỗ bạn mình chỉ ngon lém, để m hỏi lại gùi pm bạn nha. Ở ĐN thì ks j ở số 6 lê Lợi ó (wen mất tên gùi) phòng đẹp, sạch sẽ, cũng gần sông Hàn, có ăn sáng nữa, giá tương đối mềm. ăn thì quán Trần, số 1 lê duẩn, quán đẹp, rẻ mà ngon nữa. nói chung m thik nhất là quán này khi tới ĐN đó, hải sản thì ăn ở quán Bà Thôi,đt hỏi tổng đài địa chỉ họ nói cho.
Còn đi chơi thì m ngi4 nên thuê xe máy đi sẽ thik hơn, đi Bà Nà đg cũng đẹp, đi Hội An bằng xe máy theo đg ven biển đẹp dã man lun đó. Thêm 1 điểm ko nên bỏ wa là bán đảo Sơn Trà, đẹp lém.
nếu có thời gian thì nên ở Hội An 1 hôm để đi Cù lao chàm, đợt đó m đi biển động q\wa' nên ko đi Clc đc, tới h vẫn còn tiếc nah.
Bạn cứ tham khảo, có j m bổ sung thêm.

Viết hoa đầu câu

Last edited by a moderator:
Sao bác ko thuê xe máy đi chơi ở Đà Nẳng ko thú vị hơn xe buýt àh ! KS kim long 51 Điện biên phủ 250N 1 ngày , có cho thuê xe máy , ngay trung tâm , cách sân bay 5 phút chạy xe .vài dòng góp ý
Thân !(beer)

17/5/2012: có thể dạo chợ mua sắm, 10h45 lên xe lửa về Đà Nẵng. Đón xe bus hoặc thuê xe đi Hội An. (bạn nào tư vấn chỗ thuê xe qua đêm rẻ rẻ cho mình với)
18/5/2012: dạo, tham quan Hội An tới trưa về lại Đà Nẵng.

Các bạn tư vấn cho mình có nên đi Bà Nà 1 ngày ko hay chỉ nên đi 1 buổi thôi. Vé Bà Nà có bao gồm trò chơi chưa nhỉ?
Ở Huế đi ăn ở đâu đặc sản mà rẻ vậy nhỉ???

Mình nghỉ là vừa đủ rồi bạn, vi thời gian mình chỉ có 5 ngày thôi mà, nếu muốn đi hết thì chắc phải lâu hơn.
Các bạn cho mình ý kiến về Bà Nà Hill với.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,616
190,146
Latest member
sportifiles
Back