What's new

[Tổng hợp] Huế - free guide, hướng dẫn thông tin cho phượt-er khi đến Huế

Hi phượt-er :)
Mình là Minh Châu, 24 tuổi & hiện đang ở Huế.
Trước đây mình từng tham gia phượt.vn & cũng mở 1 topic làm free guide cho các bạn đến Huế, sau đó vì bận rộn nên mình đã tạm nghỉ. Bây h lại nhớ nên quay lại để được làm free guide cho mọi người ;)
Nếu các bạn chuẩn bị đến Huế để du lịch, phượt, khám phá & cần bất cứ thông tin gì cứ nhắn nhủ mình, mình sẽ giúp đỡ trong khả năng hiểu biết có thể. Ngoài ra, nếu là nữ thì có thể ở lại nhà mình qua đêm. Hi vọng sau này mình có thời gian phượt ở đâu cũng sẽ đc mọi người giúp đỡ, hehee :D
Thông tin liên lạc:
Đt: 0976 223 290 (sms/call từ 9h sáng - 5h chiều)
Facebook: www.facebook.com/tinkerbellhouse.1610 (tên fb: Tóc Tết Huế)
- Lưu ý: fb này các bạn chỉ gửi inbox cho mình thôi vì đây là fb làm việc của mình.
Mail: [email protected]

Cám ơn các bạn đã ghé qua & đọc tin này. Rất vui đc gặp các phượt-er ở Huế :)

Có thể ghép đoàn để chung xe được bạn à, hôm tôi đi hỏi mấy nhân viên ở đó họ bảo thường ngày nào cũng có 1 số khách đi lẻ và họ thường đợi nhau cho đủ người rồi thuê xe lên, giá hôm tháng 2/2014 là 900k/ 1 chuyến khứ hồi trong ngày!

Chủ nhật này mình và bạn gái đi từ Đà Nẵng ra Huế bằng xe của Hạnh Cafe, ai có thông tin chỗ cho thuê xe giá hợp lý ngoài Huế ko nhỉ :D

Chào các bạn, cho mình hỏi ở Huế có địa điểm nào có thể cắm trại ngủ qua đêm (an toàn) được nhỉ? Đầu tháng 8 mình đi xuyên Việt, muốn dựng trại ngủ chứ không thuê nhà nghỉ :D

Hi Tóc Tết Huế!
Mình là Harry!
Cuối tháng 8 này mình sẽ vô Huế từ Đà Nẵng (by moto).
Mình chỉ ở Huế đêm 29 và ngày 30. Đến đầu chiều 30 sẽ chạy xe vòng về ĐN (có qua Lăng Cô).
Lịch trình mình dự định như vầy bạn xem góp ý cho mình với nhé!
12am: Chạy xe từ ĐN lên đèo Hải Vân. (Chắc mất khoảng 1 tiếng nhỉ?)
Dự tính tầm 2-3pm sẽ đến tp Huế nhận phòng ks rồi chạy sang Thiên Mụ đón hoàng hôn. (Hình như hơi sớm). K biết cung đi về phía ấy còn địa điểm nào đáng chú ý nữa không?
Tôi mình đi kiếm gì đó ăn. Chưa biết ăn gì ngoài cơm hến, bún bò cả.
Sáng hôm sau sẽ đi hoàng thành với bia quốc học và trường quốc học.
Buổi chiều trả phòng ks rồi chạy ngược lại ĐN qua Lăng Cô. Thấy bảo ở đây có chợ hải sản rẻ lắm mà cũng chưa google search được!
Bạn chia sẻ thêm cho mình với nhé!
Thank bạn!

ngày 25/08 này gia đình mình 8 người sẽ đến huế chơi 3 ngày các bạn cho mình hỏi ở hotel nào cho thuận tiện đi tham quan và đi bằng phương tiện nào cho thuận tiện cả gia đình?ăn uống ở đâu? vì mình đi tự túc .xin cảm ơn

Hi bạn!
Mình đi Huế-Quảng Bình từ 18-22/09, bạn cho mình hỏi là thời điểm đó ko biết có mưa hay lũ lụt gì hay ko?? Mình lên plan như thế này ko biết có ổn ko, bạn góp ý giúp mình nhé
Ngày 1: đi Bạch Mã (mình định book tour vì nghe nói là phải ghép với 1 travel agent thì nó mới cho vào) chiều về sẽ đi xe khách ra Quảng Bình
Ngày 2: Đi Động Thiên Đường & nghĩa trang Trường Sơn (nếu kịp thì sẽ đi Bãi đá nhảy, biển Nhật Lệ...)
Ngày 3: đi Phong Nha & viếng mộ Đại tướng => quay trở lại Huế
Ngày 4: đi loanh quanh Huế & tối ra sân bay về SG
=> mình đang đắn đo ko biết nên đi Thiên đường & Phong Nha chung 1 ngay hay ko? Vì cả 2 đều phải đi nhiều, sợ đi ko nổi or ko đi kịp trong ngày

Hi bạn!
Mình đi Huế-Quảng Bình từ 18-22/09, bạn cho mình hỏi là thời điểm đó ko biết có mưa hay lũ lụt gì hay ko?? Mình lên plan như thế này ko biết có ổn ko, bạn góp ý giúp mình nhé
Ngày 1: Đi Bạch Mã (mình định book tour vì nghe nói là phải ghép với 1 travel agent thì nó mới cho vào) chiều về sẽ đi xe khách ra Quảng Bình
Ngày 2: Đi Động Thiên Đường & nghĩa trang Trường Sơn (nếu kịp thì sẽ đi Bãi đá nhảy, biển Nhật Lệ...)
Ngày 3: Đi Phong Nha & viếng mộ Đại tướng => quay trở lại Huế
Ngày 4: Đi loanh quanh Huế & tối ra sân bay về SG
=> mình đang đắn đo ko biết nên đi Thiên đường & Phong Nha chung 1 ngay hay ko? Vì cả 2 đều phải đi nhiều, sợ đi ko nổi or ko đi kịp trong ngày

Sau Trung Thu (18-22/09) là mùa mưa ở miền Trung... Nhưng nếu bạn may mắn thì sẽ gặp được những ngày không mưa...
Bạn không thể đi động Thiên Đường và động Phong Nha trong 1 ngày, vì không đủ thời gian và đi không nổi...

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,434
190,080
Latest member
Cuadep
Back