What's new

Huế - Tình yêu của tôi

Status
Not open for further replies.
Chào cả nhà,

30-4 này có bác nào đi Miền Trung thân yêu không (Huế)

Em đang lên kế hoạch đi Huế.

Start: 29/04/2009
End: 3/5/2009

Bác nào biết nhiều về Huế thì có thể comment giúp em chỗ nào đẹp không?

Chi tiết cho hành trình: nếu ai tham gia cùng mình thì ta cùng build lịch trình nhé.

Email: [email protected]

Welcome cả nhà nhé:)

Hi Ban,

Hue thi co song Huong va Nui Ngu, lan dau minh den Hue thi dep vo cung...tinh gio den Hue da may chuc lan khong nho nua thi thay Hue buon........ cung vo cung luon chụp ảnh cho bé ... (chac tai di 1 minh) hehehe.....ban muon thong tin gi ve Hue cu the cu post len minh se noi ban nghe....chuc ban co chuyen kham pha Hue vui ve va lang mang
Than men

Last edited by a moderator:
Ở Huế, ngoài lăng tẩm đền đài bạn nên đi thêm vào các phủ nhỏ ở thôn Vĩ Dạ. Nếu có tâm hồn ăn uống thì không thể bỏ qua hành trình đến Cồn Hến để nếm thử các loại: Cơm hến, cháo hến, bún hến... Ngoài ra còn có bánh Nậm lọc, với lại một món gì đó giống bún nhưng mà sợi to như đầu đũa, quên rùi :D.

Ah há,
Đọc các điểm du lich về Huế mình thấy có Hồ Tịnh Tâm, Lăng Tự Đức, Chùa Thiên Mụ, Tháp Thiên An (?)...
Nghe khá hấp dẫn.

@ Nguyen Hong Son: Có thể tư vấn giúp mình xem nên đi những điểm nào trước không? Lịch của mình khá dài, nên muốn đi thật kỹ...hihi

@ltcd1986: Mình có tâm hồn ăn uống rất cao nhưng khổ nỗi không ăn được đồ cay, không biết ra Huế sẽ thế nào đây, hy vọng sẽ học ăn cay được.

@moonliu: mình biết về Huế khá rõ, các bạn lên lịch trình đi rùi mình góp ý cho. Có vẻ bạn muốn tìm hiểu Huế thật kỹ vì thấy lịch trình của bạn ở Huế khá lâu.

ym: rockbeginer skype: rockbeginer

@rockbeginer: Lịch trình này quả là hơi lâu (vì mình chưa có ai đi cùng cả, nếu có chắc sẽ nhiều trò hơn :) ).

Thật sự mình muốn ở huế 2 ngày đầu và sau đó ra Quảng Bình đi Phong Nha động, Với 2ngày ở Huế trọn vẹn chắc là đủ đúng không?

Chào Moon liu,
Mình cũng ấp ủ dự định đi Huế đợt 30/4 này mà chưa rủ được ai đi cùng. Hay chúng ta thử lên kế hoạch xem thế nào. Mình đã gửi nick vao inbox cua bạn, có gì chúng ta cùng trao đổi nhé.

mình cũng rất thích kế hoạch đi Huế của bạn, nhưng bạn có thể đưa ra lịch trình cụ thể? chi phí để mình cân nhắc được ko? miền bắc mình đi rất nhiều nhưng miền trung lại rất ít nên còn nhiều điều phải xem xét mà :D

bạn nên đến lăng khải định để mở mang tầm mắt về ông vua này nổi tiếng là ăn chơi , ngoài ra còn tiét mục du thuyền sông hương nữa cũng rất hay ,rồi chợ dông ba ,và hãy thử đi qua cây cầu tràng tiền một lần xem,mình thích huế vì người dân và những lăng tẩm nơi đây..chúc bạn có chuyến đi thú vị

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,192
189,949
Latest member
lifecarenutritions
Back