What's new

Hướng dẫn cách tạo Album cá nhân và up ảnh lên server của Phượt

Re: Hướng dẫn cách tạo Album cá nhân và up ảnh lên server của Phượt

Sao mình có 21 bài biết rồi mà vẫn chưa được tạo album mới nhỉ?

Mình tạo được Album nhưng không up ảnh lên được. Mình có coi video hướng dẫn nhưng thấy giao diện không giống. Tại sao vậy? mọi người có thể chỉ giáo cho mình không?

CHo tớ hỏi với, tớ hì hục đọc 2 cái topic về up ản lên diễn đàn. Tớ định viết một bài về Istanbul, thực ra là đã tạo topic mới mấy lần, up ảnh lên Album, nhưng rồi không biết copy ảnh vào bài viết nên lại đóng lại. Tớ thực không biết mình đã viết đủ 25 bài chưa để có thể copy ảnh vào bài viết. Có bạn Mod nào đi qua ngó hộ tớ cái. thanks

Tớ đã bảo bạn Thuỷ là copy cái BB code của ảnh đó, dán vào bài là được mà! :D

Bạn Thuỷ hiện có 48 bài rồi, bạn có thể thấy ở phần thông tin cá nhân được hiển thị phía trên cùng - bên phải mỗi bài viết của bạn ấy.

Bạn Thuỷ cố lên, hí hí !! :L

Theo lời bạn Susu thì mình đã hì hục up ảnh, nhưng mà bạn bảo là cái "BB code" mình chịu không biết là cái code gì. Nhưng mình cũng đã cố gắng dán mọi cái link mình có thể tìm được từ album ảnh. Giờ ảnh của mình bé như cái kẹo, bạn vào "Istanbul và những bức tường gốm" của mình mà xem. Hix... thế giờ mình phải làm gì tiếp???

Mình mở một tài khoản ở photobucket, up ảnh lên đó và copy đường link vào Phượt. Nhưng khoảng 2 tuần nay, cứ vào account của photobucket là bị treo, không up ảnh lên đó được nữa. Liệu có phải mình up quá nhiều ảnh, nên không được phép up nữa không? Nếu muốn xóa bớt ảnh trên photobucket thì làm thế nào? Bạn nào biết chỉ giùm mình với.

@Autum: Mình cũng từng bị một lần như vậy, tài khoản photobucket của mình bị vượt quá giới hạn dung lượng 500M nên không thể đưa thêm ảnh lên được.

Ngoài ra, mỗi tháng photobucket cấp cho mỗi tài khoản của thành viên một băng thông nhất định, nếu số băng thông này bị vượt quá, thì ảnh của bạn sẽ không hiện được. Hiểu nôm na là thế này, ví dụ băng thông trong 1 tháng của bạn là 100M chẳng hạn, thì bạn có thể đưa ảnh lên, xóa ảnh đi bao nhiêu lần cũng được, miễn rằng tổng số dung lượng các file mà bạn đưa lên hoặc xóa đi không quá 100M.

Với trường hợp của bạn, mình nghĩ cách nhanh nhất là bạn tạo một tài khoản photobucket mới và tiếp tục đưa ảnh lên xem sao. Photobucket cho đăng ký không giới hạn các tài khoản, nên bạn cứ làm vài cái để dùng cho tiện. Cái này lỗi thì còn có cái kia.

Chúc bạn thành công!

@PeterPan: cảm ơn nhé!

@Mod: Thiếu cái nút Thanks cũng thấy phức tạp thật.

Bác làm ơn hướng dẫn giùm làm thế nào để upload ảnh lên phần "attachment" để đưa vào bài viết trên Phượt? Em đã tạo đươc album rồi. Em đọc hướng dẫn và thảo luận của các bác nhưng chịu chẳng biết làm thế nào. Bác nào cho em dường link chi tiết hơn với. Em cám ơn nhiều.

Em dùng tài khoản của Picasa mà đưa lên mãi vẫn chưa được...phải nói là ở phượt đưa ảnh phức tạp hơn các forum khác...hoặc là ta phải tạo Album trong đây (những ảnh đó có thể người ta đã có trong các tài khoản ảnh khác, vừa mất công, vừa nặng server, lại chưa kể bạn phải đủ bài viết...) cách copy & paste cũng khá phức tạp...chẳng hạn như của mình từ Picasa sang mà không được...
Thôi nhưng "phép vua" thì phải cố gắng thôi anh em!

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,434
190,081
Latest member
anpham123
Back