What's new

[Chia sẻ] I SEOUL U - Rơi vào trái tim Hàn Quốc ??

Cuối năm mình có 1 chuyến trở lại Hàn Quốc nên trong lúc háo hức đợi đến ngày đi mình mới viết lại đôi chút chuyến đi lần trước của mình :)))
Lúc lên kế hoạch cho chuyến đi mình đã lục tung group Châu Á để nhặt nhạnh tất cả kinh nghiệm của mọi người và plan cực chi tiết. Nhưng đời thì thường không như là mơ nên 50% lịch trình đổ bể hết do ko có kinh nghiệm và sức mình không thể theo nổi :))) (mình sẽ kể chi tiết ở phần sau)

Trước khi đi Hàn thì mình mới chỉ sang thăm người anh em Thái Lan nên cảm giác bước chân đến 1 đất nước phát triển, hiện đại rất mới lạ.

Một chút lá vàng tháng 11 ở Gangnam

Lịch trình và dự kiến chi phí chuyến đi mình sẽ up phía dưới cho các bạn theo dõi. Ngoài ra hãy chờ đợi những câu chuyện lạc đường trên đất Seoul của mình nhé.

Last edited:
Nhìn hình bạn post lại bồi hồi muốn quay lại Hàn Quốc ghê ấy. Lần mình đi là ở Fortune hostel jongno ở con đường phía sau chỗ The An của bạn đó ^^ vì đi Changdeokgung nên có đi ngang qua The An. Mình đi tự túc cũng nhờ đọc bài của bạn Anh Rùa, chị Huyền và bạn daugau. Bạn viết chi tiết và hay lắm đó. Mong là mấy bạn đọc được bài này sẽ tự tin đi tự túc hơn nhé

Nhìn hình bạn post lại bồi hồi muốn quay lại Hàn Quốc ghê ấy. Lần mình đi là ở Fortune hostel jongno ở con đường phía sau chỗ The An của bạn đó ^^ vì đi Changdeokgung nên có đi ngang qua The An. Mình đi tự túc cũng nhờ đọc bài của bạn Anh Rùa, chị Huyền và bạn daugau. Bạn viết chi tiết và hay lắm đó. Mong là mấy bạn đọc được bài này sẽ tự tin đi tự túc hơn nhé
Cảm ơn lời khen của bạn nhé. Mình có dũng khí đi tự túc cũng là nhờ bài viết của chị daugaunhoibo. Học hỏi được nhiều từ mọi người nên cũng muốn chia sẻ lại chút kinh nghiệm của bản thân để tiếp thêm động lực cho các bạn đi sau, chứ thật ra mình ham chơi ko nhớ kĩ được nhiều chi tiết bổ ích để review cho các bạn lắm.

Cám ơn bài viết làm sống lại kỷ niệm đi Seoul của mình năm ngoái. Mình đi đầu tháng 12 khá vắng khách du lịch và lạnh tê tái.
Bạn đi có gặp tuyết rơi ko? Mình dự định lần tới đi mùa xuân với mùa đông cho biết mà tình hình dịch căng quá không biết sang năm có đi được không. Trước thấy mọi người bảo tháng 12 lạnh lắm mà không biết là cảm nhận nó lạnh đến mức độ nào? Đợt tháng 11 mình đi lạnh 9 độ mà cảm giác thì như đầu thu bên mình, ko đến nỗi nào lắm

Bạn đi có gặp tuyết rơi ko? Mình dự định lần tới đi mùa xuân với mùa đông cho biết mà tình hình dịch căng quá không biết sang năm có đi được không. Trước thấy mọi người bảo tháng 12 lạnh lắm mà không biết là cảm nhận nó lạnh đến mức độ nào? Đợt tháng 11 mình đi lạnh 9 độ mà cảm giác thì như đầu thu bên mình, ko đến nỗi nào lắm
Mình chỉ lang thang Seoul, nhiệt độ buổi tối có lúc -5 độ, ban ngày trung bình 0-2 độ, không có tuyết. Lạnh đông cứng chân tay, đi bộ lạnh lắm, chỉ muốn chui xuống tàu điện ngầm cho đỡ lạnh.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,180
189,941
Latest member
Thao10
Back