What's new

Indonesia T7/2009 - cập nhật từ trang 9

Status
Not open for further replies.
Em và đứa bạn vừa book vé đi Indo nhân dịp Air Asia đang sales

Lịch sẽ đi (14/7 - 23/7/2009): Hanoi - Kualar Lumpur - Bali - Lombok - Jakarta - Bogor - Bandung - Borobudur - đi thăm núi lửa ở Bromo - Jakarta - KL - HN

Cụ thể:
1. HN - KUL 09:20 14 Jul
2. KL - Bali 19:00 14 Jul
3. Bali - Jar 09:45 18 Jul
4. Jar - KUL 8:35 23 Jul
5. KUL - HN 16:20 23 Jul

Tổng cộng có 220$/người cho những chặng trên thôi, book nhanh book nhanhhhh. Ai có nhã hứng đi cùng thì xin mời ạ, hai em gái lang thang trên đất Indo kể cũng hơi nguy :D

Tái bút: Cám ơn Đại vương đã book hộ (beer)

Người dân ở Ubud hay gài các loại hoa lên vành khăn, các loại hoa có mùi thơm. Những hạt gạo đính ở trán là sau khi làm lễ. Các bạn có thể tới ngôi đền trên biển và tham gia nghi lễ này, nhớ ủng hộ tiền

Em bé đi học về dọc đường gần cung điện Ubud

Sori bạn Z đờ rim chút. Cho em một chân dập dòm nhé. Đến bao giờ thì chốt danh sách hả chị Rosy? Mà đặt vé thì ntn, em ko có thẻ. Có gì chị pm cho em nhé.

Có một nơi rất nên đi ở Bali là Bảo tàng Bali. Trong này có đầy đủ tư liệu về Bali, đặc biệt là các bộ tranh cổ, có những bộ tranh từ thê kỷ XIV, XV trên vải, trên giấy,...

Ở bên ngoài là những bức tranh tường mô tả cuộc sống của người dân trên đảo khi xưa, có cả nhạc cụ dân tộc. Đừng ngại ngồi gõ thử các loại đàn này, còn nếu thich, có thể nhờ người gác cửa chơi giúp một bản và trò chuyện với anh ta thật lâu. Mọi câu chuyện đều free :p

hí hí, bom nốt mấy cái ảnh cổ động các bạn join đoàn với rosy cho vui roài trả topic lại ngay.

Đây là cảnh từ Cung điện nước ở Yorjarkata - thủ đô nghệ thuật của Indonesia. Cung điện nước ở ngay cạnh chợ chim, và ở quanh là khu làm tranh baltic. Có thể xem cả 3 điểm này trong khoảng 2 tiếng trong thời gian 1 ngày đi chơi Borobudur, Prampanan và city tour.

Các em học sinh hay tới chỗ Cung điện này để chơi, có một con đường ngầm hình mái vòm rất đẹp và mát dành cho các đôi yêu nhau có thể trú ẩn ko ai nhận ra :p.

Đây là cung điện nghe đâu ngày xưa vua của Yorjakarta sống ở đó, giờ vẫn ở đó, chưa chết. Hình ảnh này là các bà cung nữ mang cơm đi hầu đức vua. Cung nữ già dệ, trông rất chán =)) nhưng nếu muốn hiểu hơn lịch sử của Indo thì nên coi

Cuối cùng là cảnh hoàng hôn ở Prampanan

Thôi, trả topic lại cho các bạn! :p

cho tớ góp ý 1 tí:

Theo như chặng mọi người đi là thế nào cũng đi qua Borobodur - Nếu như vậy không có lý do gì mà không đi Yorja (Yorjakarta) vì đó mới là nơi tập trung văn hóa đặc trưng nhất vùng Java.

Nếu muốn đi cả Jarkata nữa thì có khi thế này là hay nhất:
Kul - Jakarta - Bogor - Bandung - Yorja - Borobudur - Surabaya - Cemoro Lawang ->đi thăm núi lửa ở Bromo - Ijen plateau - Bali - Kul - Han.

Vì nếu đi Java thì như thế tiện đường nhất.
Trong hành trình có thêm Kawah Ijen cũng rất đáng đi, nằm giữa Cemoro Lawang (nơi có Bromo- cách đó 200km) và Bali. Như vậy chỉ cần các chuyến xe là xong.

Cám ơn bạn nhé, tại cuống lên đặt, với cả hôm nay mới tha lôi được quyển LP về đọc mới thấy cái lịch tớ đi hơi bị trùng lặp hic

Lẽ ra chỉ cần 4 chặng bay là đủ: HN - KUL khứ hồi, KUL - JAR và Bali - KUL

Đi theo lịch như bạn vẽ là hay nhất đấy (c)

@gianker: ấy ơi ấy muốn đi cùng thì phải book nhanh nhanh chứ hic, giờ này ko biết còn vé rẻ ko nữa

@Z mơ: thank kiu vinamiu chị :L

Cám ơn bạn nhé, tại cuống lên đặt, với cả hôm nay mới tha lôi được quyển LP về đọc mới thấy cái lịch tớ đi hơi bị trùng lặp hic

Lẽ ra chỉ cần 4 chặng bay là đủ: HN - KUL khứ hồi, KUL - JAR và Bali - KUL

Đi theo lịch như bạn vẽ là hay nhất đấy (c)

@gianker: ấy ơi ấy muốn đi cùng thì phải book nhanh nhanh chứ hic, giờ này ko biết còn vé rẻ ko nữa

@Z mơ: thank kiu vinamiu chị :L

Thật ra còn tới t7 năm sau cơ mà, lo gì.

Với lại tớ thấy có khi thiết kế lại chiều về, dũng cảm... bỏ cái vé về từ Jarkarta, mua chiều về từ Bali; phương án 2 là ăn chơi nhẩy lên Garuda, và hi vọng nó an toàn hạ cánh!!!!!!!!!!!(NT)

Tớ đi Bali nói thật là nghỉ ngơi thuần tuý, không di chuyển nhiều nên không biết nhiều địa điểm nhưng thôi để ngày mai rảnh rỗi tớ sẽ ngồi viết lại một bài chỉn chu về Bali phục vụ mọi người. Cuộc sống ở Bali cực kì thanh bình. Ẩm thực cũng hay ho. Tớ đã nghiến răng vào ăn cả cái nhà hàng được mệnh danh là ngon nhất ở đấy nữa. Thôi mai viết.

Tớ đi Bali nói thật là nghỉ ngơi thuần tuý, không di chuyển nhiều nên không biết nhiều địa điểm nhưng thôi để ngày mai rảnh rỗi tớ sẽ ngồi viết lại một bài chỉn chu về Bali phục vụ mọi người. Cuộc sống ở Bali cực kì thanh bình. Ẩm thực cũng hay ho. Tớ đã nghiến răng vào ăn cả cái nhà hàng được mệnh danh là ngon nhất ở đấy nữa. Thôi mai viết.

Hí hí mai viết nhá :L

Tớ vẫn đi theo lịch đã book thôi. Nói chung Indo còn fải quay lại, Sumatra này, Komodo xem rồng này :D, vưn vưn. Đợi khi nào Đông Timor nó miễn visa cho ASEAN với cả giá đi lại rẻ hơn thì lại sang (beer)

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,729
190,162
Latest member
rosymehta
Back