What's new

Istanbul - Nơi Âu Á gặp gỡ

Chào các bác,

E là lính mới, và thực lòng thấy tiếc khi không biết Phượt trước khi em đi chuyên Istanbul vừa rồi.

Đây là 1 thành phố cổ, trên mặt đất và dưới hầm, rất nhiều đền thờ hồi giáo với những lịch sử niên đại... lâu đời....

Điểm e thích nhất ở Istanbul lại không phải mấy thánh đường, mà là một ngọn đồi trên cao của thành phố, tất cả dân du lịch đều đến ngồi đó, tán phét, uống trà đỏ của Thổ và cho chim bồ câu ăn... Khi ngồi ở đó, em làm quen được với các bác khác (chắc cũng là phượt chuyên nghiệp của các nứoc khác thì phải), toàn khoe đi đâu đi đâu... từ Mỹ, Úc, Đức, Hà lan hay đến Philipin, Ấn độ...

Câu chuyện đến Istanbul thực ra cũng là không có chủ đích, do vậy, em mong em sẽ được quay lại và ở lâu hơn, để biết nhiều hơn về thành phố này.

Nếu bác nào đã đi và với giá rẻ (bạn HG đang chào giá 54 triệu cho 9 ngày!!! Hết hồn), nhờ các bác chỉ bảo, và chỉ thêm giúp cách nào từ Istanbul sang được châu âu, như Đức hay Hà lan...

Chân thành cảm ơn và mong được học nhiều từ các bác

Em Tokyo

Ôi, mình cũng muốn một lần đến Instanbul, mình có hai người bạn ở đây, họ bảo nơi đây rất đẹp, làm mình cũng nôn nao đi lắm. Hi vọng là năm sau sẽ đủ tiền đi một tour Châu Âu. Bạn chia sẻ một ít kỉ niệm của mình về Instanbul đi :D

Dạo này mình đang bị đất nước Thổ Nhĩ Kì cuốn hút. Có rất nhiều thứ cần khám phá và có lẽ phải một lần nhìn thấy tận mắt mới có thể hiểu hết được. :)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,540
190,112
Latest member
mksportsxyz
Back