What's new

Jogjakarta - Bromo - Surabaya 2 - 7/9/2010 từ HCMC

Status
Not open for further replies.
Chào các bác,

Em book vé máy bay đi Java vào tháng 9 nhưng vẫn chưa có ai join cùng. Bác nào hứng thú với chuyến đi thì join cùng em nhé.

Vùng đặc biệt Yogyakarta (tiếng Indonesia: Daerah Istimewa Yogyakarta, hay DIY), là một tỉnh của Indonesia trên đảo Java. Đây là tỉnh duy nhất ở Indonesia vẫn còn chính thức được quản lý bằng một tiểu vương: tiểu vương Hadiningrat. Yogyakarta thường được phát âm là Jogjakarta.

Nằm trong tỉnh Yogyakarta, thành phố Yogyakarta là trung tâm của mỹ thuật cổ điển và văn hóa của Java như: batik, ballet, kịch, nhạc, thơ và múa rối.

1/9: khởi hành từ SGN lúc 20.20 bay đến Jakarta lúc 23.25. 6 giờ sáng 2/9 tiếp tục bay đi Yogyakarta

2/9: tham quan Yogyakarta, đi tham quan đền Borobudur and Prambanan nổi tiếng được xây từ thế kỷ 8 và 9; sáng 3/9 tham quan Yogyakarta

Trưa 3/9: đi núi lửa Bromo, mất khoảng 7 giờ ô tô, ngủ tại Bromo để đón mặt trời mọc4/9 . Sau đó đi 2 giờ ô tô đến Surabaya. Có thể ra biển / cảng ở Surabaya chơi.

5/9: Buổi sáng lang thang tham quan Surabaya, chiều bay từ Surabaya về Jakarta. Sau đó, 6/9 bay từ Jakarta về Saigon 16.35 - 19.40

Last edited:
Hi Sushi,

Cám ơn bạn quan tâm đến chuyến đi. Mình mua hết các chặng khoảng 170$. Mình mua từ tháng 2.

Bạn book vé đâu đó hết rồi, mình bây giờ mới bắt đầu kím vé, lỡ ko cùng chuyến bay với bạn chủ topic thì mất vui :)

Tui ở SG nè. Đang cuồng chân mún đi đâu đó nè. Có lẽ sẽ join với bạn. Bạn nói thêm về địa điểm đó được không? Tui have no idea khi nghe tới các địa danh này hix.

các em nên mang thẻ SV quốc tế đi để được giảm giá vào Prabanam và Borobudur nhé.
Ở Yog thuê nhà nghỉ khá rẻ, cứ đến phố Tây Balo Sosrowijayan, Gang I hoặc II, ko cần máy lạnh đâu, tầm này đêm mát rồi. Giá tầm 8$/phòng đôi nhé.
Thuê xe đi cả ngày tầm 40$/12 chỗ, hãng Sosro tour & travel, có cậu chủ rất dễ thương tên là Yayn, mặc cả được và dừng trả hết tiền vội.
tel 085643969666, mail : [email protected]. Cứ nói là các bạn tao (nhóm 8 ng) đi tháng 9/2009 giới thiệu nhé

Phí tham quanBorobudur and Prambanan đã là tầm 13-15$/ pax rồi bạn nhé ( 2 nơi tiền vé tầm 30$)
Ở Yogyakarta bạn hoàn toàn có thể đi tham quan đền Borobudur and Prambanan + Sultan Palace trong vòng 1ngày (nhưng mình có 1 lời khuyên là ko nên đi cái này) cho nên mình thấy bạn nên tính đi thêm vài chỗ nữa đi.

Bác dangkhoaquan ơi, có vẻ như bác có kinh nghiệm, bác có thể giới thiệu anh em vài chỗ nữa cho trọn 1 ngày Borobudur và Prambanan. Cảm ơn bác

Bác dangkhoaquan ơi, có vẻ như bác có kinh nghiệm, bác có thể giới thiệu anh em vài chỗ nữa cho trọn 1 ngày Borobudur và Prambanan. Cảm ơn bác
Hai công trình nói trên đi 1 ngày còn e không đủ time, nên bạn khỏi cần phải tìm các điểm khác làm gì.
Bọn mình đi hai cái này trong 2 ngày đấy

Hai công trình nói trên đi 1 ngày còn e không đủ time, nên bạn khỏi cần phải tìm các điểm khác làm gì.
Bọn mình đi hai cái này trong 2 ngày đấy

Cảm ơn chị Nheva. Tình hình là sắp tới em sẽ có 3 ngày trọn vẹn ở đảo Java. Em muốn vừa đi Jojarkarta và Bromo. Nhờ chị tư vấn là nếu bay từ Jakarta sang Surabaya rồi đi Bromo và từ Bromo sang Jojarkarta có tiện lợi không ạh? Cảm ơn chị nhé

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,594
190,143
Latest member
joneforex
Back