What's new

[Cung TM] Kawasami - Lười và lười - 11h thứ 7 07/4 - 08/4 - 200k(cập nhật lại)

Cung do leader chuyên nghiệp tạo, có tính phí
Status
Not open for further replies.
Kawasami là biển Long Hải với nắng - gió - cát và hải sản tươi rói. Đã ghé Kawasami nhiều lần và yêu cái ...chợ quê Phước Hải cách KDL này 5 phút chạy xe máy ghê đi được. :L
BBO muốn đi tắm biển với Cún, mà quen đi có nhóm rồi, đi 1 mình 2 mẹ con không vui nên mình mở thớt này rủ rê các Phượt lười.
Lịch trình như sau:
- 11 trưa thứ 7: tập trung cổng CV Tao Đàn đường Cách mạng Tháng Tám: xuất phát hướng qua cầu Phú Mỹ đi phà Cát Lái - chợ Bà Rịa - Long Hải - Phước Hải - Kawasami : khoảng 110 km, di chuyển mất khoảng 2,5h -4h tùy tốc độ chạy.:)gun BBO thì hết tầm 4h) : 5h hạ trại tại Kawasami : tắm biển, chuẩn bị chương trình ẩm thực lai rai từ chiều tới khuya.

- Ngày chủ nhật: lười nên ai muốn ngủ ráng, ngủ nướng, ngủ khét gì thì cứ việc ngủ. Bạn nào thức sớm đón bình minh, săn ảnh, tắm biển thì cũng thoải mái. BBO đi chợ Phước Hải thu gom hải sản: cá, mực, tôm ....về tiếp tục nổi lửa lai rai tiếp.

Ăn, uống, ngủ, tắm biển...cho đến 4 hoặc 5h chiều thì nhổ trại, trả lại bình yên cho Kawasami. (BB)

BBO là thích Lười - từ lười đến rất lười, nên các bạn nào cũng muốn có những lúc chỉ cần được lười biếng ngồi ghế bố ngắm biển, nghe gió ru bên tai và nắng ấm áp trên mắt, trên môi và ngủ thì đi cùng BBO nhé.

Nếu các bạn muốn có 1 cuối tuần thong thả, có thời gian yên tĩnh để cân bằng lại bản thân thì chúng ta cùng đi.

Chương trình Kawasami lần này hứa hẹn nhiều trò chơi hấp dẫn.

1 tylist làm việc tại 1 tờ báo có số phát hành cực lớn và uy tín trong giới thời trang trẻ đã xung phong sẽ tư vấn cho các hot boy-hotgirl những shot hình Độc-Đẹp (có thể Đẹp chưa là đỉnh - nhưng Độc thì tylist này bao show là đạt chuẩn Đỉnh đỉnh đỉnh của Độc:LL )

Dự kiến sẽ có thêm nhiều trò chơi và bổ sung âm thanh ánh sáng cho chương trình thêm xôm tụ.

BBO nhận quăng gạch đến 31-3, off chốt đoàn và đóng deposit tối 4-4 tại quán cà phê sắp khai trương của Mis Mơ yêu quý. (beer)

Nếu các bạn có thể đi được từ buổi sáng thứ 7-ngày 7/4 đông, BBO sẽ sắp xếp để khởi hành thành 2 đợt sáng và trưa.

Come on baby. :L

Last edited:
Re: Kawasami - Lười và lười - 11h thứ 7 07/4 - 08/4 - 200k(cập nhật lại)

Mem mới chỉ cần đi theo người dẫn đoàn và tuân theo các quy định về đi đường dài là Ok àh em, ko phóng nhanh, giành đường, vượt ẩu :))

Đi rồi sẽ biết, chẳng cần đến lều để ngủ bao giờ, em ơiiiii :)
kinh nghiệm chay xe xa thì e cung có nhiu ùi, kon cái vụ ngủ ngoài thì lần đầu phải trải nghiệm mới được, phượt mà :))

Chị BBO ui, vui lòng cho em xin ít thông tin về KDL này đi ạ, em tìm trên google thì ko thấy, em muốn hỏi là có thể ra đây thuê lều và những thứ cần thiết khác để tổ chức BBQ vào buổi đêm được ko?
Kawasami là một khu vực tư nhân có không gian rộng, sát bờ biển nhiều cây dương. Bên trong có một số 1 chòi xây có ghế bố biển.
Chi phí ở lại đêm là 50k/1 người nằm ở khu vực Long Hải, Phước Hải cách Khu du lịch Đèo Nước Ngọt tầm 2 cây số, cách chợ Phước Hải 3 cây, Cách Dinh Cô khoãng 4 cây. Gần núi Minh Đạm
Về khoảng thuê lều thì không cần vì có chòi rồi, Còn mượn dụng cụ bếp thì ra nhà hàng hỏi thuê.
Có dịch vụ lửa trại, Có toilet, phòng tắm. Có bảo vệ ban ngày. Ban đêm khóa cổng xe để cũng yên tâm.
Tổ chức ăn chơi nghỉ dưỡng , lười biếng thì tuyệt vời phải không chủ thớt BBO ?
Sáng chịu khó tầm 8 đến 10h ra chợ có hải sản tươi ngon, còn không thì qua cảng cá cách khoãng 10 cây
Bạn còn thắc mắc gì thì hỏi thêm chủ thớt nhá. Chủ thớt chuyên gia lazy ở đây cần thông tin thì chát hay a nô cho chủ thớt .

Hi anh hi chị!

Mấy bữa nay hok vô Phuot, mà em thấy topic của mình cũng chưa đóng bàn nên cho em đăng kí một vé được không ạ? Ôm hay xế gì cũng OK ạ! Kiểu nào em đi cũng được ạ! He he!

Thanks anh chị nhiều nhiều ạ!

Cuối tuần vui vẻ nhé cả nhà.

Hiện nay, danh sách Python đã tổng hợp lại thì Kawasami kì này cũng hứa hẹn sẽ đông vui. Tuy nhiên, các bạn có khi thấy vui vui, quăng gạch rồi lâu quên mất. Chốt đoàn ngày 31/3, nhưgn tới buổi off 4/4 mình mới có danh sách đúng khi các bạn đóng tiền luôn nhé.
Tạm thời, nói 1 cách sơ lược, sẽ có 3 lựa chọn :
- Xuất phát từ tối thứ sáu, ngày 6-4, đi Cần Giờ -Vũng Tàu-Kawasami: chi phí này thêm 170k : chủ trì Caonguyen_dom
- Xuất phát 6 hoặc 7h sáng thứ 7, ngày 7-4, Đi Sài Gòn-Long Sơn-Kawasami : chi phí thêm 20-30k ăn trưa tại Long Sơn: chủ trì : BBO
- Xuất phát 1h trưa đi thẳng ra Kawasami : Long viansun(sau khi ổn định sức khỏe và công việc gia đình :))

Chương trình buổi tối sẽ có 2 gameshows : Kawasami Next Top Model ( Nakeny) và Kawasami Got Talent (Hikarusai) + trò chơi tập thể (Langtucapben và caonguyen_dom) + Midnight Dance Party :)

Các bạn đã quăng gạch cứng, gạch mềm, gạch nung...và hăm he quăng gạch theo dõi mọi thông tin về chuyến đi này trên topic nhé. Sau ngày off toàn đoàn, thống nhất lịch trình, phân chia nhóm, có chương trình cụ thể BBO sẽ PM cho từng bạn. SDT các bạn cung cấp khi thật sự khẩn cấp BBO mới sử dụng thôi. :LL

Menu sẽ được cân đo đong đếm cân nhắc dựa trên số thành viên chốt đoàn, chúng ta sẽ cùng chuẩn bị các bữa như sau: chiều thứ 7, BBQ tối t7, sáng-trưa-chiều ngày chủ nhật. (Tức là chủ nhật các bạn sẽ nổi lửa suốt từ sáng cho đến chiều, cho đến khi nào hết thực phẩm thì dọn trại về , chủ yếu sẽ là hải sản)

BBO đi đây. Hẹn gặp lại sáng thứ 2.

Chà nhìn sơ sơ qua danh sách sao thấy chuyến này giống chuyến phượt lười hồi noel quá. Đợt này ráng phân công chia việc cho tất cả mọi người chị Chủ thớt nhá ! Kẻo laị t đầu tắt mặt tối lu bu với cái bếp thì hỏng cả. Có cần mang theo bánh kem không nhễ. Sinh nhật chủ thớt tặng gì đây ta?

Chị Babyone cho e đăng kí 1 gạch cứng cho e và gạch mềm cho bạn em nhé. Nếu bạn e k đi được cho em 1 đăng ký làm ôm nhé. Thanks chị :L

E chưa biết có rảnh k, có 1 gì dk muộn dc k.
==================================

E chưa biết có rảnh k, có 1 gì dk muộn dc k.
==================================

c31/3 chốt danh sách, ngày 4/4 off toàn đoàn, thu tiền, chia nhóm, nhận xế ôm.

Để thuận tiện trong quá trình di chuyển, chúng ta sẽ chia nhóm, cử trưởng nhóm, dẫn đoàn-chốt đoàn, hỗ trợ nhau trong gameshows.

Về phần hậu cần, bữa tối Thứ 7 + BBQ party sẽ dùng chung toàn đoàn. Các bữa ngày chủ nhật thì BBO sẽ đi chợ chung, thực phẩm sẽ được chia về từng nhóm, mỗi nhóm sẽ là 1 bếp, như vậy sẽ dễ chuẩn bị thực phẩm, nấu nướng và chén nữa. :Dam. Đi Phượt , không phải đi tour nên chúng ta sẽ cùng nhau chuẩn bị và cùng nhau chơi nhé.

Chương trình BBO dự định như sau:
- 17h: tập trung toàn đoàn tại Kawasami, dựng lều trại, chuẩn bị bữa ăn tối.
- 18h: dùng bữa tối: bún nem nướng, thịt bò nướng (rau sống nước mắm)
- 19h30: khởi động Gameshows : Kawasami Next Top Model và Kawasami Got Talent
- 21h-24h : BBQ Party và Midnight Dance Party
- Sau 24h : ai làm nấy biết, Ban tổ chí không takecare nữa. :gun:Dam

Menu BBQ Party:
- Tôm nướng sa tế, mực trứng nướng, xúc xích nướng, salad Nga, trái cây, cháo trắng lá dứa hột vịt muối ăn khuya. (NT)
- Thức uống: nước lọc bình 20l, nước ngọt, bia (No Name tài trợ 2 thùng Zorox), vang đỏ Đà lạt (BBO tài trợ 12 lít), Rượu Áp xăng : 5l (Python)...

Ngày chủ nhật:
- Bữa sáng: Cà phê + bánh mì opla. Bánh mì, trứng, cà phê sẽ giao cho trưởng nhóm.
- 7-9h: Ban tổ chí đi chợ, các thành viên hưởng thụ biển xanh-cát trắng-nắng vàng của bờ biển Long Hải. Kế Bên Kawasami là resort Tropicana Long Hải, có nhiều trò chơi như ca nô dù kéo, lướt ván...
- Từ 9h, sau khi càn quét chợ Phước Hải, hải sản sẽ đổ về trại và chúng ta bắt đầu Phượt "mỏ": cá, mực, bạch tuộc, chem chép, nghêu, sò huyết, vẹm xanh, móng tay, hàu ...Em nào hấp được thì hấp, nướng được thì nướng...Cháo hải sản hoặc cháo cá hoặc bún cá ngừ thơm, tùy chợ. Trái cây.

Ngày chủ nhật không có chương trình hoạt động chung, dành thời gian để lườiiiiiiiiiiiiiiiiiiii(beer)

- 16h: nhổ trại.

Vật dụng cá nhân: lều, túi ngủ, võng, đồ ấm, thuốc cá nhân, kem chống muỗi, kem chống nắng, bikini (nữ), quần siêu nhân (nam), 1 bộ chén (tô), muỗng, đũa, đĩa nhỏ, đèn pin.

Vật dụng nhóm cần thiết:
- 1 bếp gas mini + 3 lon gas, 1 nồi, 1 chảo nhỏ, vỉ nướng trung hoặc lớn, đồ gắp đá để lật đồ nướng, bạt trải.

Cần xế chở đồ: 1 thùng xốp.

Last edited:

No Name tài trợ 2 thùng Zorox, vang đỏ Đà lạt (BBO tài trợ 12 lít), Rượu Áp xăng : 5l (Python)...
.

Sau chuyến ăn nhậu ở Cao Minh về, thấy rượu bữa Noname đem uống thấy ok lắm(c) - uống tới 4h mà vẫn còn muốn uống- sáng dậy không nhức đầu, nên em mạn phép chị BBO đề nghị Noname chuyển tài trợ từ Zorox sang rượu đi...kekeke
(đã đc tài trợ mà còn đòi hỏi ...:T- em chỉ đề nghị thôi nhé :LL không ai đc chém em nhé)

Nghe cũng hợp lý nhỉ,rượu của Noname uống chất lượng thiệt,mà hôm rồi buồn ngủ quá không ngồi với mọi người tới sáng được,thấy buồn ghê :( ,đành hẹn hôm này thức tới sáng vậy :) (sẽ cố gắng và quyết tâm (c))
Cho em hỏi thêm:hôm rồi ở Cao Minh tình hình tăng 2 thế nào?sao ko ai úp hình thế?em ko đi được với mọi người nên ko biết sao,nhưng nghe bà chị em khen quá trời làm em thấy tiếc quá.ai úp hình cho em coi với.

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,540
190,112
Latest member
mksportsxyz
Back