What's new

[Hỏi đáp] Kế Hoạch lộ trình "Đạp Phượt" Sài Gòn - Huế - Hà Nội năm 2015

Re: Kế Hoạch lộ trình "Đạp Phượt" Sài Gòn - Huế - Hà Nội năm 2015

kaka, đã xin là đi hết 1 chặng luôn ý chứ,,, keke, đi luôn đi anh... mai mốt đi công tác xa nước ngoài hết thời gian đi đó kaka...

cho cái lịch trình đi, anh có thể đu theo em

cho cái lịch trình đi, anh có thể đu theo em

Em up lên 4share đó anh, anh download dùm em nhé. Vì ko tài nào chụp lên được. Link ngay trang đầu

Mình là thành viên mới đạp xe, nhưng thấy cũng lên cung khá hay (lên rừng xuống biển) nên có chút góp ý: Những đoạn leo đèo (như ngày 5 trở đi) từ vĩnh hy - đà lạt - nha trang - bmt - phú yên. Nên cộng thêm 1,5-2 ngày dư nữa. Leo đèo biển lên núi thì rất cực, nhưng từ núi xuống biển không đơn giản là đổ dốc đâu.
Mình có đi Đà Lạt-Nha Trang, Bmt-Nha Trang nên cũng biết chút xíu.
Nếu có điều kiện nên leo đèo Cả từ Vạn Giã lên Phú Yên, RẤT ĐẸP, nên đi sao miễn đến đèo lúc trưa (nói đèo Cả thôi chứ bằng phẳng à) nhưng cảnh thì khỏi chê, buổi trưa đi sẽ thấy biển ánh màu xanh như ngọc, bên vách đá bên biển, rồi quẹo phải sang hướng Vũng Rô - đường ven biển (nghe nói đẹp chứ mình chưa có đi) theo mình là đẹp nhất rồi.
Đang tính làm cung giống vậy mà.....vẫn đang cân nhắc và đi tầm sau Tết

Mình là thành viên mới đạp xe, nhưng thấy cũng lên cung khá hay (lên rừng xuống biển) nên có chút góp ý: Những đoạn leo đèo (như ngày 5 trở đi) từ vĩnh hy - đà lạt - nha trang - bmt - phú yên. Nên cộng thêm 1,5-2 ngày dư nữa. Leo đèo biển lên núi thì rất cực, nhưng từ núi xuống biển không đơn giản là đổ dốc đâu.
Mình có đi Đà Lạt-Nha Trang, Bmt-Nha Trang nên cũng biết chút xíu.
Nếu có điều kiện nên leo đèo Cả từ Vạn Giã lên Phú Yên, RẤT ĐẸP, nên đi sao miễn đến đèo lúc trưa (nói đèo Cả thôi chứ bằng phẳng à) nhưng cảnh thì khỏi chê, buổi trưa đi sẽ thấy biển ánh màu xanh như ngọc, bên vách đá bên biển, rồi quẹo phải sang hướng Vũng Rô - đường ven biển (nghe nói đẹp chứ mình chưa có đi) theo mình là đẹp nhất rồi.
Đang tính làm cung giống vậy mà.....vẫn đang cân nhắc và đi tầm sau Tết
Thanks đóng góp của Anh, sẽ nghiên cứu thêm và làm lại cái cung này xem nhóm có đồng ý không hihi

Mình ở HN và đã đạp xe từ Hà Nội -> Cà Mau ( 1/7/2013 - 3/8/2013 )
Hy vọng sẽ giúp ích được cho bạn
Nick facebook mình là: http://facebook.com/visaolac91
Album 1 vài ảnh khi mình đạp tới mỗi tỉnh
https://www.facebook.com/visaolac91...74115775417.1073741833.100000185053344&type=3
Mình đã gửi lời kết bạn hihi. Nhìn tuyệt quá, hy vọng sớm ngày giao luu cùng anh.

Cho anh hỏi, em mua quần đạp xe ở đâu giá 100k vậy, anh cũng tính mua 1 cái :D

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,618
190,149
Latest member
inhopgiaycarton
Back