What's new

Khách sạn ở Úc

eChip

Phượt thủ
Các bạn nào đi rồi xin chia sẽ các khách sạn ở Syd và Mel nhé. Mình search traveloka thì giá thấp nhất 900-1tr VNd 1 đêm rồi. Chắc ở dạng dorm sẽ rẽ hơn mà ko được tự do ^^

Do lịch trình mình thay đổi so với ban đầu là ở ké nhà bà con trong 2 tuần. Nhưng lịch trình mới chỉ ở ké 1 tuần, tuần còn lại mình sẽ đi chung với bạn mình. Cả 2 đều lần đầu đi Úc.

YHA thi quá ok rồi và sạch sẽ nhưng hình như được sử dụng free wifi o dưới sảnh, còn xài trong phòng thi phải trả tiền.

Last edited:
YHA thi quá ok rồi và sạch sẽ nhưng hình như được sử dụng free wifi o dưới sảnh, còn xài trong phòng thi phải trả tiền.

Phần lớn ks bên Úc (Syd/Mel) em thấy bọn nó toàn ghi thế, wifi free trong phòng ít chỗ có lắm.

dự kiến mình đi SYD & MEL vào tháng 7 này, nhưng có người nói là tháng này hơi lạnh ( vì chỉ dịp hè, nhóc nhà mình mới đi được )
vậy có lạnh lắm không khi đi vào dịp này, nhờ các bác tư vấn giúp

dự kiến mình đi SYD & MEL vào tháng 7 này, nhưng có người nói là tháng này hơi lạnh ( vì chỉ dịp hè, nhóc nhà mình mới đi được )

Thời tiết ở Sydney thì còn đỡ chứ Mel thì loạn lắm ạ. Em nghĩ mấy bé đc nghỉ học từ cuối tháng 5 chứ? Nếu đc chị sắp xếp đi tháng 6 thì ok hơn vì tháng 7 luôn là tháng lạnh nhất trong năm. Tuy ko có tuyết nhưng hay có mưa, lâm râm dai dẳng nên khá là âm u. Nếu có gió nữa thì trúng mánh với người sống xứ nóng như chúng ta. Bữa em đi mùa hè, nhiệt độ hơn 20ºC mà mỗi khi có cơn gió thổi qua là lòng tê tái.
Bọn trên Tripadvisor (rất nên lên forum ở đây xem thông tin tư vấn of tụi bản xứ và dân du lịch có kinh nghiệm) nói nên xem trang dự báo thời tiết này trước khi 1-2 tuần đi để mang đồ cho hợp lý. http://www.bom.gov.au/

Lạnh nha b. Syd thì đỡ hơn Melb. Mình thấy Syd nhìu nắng ấm hơn Melb. Melb mùa đông lạnh lắm tại vì khá là gió. Melb thi ban ngày khoảng 15 độ ban đêm cơ 9-10 độ (hoặc thấp hơn). 10-15 độ o Melb nhưng mình thấy còn lạnh hơn 5-10 độ ở 1 số nước khác.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,188
189,947
Latest member
uyen13579
Back