What's new

[Chia sẻ] Khám phá Anh, Scotland bằng xe tự lái 2014

Em chưa đi UK bao giờ, nhưng nghe giang hồ đồn thổi về phong cảnh thiên nhiên tuyệt đẹp của Scotland cùng với việc bị nhiễm máu phượt trên diễn đàn này mấy năm nay nên mùa hè vừa rồi sau khi kiếm được cái giấy mời là liền xin Visa đưa cả nhà sang Anh luôn.
Gửi các bác một số hình ảnh đi Anh, Scotland hè 2014.

Sân bay Gatwick, North Terminal là bến đỗ của VNarline, tương đối xa Trung tâm, nhẽ do VNarline it tiền.
Đã thấy hình ảnh của một đất nước hiện đại, ngăn nắp.

Làm quả ảnh tạm biệt anh VNairline. Dù gì nó cũng đưa mình đến nơi.

Last edited:
Đây có lẽ là đài phát thanh BBC, hay bị các bác nhà mình block đây.

BT Tower (British Telecom) bác medela ạ. Nhà khu Regent Park đó thuê dài hạn đúng là hơn 2k£ 1 tuần. Regent Park là nơi người ta tụ tập đạp xe khỏa thân như báo chí hay đăng.
Taxi và có cả cab hơi khác nhau tí, theo em hiểu thì cab gọi đến báo nơi đi và nơi đến, mình đồng ý thì đi và thường rẻ hơn so với meter taxi. Taxi London tự hào rằng họ trung thực, không chạy vẽ đường, khi em mở Nav Sat trên ĐT lên theo dõi lộ trình (chủ yếu để học nhận biết đường) thì họ rất giận dữ, em phải giải thích thì họ vui vẻ ngay.

BT Tower (British Telecom) bác medela ạ. Nhà khu Regent Park đó thuê dài hạn đúng là hơn 2k£ 1 tuần. Regent Park là nơi người ta tụ tập đạp xe khỏa thân như báo chí hay đăng.
Taxi và có cả cab hơi khác nhau tí, theo em hiểu thì cab gọi đến báo nơi đi và nơi đến, mình đồng ý thì đi và thường rẻ hơn so với meter taxi. Taxi London tự hào rằng họ trung thực, không chạy vẽ đường, khi em mở Nav Sat trên ĐT lên theo dõi lộ trình (chủ yếu để học nhận biết đường) thì họ rất giận dữ, em phải giải thích thì họ vui vẻ ngay.

Cảm ơn bác mnn2005 đã bổ sung, em cũng nhìn thấy chữ BT ở trên tháp.
Em cũng like mạnh xe taxi ở London, nhất là cái chỗ ngồi rất rộng rãi thoải mái và cách biệt.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,616
190,146
Latest member
sportifiles
Back