What's new

[QC] Khám phá đảo ngọc Phú Quốc - Thiên đường cực đẹp

Status
Not open for further replies.
Cho em xin cái địa chỉ nhà hàng với nếu chị nhớ hihi em đang thu gom contact để ra ngoài đó khỏi bỡ ngỡ gì

Cho em xin cái địa chỉ nhà hàng với nếu chị nhớ hihi em đang thu gom contact để ra ngoài đó khỏi bỡ ngỡ gì
CÁC ĐỊA ĐIỂM ĂN NGON

• Quán ăn Quốc Anh: Cách sân bay Phú Quốc chưa đầy 05 phút đi xe, nằm ngay tại trung tâm Đảo Ngọc, trên đường 30/4 – Khu phố I – Thị trấn Dương Đông. Quán phục vụ nhiều đặc sản Phú Quốc như: cơm ghẹ, lầu nấm Tràm và các món điểm tâm: Hủ tíu hải sản, Bún ghẹ, bánh canh chả cá Thu, bánh canh ghẹ chả, Mì khô hải sản.

• Nhà hàng Zen: 30/4 thị trấn Dương Đông. Gọi theo dĩa với các món: gỏi hải sản, cơm hải sản giá khá rẻ từ 35.000 – 45.000 VND/dĩa. Gọi theo phần hoặc con: cá mú, cá mập, cá bớp, tôm, cua ghẹ…

• Nhà hàng Gió Biển: Bãi Mũi Dương – Chuồng Vích – Gành Dầu. Chuyên phục vụ các món ăn hải sản truyền thống tại đảo Phú Quốc. Nhà hàng cũng là nơi tham quan du lịch với bãi cát trắng tuyệt đẹp và hoang sơ của Bắc đảo.

• Nhà hàng Việt Xưa: Hùng Vương – Dương Đông – Phú Quốc. Bên cạnh hải sản của đảo Phú Quốc, nhà hàng Việt Xưa còn có những món ăn đặc trưng như tôm hấp nước dừa, gỏi xoài xanh hải sản, mực chiên giòn xốc trứng muối, gỏi cá trích…

Chị muốn đi nhà hàng thì em cho chị 2 contact nè:
• Nhà hàng Làng Chài Hàm Ninh ( ấp Rạch Hàm, trung tâm Hàm Ninh)
• Quán Kim Cương để ăn trưa, thưởng thức các món ăn hải sản tươi sống và bán hải sản khô. ĐT: (077) 3849978.

taxi ngoài Phú Quốc có dễ đón không anh chị? Giá chắc cũng bằng trong tphcm nhỉ

taxi ngoài Phú Quốc có dễ đón không anh chị? Giá chắc cũng bằng trong tphcm nhỉ

Taxi thì cũng 12k 1km thôi chứ có khác gì đâu, chỉ có điều đi thì chú ý tí có thể bị gian lận thời gian lắm :)

Taxi thì cũng 12k 1km thôi chứ có khác gì đâu, chỉ có điều đi thì chú ý tí có thể bị gian lận thời gian lắm :)

Ra Phú Quốc thì thuê xe đi chị, đừng đi taxi. Đi xe thuê vui hơn mà, thuê xe máy khoảng 30.000 VND/giờ, 120.000 – 150.000 VND/ngày, không bao gồm xăng (khu vực đường Trần Hưng Đạo có rất nhiều điểm cho thuê xe máy. Lưu ý khi tham quan Phú Quốc: đoạn đường An Thới – Hàm Ninh – Dương Đông là đườmg nhựa nhưng rất hẹp, có xe lớn nhớ chạy sát lề. Bạn nên đem theo bằng lái xe đề phòng cảnh sát giao thông.

Ra Phú Quốc thì thuê xe đi chị, đừng đi taxi. Đi xe thuê vui hơn mà, thuê xe máy khoảng 30.000 VND/giờ, 120.000 – 150.000 VND/ngày, không bao gồm xăng (khu vực đường Trần Hưng Đạo có rất nhiều điểm cho thuê xe máy. Lưu ý khi tham quan Phú Quốc: đoạn đường An Thới – Hàm Ninh – Dương Đông là đườmg nhựa nhưng rất hẹp, có xe lớn nhớ chạy sát lề. Bạn nên đem theo bằng lái xe đề phòng cảnh sát giao thông.

Đi xe thuê mà còn bị cảnh sát giao thông hốt thì phải làm thế nào :)) lúc đó ở ngoài đấy luôn quá, đi tour mà kẹt chuyện này thì hơi đắng đó :(

Đi xe thuê mà còn bị cảnh sát giao thông hốt thì phải làm thế nào :)) lúc đó ở ngoài đấy luôn quá, đi tour mà kẹt chuyện này thì hơi đắng đó :(

hehe bị cảnh sát giao thông hốt thì đút tiền là đi được rồi lo gì, đi tour chi thế bác, giờ bác gom review rồi noted lại. Xách balo lên và đi thôi chứ book tour thì còn gì là trải nghiệm nữa, tự đi tự khám phá thấy vui và ý nghĩa hơn nhiều

hehe bị cảnh sát giao thông hốt thì đút tiền là đi được rồi lo gì, đi tour chi thế bác, giờ bác gom review rồi noted lại. Xách balo lên và đi thôi chứ book tour thì còn gì là trải nghiệm nữa, tự đi tự khám phá thấy vui và ý nghĩa hơn nhiều

Bạn này nói chí lý, đã vào dân phượt thì đừng nói là book tour nữa nhé hehe tự túc hết đi bác

Em chưa có kinh nghiệm đi phượt, gia đình em cũng không tán thành con gái đi phượt như thế này, ít ra cũng phải kiếm dịch vụ du lịch nào tốt nhất hổ trợ chứ không thì gia đình không cho đi ạ (NO)

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,451
190,094
Latest member
chikoru
Back