What's new

[Đã đi] Khám phá miền Tây sông nước từ 1/9 - 4/9/11

Tình hình là sau chuyến đi miền Trung nắng gió, các mems nhà mình đều like mạnh miền trong và hào hứng muốn khám phá tiếp miền Tây sông nước nên em và Hip đã set up một kế hoạch đi miền Tây dịp 2/9.
Lịch trình tạm thời như sau:
Tối 31/8: Bay HN – SG, nghỉ đêm SG
Ngày 1/9 : SG - Đồng Tháp - Cần Thơ ( nghỉ đêm Cần Thơ )
Thăm làng hoa Sa Đéc, chèo xuồng lang thang rừng tràm, đêm ra bến Ninh Kiều chơi
Ngày 2/9 : Cần Thơ - Vĩnh Long ( nghỉ đêm Vĩnh Long )
Đi chợ nổi Cái Răng, khu du lịch sinh thái Mỹ Khánh, vườn lan, vườn cò Bằng Lăng..
Ngắm cầu Mỹ Thuận, vào miệt vườn.
Ngày 3/9 : Vĩnh Long - Bến Tre - SG ( có thể tạt qua Tiền giang 1 tí nếu có đủ time)
Vào vườn chôm chôm (không biết là đầu tháng 9 có chôm chôm chưa nhỉ), lang thang thăm thị xã, thăm nhà thờ La Mã Bến Tre
Ngày 4/9: Lang thang tham thú và chơi bời tại SG, tối bay về HN.
Dựu trù chi phí total: 4 – 5tr
Những thành viên đã sure và book vé
1. Capri86
2. Chiến
3. Huongxoxocool
4. Meolangthang
5. Khánh Thảo (bạn Hip)
6. Hoàng Hà (bạn Hip)

Ku Vinh bị dính file đính kèm nên đã đặt vé ở Lăng Bác :d
Autum thì đang dập dòm (không có autum đi thì bùn chit, chị autum cố đi nhá)
Vì kinh nghiệm đi miền Tây chưa có nên mong các phuoter chỉ giáo và tư vấn thêm về lịch trình cũng như bạn nào cùng chí hướng thì join cùng nhóm nhé.

Yahoo: phamthuthao_acat

Last edited:
Re: Khám phá miền Tây sông nước từ 1/9 - 4/9

Thảo nhùn xem lại khoảng cách giữa mấy nơi đi lại nhé, nếu cách xa nhau quá thì nên xem lại lịch trình, vì lần đầu tiên đi nên mình không thích đi kiểu đếm số lượng :D.

Hương nó còn đang tính máu mê đi oto đêm vào tận Cà Mau nì :d. Cứ tạm để thế, time còn dài.
Mềnh đi mỗi tỉnh 1 ngày là ok nhỉ, tớ là tớ vẫn vote đi mấy tỉnh gần gần thì xe máy cho sướng ;))

Mỗi tỉnh 1 ngày là oke nếu như khoảng cách giữa các tỉnh k quá xa nhau he he, đi xe máy cũng dc nhưng đồ đạc cũng hơi bị nhiều á. Mình nghĩ là đi gần gần mấy tỉnh thui, nghe đồn khu Đại Nam ở Binh Dương khá đẹp, ngày 4/9 có 3 lựa chọn 1 là vào Đại Nam chơi, 2 là đi loanh quanh Sì Gòn :),3 là free day đi gặp bạn bè ... tùy :D

Tháng 9 xa quá :), mình xin phép theo dõi lịch trình dự kiến của đoàn bạn để bổ xung cho plan của mình trong tháng 9 tới.
Có thông tin đầy đủ mình cũng làm một tour 4 ngày miền tây, nhưng fượt bằng xe máy.

Thảo điên, Híp hâm, đi về mà ko mua quà thì............ ;))
Còn 4 tháng lận, hay mình cũng bỏ mặc file để đi nhở, hix

@ So_lonely: Có 1-2 bạn nữa cũng muốn join nhưng chưa chốt được là có bị vướng gì ko, đầu tháng 8 các bạn ý cũng mới quyết định được. Thế nên so_lonely cứ theo dõi nhé ^^. Về phần mình thì cũng hơi bị liều vì tuy là ngày nghỉ lễ nhưng dịp đó công ty mình thường rất bận không biết có nghỉ được không? Nhưng book vé sớm thì lại dc rẻ hơn với lại làm cái mốc để ngóng trông nữa hi hi :D
@ Shjne: Cái này tùy tâm, bỏ thì thương mà vương thì tội á :))> Dưng mờ ko đi dc mình nghĩ có khối kẻ đang tự đấm đầu :p

Hí hí, đang nghĩ đến cái cảnh lang thang chợ nổi ý, like mạnh Cần Thơ luôn. Có khi vào đó cũng phải kiếm cái đàn ghita đêm ta hò hét ở bến Ninh Kiều nhỉ =))
@ Vinh: Đặt lên bàn cân cân Cái vé ở Lăng Bác với file đính kèm và cái vé miền Tây với bọn này đê :D

Híp, Thảo <= Điên, Hâm , Đểu.

Tối nay có trà chanh trà đạo ở đâu không nhỉ ? mấy h ? Nghiêm cấm tình trạng cao su như hôm vịt.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,485
190,103
Latest member
Penguin1
Back