What's new

Khám phá Singapore - Malay 25 - 29/03/2010

Status
Not open for further replies.
Nhân dịp Tigerairways.com có khuyến mại Vé đi Sin (0vnd)- nhưng phí tùm lum cũng ra khoảng 80US khứ hồi. Mình định làm 1 chuyến du lịch bụi. Trong khoảng thời gian trên.

Offline chính thức là 18pm thứ 3 (23/02/2010) - Zenta (Góc Mạc Đĩnh Chi - Trần Cao Vân) nhé. Mình sẽ thu tiền và dùng Credit card book online luôn. (Do thời gian khuyến mại đến ngày 24/02/2010)

Mang thông tin passport để book luôn nhé.

Chi phí dự trù cho chuyến đi là trong khoảng 200-250USD. 4 người là tốt nhất

Vui và khám phá là chính. Trú tại homestay cho nó rẻ.

Bạn nào đi thì pm cho mình thông tin liên lạc. Hôm offline book vé rồi bàn phương hướng đi luôn nhé.

Có j cứ liên lạc với Tâm (MSN:[email protected]) - 0903964343.

Hy vọng có bạn đi cùng cho vui :)

P/s: Định đi thứ 6 (19/03/2010) nhưng ko có vé rẻ.

LỊCH TRÌNH CHI TIẾT (Cập nhật ngày 26/2/2010)

Thứ 5 : 25/03/2010
SGN – SIN - MELAKA
Tối ngủ tại Melaka (Tony Guest House (10US/night-booked))

Thứ 6: 26/03/2010
Buổi sáng tại MELAKA, Chiều đi KUL.
Tối ngủ ở KUL( Hostel Cosmopolitan (16US-booked))

Thứ 7: 27/03/2010
Sáng KUL. Chiều đi GENTING
Tối ngủ ở GENTING / or quay trở về MELAKA

CN : 28/03/2010
Sáng Về SIN, Tham quan SIN

Thứ 2: 29/03/2010
Sáng tham quan SIN
Trưa ra sân bay về SGN

Bạn nào đi đc thời gian trên thì nhập đoàn đi cho vui nhé.

Off lần 2 : 7pm thứ 5 (04/03/2010) tại Zenta (Góc Mạc Đĩnh Chi-Trần Cao Vân)

Last edited by a moderator:
Hehe, mình cũng tò mò cái vụ night Safari này lắm và cũng tính đi thử coi sao, ai dè khi hỏi ông bạn dân bản địa bên đó, ổng nói rằng "Mày đi coi mắt chúng nó ah". Tưc là ban đêm thì đâu có thấy gì đâu, khi có ánh sáng chiếu vào thì đúng là chỉ nhìn thấy mắt của mấy con thú thôi. May quá, tin lời ông bạn nên chưa mất tiền học phí.

..."Mày đi coi mắt chúng nó ah". Tưc là ban đêm thì đâu có thấy gì đâu, khi có ánh sáng chiếu vào thì đúng là chỉ nhìn thấy mắt của mấy con thú thôi...

Nếu ngồi trên xe bạn có thể thấy một vài con thú nhưng nếu trekking vào những đường tối và ít người, bạn có thể thấy được nhiều loại hơn như báo, chó sói, cá sấu, mèo rừng, hải ly khi chúng ra ăn đêm.
Voi, hươu cao cổ thì không cần ra ăn đêm bạn cũng nhìn thấy. Tất cả đều trong điều kiện tranh tối tranh sáng (tối nhiều hơn sáng) nên không có chuyện "xem mắt của mấy con thú".
Ngoài ra Night Safari còn có một số trò chơi và show cho người lớn và trẻ em. Nếu đi vào dịp lễ thì đông người nên việc xem thú mất nhiều cái hay và trò chơi thì xếp hàng mỏi chân. :D

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,191
189,949
Latest member
lifecarenutritions
Back