What's new

Khám phá Singapore - Malay 25 - 29/03/2010

Status
Not open for further replies.
Nhân dịp Tigerairways.com có khuyến mại Vé đi Sin (0vnd)- nhưng phí tùm lum cũng ra khoảng 80US khứ hồi. Mình định làm 1 chuyến du lịch bụi. Trong khoảng thời gian trên.

Offline chính thức là 18pm thứ 3 (23/02/2010) - Zenta (Góc Mạc Đĩnh Chi - Trần Cao Vân) nhé. Mình sẽ thu tiền và dùng Credit card book online luôn. (Do thời gian khuyến mại đến ngày 24/02/2010)

Mang thông tin passport để book luôn nhé.

Chi phí dự trù cho chuyến đi là trong khoảng 200-250USD. 4 người là tốt nhất

Vui và khám phá là chính. Trú tại homestay cho nó rẻ.

Bạn nào đi thì pm cho mình thông tin liên lạc. Hôm offline book vé rồi bàn phương hướng đi luôn nhé.

Có j cứ liên lạc với Tâm (MSN:[email protected]) - 0903964343.

Hy vọng có bạn đi cùng cho vui :)

P/s: Định đi thứ 6 (19/03/2010) nhưng ko có vé rẻ.

LỊCH TRÌNH CHI TIẾT (Cập nhật ngày 26/2/2010)

Thứ 5 : 25/03/2010
SGN – SIN - MELAKA
Tối ngủ tại Melaka (Tony Guest House (10US/night-booked))

Thứ 6: 26/03/2010
Buổi sáng tại MELAKA, Chiều đi KUL.
Tối ngủ ở KUL( Hostel Cosmopolitan (16US-booked))

Thứ 7: 27/03/2010
Sáng KUL. Chiều đi GENTING
Tối ngủ ở GENTING / or quay trở về MELAKA

CN : 28/03/2010
Sáng Về SIN, Tham quan SIN

Thứ 2: 29/03/2010
Sáng tham quan SIN
Trưa ra sân bay về SGN

Bạn nào đi đc thời gian trên thì nhập đoàn đi cho vui nhé.

Off lần 2 : 7pm thứ 5 (04/03/2010) tại Zenta (Góc Mạc Đĩnh Chi-Trần Cao Vân)

Last edited by a moderator:
Hostel Cosmopolitan em thấy giá hấp dẫn nhỉ có 20RM dorm or 60 Rm twin lại được FREE breakfirst và wifi. tuyệt vời. tuy nhiên muốn ăn uống lại phải chạy qua China Town thì cũng hơi mệt

Hostel Cosmopolitan em thấy giá hấp dẫn nhỉ có 20RM dorm or 60 Rm twin lại được FREE breakfirst và wifi. tuyệt vời. tuy nhiên muốn ăn uống lại phải chạy qua China Town thì cũng hơi mệt

Sao lại phải chạy qua China Town để ăn uống? Gần đó là chợ Chowkit, vấn đề ăn uống vừa rẻ vừa nhiều đấy!

Chúc đoàn mình lên đường bình an, shopping thật nhiều nhé! (window shopping cũng được :D)
À, mà sao không thấy đoàn mình đi Night Safari tối 28 nhỉ? Cũng hay phết.

Heheh. Đi chơi mà có ngừoi gởi cả nghìn mua sữa,.... :D. Iem hok có tiền nên ko có window hay door shopping j cả :D

Hình trạm dừng chân trên đường đi Melaka cho nó hừng :)

Ngocanh-souringo-alicenhi-chodtdd

tran_tri_kien-ngocanh-souringo-alicenhi

To Whatup :

Tam Gophatdat: Tam ko o Hostel Cosmopolitan nhe
Tam Gophatdat: Dang o KS
Tam Gophatdat: Hotel Putra Muda
Tam Gophatdat: 7&9 Jalan Raja Muda Abdul Aziz 50300 Kuala Lumper
Tam Gophatdat: Tel: (603) 26919918
Tam Gophatdat: So dt cua sim card moi mua la : 0136409823
Tam Gophatdat: khi ra bus station nho mua 1 sim card gia 8RM
Tam Gophatdat: de lien he cho tien

Đoàn đã đi về thành công và có nhiều kỷ niệm...Nhờ Mod close dùm nhé. Sẽ có hồi ký chuyến đi trong 1-2 ngày tới :)

Chúc đoàn mình lên đường bình an, shopping thật nhiều nhé! (window shopping cũng được :D)
À, mà sao không thấy đoàn mình đi Night Safari tối 28 nhỉ? Cũng hay phết.

Theo ý kiến cá nhân, các bạn không nên phí tiền với cái Night Safari dởm này. Vì thú nuôi nhốt trong chuồng chứ không phải thả rông như một Safari đúng nghĩa! Giá vé không rẻ và nếu xem thú bằng xe thì phải thêm tiền. BM và gia đình đã có "kinh nghiệm" cái Safari này rồi Xmas 2009! Tuy nhiên, Singapore còn nhiều thứ khác thay thế. Nghe đồn Universal Studio đã khai trương tại Sing, các bạn thử đi và cập nhật nhé! Chúc vui!

Theo ý kiến cá nhân, các bạn không nên phí tiền với cái Night Safari dởm này. Vì thú nuôi nhốt trong chuồng chứ không phải thả rông như một Safari đúng nghĩa! Giá vé không rẻ và nếu xem thú bằng xe thì phải thêm tiền. BM và gia đình đã có "kinh nghiệm" cái Safari này rồi Xmas 2009! Tuy nhiên, Singapore còn nhiều thứ khác thay thế. Nghe đồn Universal Studio đã khai trương tại Sing, các bạn thử đi và cập nhật nhé! Chúc vui!

Đúng như anh BM nói. Cái Safari mắc kinh...Hehe... Nên ko đi...Cái Universal Studio cũng mắc nhưng thật sự bỏ 72S$ thì quá rẻ so với những j nhận đc.... Đang sắp có bài viết hoành tráng về nó đây...

Theo mình thì để thấy thú thả rông ban đêm thì cực kỳ khó. Đi Nam Cát Tiên cũng chỉ hên lắm mới gặp mấy đôi mắt nai ăn đèn xa xa. Night Safari là một dạng sở thú thì tất nhiên là thú nhốt rồi. Được cái là họ thiết kế ánh sáng, nơi ở... và để thức ăn sao cho thú ra ăn ngay chỗ ta có thể nhìn thấy. Tiếc là không thể chụp hình được vì flash sẽ làm tổn thương mắt thú. Night Safari khá đắt nhưng đi cho biết thêm ngoài mấy khu shopping, ăn uống, nhạc nước...khám phá mà. :D

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,563
190,125
Latest member
johnauston54
Back