What's new

[Hỏi đáp] Khẩn: Quốc Lộ 14 (Tây Ninh - Đắk Nông

LeDuong0203

Phượt thủ
Chào cả nhà.
30-4 này mình có định 1 tour
https://www.phuot.vn/threads/146715...ăk-Nông-Home-Stay-Lâm-Đồng-Tự-sướng-Bàu-Trắng

Nhưng mà ngày thứ 2 quảng đường di chuỷen 230km từ Tây Ninh đi Đăk Nong sẽ phải đi qua QL14. (Mình chỉ đi đến TX Gia Nghĩa, là sẽ rẽ theo QL28 về lại Đơn Dương - Đà Lạt (Home Stay).

Do có tiền trạm đi xe giường nằm báo về là QL 14 hiện đang rất xấu, đi xe máy không ổn. Nên mình lập Topic hỏi cả nhà về cung đường này.

1. Tình hình hiện tại của QL 14 từ Tây ninh lên tới TX Gia nghĩa
2. Cung đường thay thế để lên Đơn Dương - Đà Lạt (Mình dự định Tây Ninh - Bình Dương - Theo QL 20 lên lại Bảo Lộc) Nhưng cung đó thì đã đi 3 lần rồi nên có phần hơi chán, và xa hơn ~40km so với đi theo QL14.

Cả nhà giúp mình gấp gấp nhé :D

LeDuong0203 !
Từ TX Tây ninh - Cống k13 : ok
K13 - Dương minh Châu : đường đang sửa sắp xong : tạm ổn
Dương minh Châu - Phước Ninh - Phước Minh - Dầu tiếng : đườngg khá cũ nhưng Ok ( Cẩn thận ngay ngả 3 Bàu sen có nhiều ổ gà - đá mi )
Dầu tiếng - Chơn Thành : Đường tạm được , có nhiều ổ gà ; nếu đi đêm cẩn thận tí .
Chơn thành - Đồng xoài : đường đẹp ; cẩn thận kẻo bị bắn tốc độ , đặt biệt chú ý đoạn bắt đầu vào Đồng xoài .
Đồng xoài - Gia nghĩa : Đường đang nâng cấp , đoạn hoàn thành rất đẹp xen kẻ đoạn chưa hoàn thành có nhiều bụi . Có nhiều CA , cẩn thận tốc độ .
Chúc bạn có chuyến đi vui !

Hehe ok cảm ơn bạn nhé. Vậy là chạy ban ngày đoạn này ok đúng k bác :D
.

Ban ngày đi quá ok , chỉ có điều đoạn Đồng Xoài - Gia Nghĩa nhiều bụi và khá nóng , chạy nhanh thì phải cảnh giác chuyện tốc độ .Các đoạn còn lại nhiều cây ven đường nên dể chịu hơn .
Ban đêm đi thì mát mẻ , nhưng khó quan sát tình trạng mặt đường ; đang ngon trớn lại vào đường đá mi - Rất dể bị xòe nếu mất tập trung .
Cách nay vài tuần , một đứa em chơi chung nhóm phóng nhanh - Bị xòe , mất toi bộ giáp !
Chúc bạn có một chuyến đi an toàn , vui !

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,647
190,156
Latest member
dulichanton-binhhung
Back